• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

dienluc510

Bác chủ thead cho hỏi em dùng bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1, muốn truy cập Internets từ HD2 thông qua máy tính thì điều chỉnh ở đâu nhỉ, em tìm mãi mà không thấy. thanks!

ppcboy

Bác chủ thead cho hỏi em dùng bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1, muốn truy cập Internets từ HD2 thông qua máy tính thì điều chỉnh ở đâu nhỉ, em tìm mãi mà không thấy. thanks!
Bác phát Wifi từ máy tính rồi kết nối mà dùng thôi

dienluc510

Bản ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V3 (04.Mar) này mình dùng thử thấy không thể vào được Facebook, mặc dù Market; check mail và lướt Web phà phà, không biết có phải cài đặt thêm gì không?

Bản ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V3 (04.Mar) này mình dùng thử thấy không thể vào được Facebook, mặc dù Market; check mail và lướt Web phà phà, không biết có phải cài đặt thêm gì không?
Có thể bạn bị chặn Facebook đó chứ không phải là lỗi do rom...

dungphp

Có vài cách check xem vào Facebook:
- Xem bản nào vào được thì copy file hosts trong /system/etc sang !
- Xem file build.prop trong system có dòng 8.8.8.8 và 8.8.4.4 chưa ?

Azzura

Bản ginger 2.3 nhắn tin khó chịu thật, khi muốn nhắn 1 tin mới ko add contact được, cứ phải đánh tên từng người vào nó mới hiện lên số :(

langthang262

Bac ppcboy co the upload ban Ginger V2 len link khac duoc khong, minh khong the download duoc.
Thanks so much

crest07

Máy em sau khi install bằng recovery, máy không vào bản rom mà cứ vào MAGLDR. Vậy là sao mấy anh?

haihapc22

bản
BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V2 (05.Mar) nhìn đẹp quá, down zìa test thôi:D

randoms

bản đấy cài bằng recovery 400 phải ko ạ. Bản Ginger V2 ý bác rất có dáng dấp Honeycom