• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

Azzura

Bác, cấp 4 rồi mà cứ giả vờ :D

Ở màn hình Home ấn nút của sổ => hình nền => hình nền động => Honeycom => thưởng thức

Chúc vui !

Hi, mình đâu có biết đó là live wallpaper đâu :p Với cả mình mới chuyển qua Android nên gà lắm :(
Bạn cho mình hỏi luôn làm sao để set nhạc chuông từ các file nhạc trên thẻ nhớ vậy.
Thank :D

mrducbao

Hi, mình đâu có biết đó là live wallpaper đâu :p Với cả mình mới chuyển qua Android nên gà lắm :(
Bạn cho mình hỏi luôn làm sao để set nhạc chuông từ các file nhạc trên thẻ nhớ vậy.
Thank :D

Hè hé...ai chả có lúc đầu, mình cũng dùng Android chưa được bao lâu nên kinh nghiệm cũng không dồi dào, biết gì thì trao đổi, còn cái gì chưa biết cũng phải hỏi suốt ấy mà.

Vụ nhạc chuông thì không như Winmo có thể set nhiều định dạng nhưng Android thì không phải nhạc nào cũng set được.

Theo như mình mó mẫm thì cũng ở màn hình Home bạn ấn nút cửa sổ => nhạc chuông (ringtone) => nhạc chuông mới (New ringtone) -> máy sẽ tự load các bài nhạc mà bạn có thể set làm Ringtone trong Thẻ.

Có gì feedback nhá!

Thân ái

dungphp

Nhạc chuông thì copy nhạc vào sd rồi dùng trình explorer nào đó, ấn giữ lâu vào file nhạc rồi set as ringtone

Azzura

Hè hé...ai chả có lúc đầu, mình cũng dùng Android chưa được bao lâu nên kinh nghiệm cũng không dồi dào, biết gì thì trao đổi, còn cái gì chưa biết cũng phải hỏi suốt ấy mà.

Vụ nhạc chuông thì không như Winmo có thể set nhiều định dạng nhưng Android thì không phải nhạc nào cũng set được.

Theo như mình mó mẫm thì cũng ở màn hình Home bạn ấn nút cửa sổ => nhạc chuông (ringtone) => nhạc chuông mới (New ringtone) -> máy sẽ tự load các bài nhạc mà bạn có thể set làm Ringtone trong Thẻ.

Có gì feedback nhá!

Thân ái

Mình ấn nút window rồi nhưng không thấy phần nào là ringtone cả, chỉ thấy mỗi customize, setting, wallpaper...thôi. Vào phần sound trong setting thì ko thấy hiểnthiị các nhạc chuông trên thẻ nhớ, chỉ thấy các bài mặc định thôi. Trong MIUI thì nó hỏi là vào nhạc chuông từ đt hay thẻ nhớ, kick vào 1 cái là xong, đơn giản hơn cái này :p

mrducbao

Mình ấn nút window rồi nhưng không thấy phần nào là ringtone cả, chỉ thấy mỗi customize, setting, wallpaper...thôi. Vào phần sound trong setting thì ko thấy hiểnthiị các nhạc chuông trên thẻ nhớ, chỉ thấy các bài mặc định thôi. Trong MIUI thì nó hỏi là vào nhạc chuông từ đt hay thẻ nhớ, kick vào 1 cái là xong, đơn giản hơn cái này :p

ờ, sorry, có thể bản ROM bạn đang dùng khác với bản của mình nên giao diện sử dụng nó khác, chắc bạn đang dùng Gingerbread, mình lại dùng Desire HD, tối nay mới có ý định chuyển qua Gingerbread, vậy nên bác cứ hỏi các cao thủ khác xem ntn, còn mình sẽ tham khảo rồi trao đổi lại với bác sau :D

langthang262

Bác PPCBOY,

- Bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V2 (01.Mar) bị lỗi Wifi.

Em thay KERNEL RAFPIGNA 1.8 OC chạy thử thấy khá OK.

- Chắc hôm nay sẽ test tiếp Bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) xem có gì hấp dẫn không?

- Còn bản ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V2 (02.Mar) thì chịu không thể down được nên chờ khi nào có Link khác em sẽ chiến!

Cảm ơn bác luôn vì mọi người.

Mình đang dùng bản SHIFTPDA GINGER 2.3.3, chạy tốt chưa gặp vấn đề gì.
Nhưng thay KERNEL RAFPIGNA 1.8 OC Non Sence vào thì bị bootloop nên vừa phải flash lại :)

Và làm sao để hiển thị % pin trên homescreen nữa :p

Dùng bản Ginger 2.3.3 để hiển thị % pin thì vào Settings --> CyanogenMod settings -->Interface -->Status bar tweaks -->Battery percentage là OK

lythongfast

mấy cái link này khó xơi quá em hong kéo nỗi :-?? chuyễn qua link nào dễ chơi hon đi chủ nhà ơi :D !

dienluc510

Bản SHIFTPDA GINGER 2.3.3 này vẫn ko có Location, thiếu cái để nghịch, hơi hụt hẫng, tuy nhiên bản này nhanh và rất mượt, thanks!

dhson91

có ai hướng dẫn em flash bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) dc ko? giải nén dc 2 file BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) và recovery_150M rồi ko biết làm sao nữa. Em mới xài android, mong mọi người giúp đỡ. Nhân tiện cho em hỏi luôn là bản này pin dc bao lâu vậy? thanks all.

langthang262

có ai hướng dẫn em flash bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) dc ko? giải nén dc 2 file BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 RAM_V1 (03.Mar) và recovery_150M rồi ko biết làm sao nữa. Em mới xài android, mong mọi người giúp đỡ. Nhân tiện cho em hỏi luôn là bản này pin dc bao lâu vậy? thanks all.
Bạn đọc cái này đi trước đã nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2

Azzura

Mình đang dùng bản SHIFTPDA GINGER 2.3.3, chạy tốt chưa gặp vấn đề gì.
Nhưng thay KERNEL RAFPIGNA 1.8 OC Non Sence vào thì bị bootloop nên vừa phải flash lại :)

Dùng bản Ginger 2.3.3 để hiển thị % pin thì vào Settings --> CyanogenMod settings -->Interface -->Status bar tweaks -->Battery percentage là OK

Cái này mình cũng mò ra rồi, nhưng nhìn xấu kinh :D ko biết có cái hiểnthiị % pin nào khác ko :D Hi vọng ở bản tiếp theo bác PPC sẽ trang trí lại cái % pin này :D

langthang262

Cái này mình cũng mò ra rồi, nhưng nhìn xấu kinh :D ko biết có cái hiểnthiị % pin nào khác ko :D Hi vọng ở bản tiếp theo bác PPC sẽ trang trí lại cái % pin này :D

Bác thích hiển thị kiểu nào thì tự Mod được mà, có topic hướng dẫn bên ngoài rồi còn gì :)

Azzura

Bác thích hiển thị kiểu nào thì tự Mod được mà, có topic hướng dẫn bên ngoài rồi còn gì :)

Hi trước giờ toàn dùng đồ có sẵn, ngại mod vì con vợ nó quấy rầy, ngồi máy tí là nó lẩm bẩm rồi @@
Vậy nên mình rất thích các rom đã skin sẵn :)
Bạn có cái taskbar nào đẹp share cho mình với, thank :D

NguyenTung2601

Bác PPCBoy có làm được cái thanh Notification có thể tắt, bật các kết nối như của Rom Miui không?Có cái đó rất tiện không phải đưa các widget ra ngoài màn hình.

ppcboy

Bác PPCBoy có làm được cái thanh Notification có thể tắt, bật các kết nối như của Rom Miui không?Có cái đó rất tiện không phải đưa các widget ra ngoài màn hình.
bản GINGER 2.3.3 có đấy, để mình nghiên cứu cho nó vào mấy bản Desire HD xem có được không