• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

concuarangme

các bác cho em hỏi câu hơi gà chút, em dùng bản V19. Lúc nhấn nút home em lỡ chọn sony home và tick vào set as default. bây giờ em muốn quay lại Home mặc định của bản này là AW mà ko biết làm thế nào. Nhờ các bác chỉ giúp!

Có 2 cách
1. remove nó đi
2. cài thêm 1 launcher khác vào, ví dụ Go Launcher. Cài xong thì bấm Home nó sẽ cho bạn chọn lựa lại.

cuongnv

Cám ơn bác, thật là đơn giản mà em không biết!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Các bác cho em hỏi thêm, có cách nào làm cho bản V19 được nhiều trang widget màn hình hơn không, hiện tại mới có 5, nhu cầu em cần đến 7 hoặc 8 trang! thanks!

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Đang chạy bản V.12 Desire HD của bác, dùng rất mượt và ổn, Thanks bác nhiều!

concuarangme

Cám ơn bác, thật là đơn giản mà em không biết!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Các bác cho em hỏi thêm, có cách nào làm cho bản V19 được nhiều trang widget màn hình hơn không, hiện tại mới có 5, nhu cầu em cần đến 7 hoặc 8 trang! thanks!

Menu - Edit - bấm vào dấu + để thêm trang

matmeo41087

Bác PPCBOY làm lại các bản HD giao diện màu sắc giống lại bản V7 V8 V9 đi các kiểu mới tối tối ko thể nào mê dc xấu tệ hic2:(

ppcboy

Bác PPCBOY làm lại các bản HD giao diện màu sắc giống lại bản V7 V8 V9 đi các kiểu mới tối tối ko thể nào mê dc xấu tệ hic2:(
uhm, mình sẽ làm phiên bản giao diện như ship rom, bạn vui lòng đợi nhé

dienluc510

sáng nay mới Flash bản V20 mở ứng dụng nào cũng báo quá trình Com.dell.launcher đã dừng đột ngột, không biết lý do tại sao rất mong chủ theard xem lại giúp, thanks!

randoms

Lâu lâu mới thấy bác cho ra một V mới e tưởng V19 đã là kết thúc rồi đang buồn.

matmeo41087

uhm, mình sẽ làm phiên bản giao diện như ship rom, bạn vui lòng đợi nhé

Thanks hiện mình vẫn sài bản HD v9 của bác ngon lành chưa thấy có tí lỗi nào mong bác là theo shiprom nhé \-/

toanmapGPC2

Mình dùng bản HD V12 của bác được 1 tuần rất là ok, tự nhiên từ hôm qua và hôm nay nó cứ bị treo máy cứng đơ phải tháo pin ra lắp lại, bị liên tục luôn, gọi điện cũng bị, vào web cũng bị.

matmeo41087

Mình test bản BOYPPC-SHIFTPDA MIUI 1.5.6_Ginger 2.3.4 thấy rất nhanh giao diện đẹp mới lạ nhưng Font tiếng việt bị lỗi có cách nào khắc phục không.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Cho hỏi thêm bản này làm sao tăng dung lượng Sd (a2Sd) lên chứ có 173mb ko lám ăn dc gì cả

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Link download BOYPPC-SHIFTPDA MIUI 1.5.6_Ginger 2.3.4 sao em dow về xong giải nén toàn bị lỗi ấy nhỉ

phamnhuphongvt

[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V20 (05.May).rar

bản này cài cho hd3 thưởng thường đươc không bác