• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

txdv84

Tất nhiên là mình đang dùng bản rom đó rồi nên tất nhiên là fải bit up chứ,bác lại hướng dẫn lại cách up rom.thì cuối cùng mình đã xác nhận là sạc có vấn đề mà.dùng sạc khác cái là vô tư luôn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Tìm mãi mà không biết bản Ginger Sense lại là 3.0 ở đâu. Bạn cho Cái Link đến bản đó, Bản mà bạn không Down được ấy, Mình Mirror Link cho !

Quan trọng là đã tìm được lý do để không phải lăn tăn về bản Rom mình đang dùng, chúc mừng bác!

tuaneti

Link đây bạn

Thật buồn là Link này không hỗ trợ nên không Leech được, Hỗ trợ MegaUpload, Ripi, Hotfile, Fileserve, ...

Đang up lên Mediafire . Xong xuôi sẽ Share !

Chỉnh sửa cuối:

thanhson1411

mình cài a2sd card trước lúc cài room BOYPPC-SHIFTPDA MIUI 1.5.6_Ginger 2.3.4
máy có nhận dc gần 1 G a2sd nhưng mình cài phần mêm lại tự động cài vào bộ nhớ trong của điện thoại nên còn trống bộ nhớ máy rất ít
làm sao để cài vào phần mà mình đã chia trên thẻ nhớ trước đó

tuaneti

Bản Sense 3.0 bác PPCBOY giới thiệu bên xda, bạn cứ yên tâm mà up, có gì bạn sang bên này tham khảo nè
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1062881

Bên XDA là bác BOYPPC nhé. Bên PDAVIET là PPCBOY. 2 Bác này khác nhau chứ không phai là một đâu nhá ! :D

Sao lại có bản ROM này trong khi không thấy ai giới thiệu gì cả về nó nhỉ. Em cũng tò mò download về rồi nhưng chưa dám up.
Bác nào up rồi thì cho ý kiến với

Bản này có lâu lâu rùi mà bạn. Hôm 6/5. Bản này dùng Sense 3.0. Thấy bác kia không Down về được thì Share giúp bác ấy cái Link thôi. Dùng sense 3.0 thì đẹp nhưng con HD2 có vẻ hơi đuối sức đấy. Nó thiết kế cho chíp lõi kép mà. Nhưng vẫn chạy được nếu bác không sợ Lag. Mình thì cứ càng Lag càng ghét, Kể cả đẹp cũng không chơi ! :D

AK47_CCCP

Đang dùng bản [CWR]_CLEAN_BOYPPC-SHIFTPDA_DESIRE_HD_V14_16.May , thank bác Boy nhiều !mình cũng thick những bản tối ưu như này, cần j mình sẽ tự cài vào ! trơn tru nhẹ nhàng !
* Tối qua để máy hết pin, cắm sạc, bật máy, sáng màn hình bình thường, tắt màn, khi đầy pin, có người gọi đến thì màn hình sáng mờ mờ, bàn fim sáng, cuối cùng fai tháo pin ra ! ngoài ra Market di down các app khoảng 50mb dung lượng, báo FC, vào clean sạch sẽ data, thì lại down bình thường ! nếu rảnh bác xem hộ lại với !

txdv84

Bên XDA là bác BOYPPC nhé. Bên PDAVIET là PPCBOY. 2 Bác này khác nhau chứ không phai là một đâu nhá ! :D

Bản này có lâu lâu rùi mà bạn. Hôm 6/5. Bản này dùng Sense 3.0. Thấy bác kia không Down về được thì Share giúp bác ấy cái Link thôi. Dùng sense 3.0 thì đẹp nhưng con HD2 có vẻ hơi đuối sức đấy. Nó thiết kế cho chíp lõi kép mà. Nhưng vẫn chạy được nếu bác không sợ Lag. Mình thì cứ càng Lag càng ghét, Kể cả đẹp cũng không chơi ! :D

Công nhận là lag thật. Up mãi thì cuối cùng cũng đang dùng bản v.21 của bác chủ thớt, khá ổn định.

Azzura

Khác nhau mà rom giống hệt nhau à :)

tuaneti

Không phải là giống hệt nhau mà nó là một luôn.Bác PPCBOY giới thiệu thôi mà.đây là của thành viên XDA đấy chứ.tên Rom đã dẫn rõ là BOYPPC mà !

forever1080

Bạn nào có link bản Rom DESIRE HD V14 (16.May) của Bác PPCBOY này không cho mình xin với, có link mediafire càng tốt, mấy link này không sử dụng được, thanks!

huythu82

sao minh cai ban [14.May][SD\MGRLD] BOYPPC-SHIFTPDA_DESIRE HD GLASS V2 & GINGER 2.3.4_V9 nay ma khong vo wifi duoc.

txdv84

Nhận xét chung của mình về ROM của PPCBOY là khá chuẩn và mượt, dùng không thấy lỗi gì. Trước đây hay dùng bản MIUI của bác langthang, hầu hết các bản rom đều có 1 số lỗi, không tìm được bản fix để dùng lâu dài. May quá sang đây up rom của bác PPCBOY dùng rất thích.

tuaneti

Nhận xét chung của mình về ROM của PPCBOY là khá chuẩn và mượt, dùng không thấy lỗi gì. Trước đây hay dùng bản MIUI của bác langthang, hầu hết các bản rom đều có 1 số lỗi, không tìm được bản fix để dùng lâu dài. May quá sang đây up rom của bác PPCBOY dùng rất thích.

Mình cưới HD2 về rom up đầu tiên là rom này và cũng chưa up thêm bất kỳ rom nào khác đơn giản vì ko thấy nó có lỗi nào thật ngạc nhiên khi android ko phải là HĐHchính thức của nó mà lại rất ổn định.trc dùng milestone up rom suốt ngày.lỗi tùm lum mà cấu hình nó cũng hơi thấp nữa.đổi sang HD2 thấy rom nhanh và ổn định là thích rồi.ko thích suốt ngày up rom nữa.nếu úp thì chỉ up khi có version android mới của google thôi.