• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

tuaneti

nick boyppc bên XDA và ppcboy ở PDAVIET chỉ là một thôi, cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua.

Thanks bác đã có những Rom cực ổn định cho a e.qua đây tiện hỏi luôn bác là có file nào quản lý thời gian sáng của Led phím cứng ko ạ.e mún no sáng liên tục cùng màn hình.tối dùng mà cứ phải sờ sờ cái bạn phím.dễ nhầm lắm :D

komang134

Khuyến cáo: Link của Bác BOYPPC nên down vào buổi sáng :) mình buổi tối down thấy 10kb/s nản quá ko down nữa. Sáng sớm dậy down thì 300kb/s

concuarangme

Khuyến cáo: Link của Bác BOYPPC nên down vào buổi sáng :) mình buổi tối down thấy 10kb/s nản quá ko down nữa. Sáng sớm dậy down thì 300kb/s

sử dụng những trang leech link để down, sáng tối hay vào thời điểm nào cũng được, mình down được 1Mb/s đấy (sử dụng cáp wang)

h2love4ever

cho mình hỏi Rom này cài thế nào với,kick vào link thì có 4 file k biết cài tnaof nữ :

[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V23 (21.May).rar
107.25 MB
[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V23 (21.May).rar
111.37 MB
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V23 (21.May).rar
98.12 MB
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V23 (21.May).rar
102.15 MB

ntt2006

cho mình hỏi Rom này cài thế nào với,kick vào link thì có 4 file k biết cài tnaof nữ :

[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V23 (21.May).rar
107.25 MB
[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V23 (21.May).rar
111.37 MB
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V23 (21.May).rar
98.12 MB
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V23 (21.May).rar
102.15 MB

Cái này là của 2 phiên bản khác nhau : một cái là không sense và 1 là có sense. Và sẽ có 2 cách cài đặt theo CWR (Recovery) và DAF.
Bạn thường sử dụng cách cài nào thì bạn down file đó về.

NguyenTung2601

không hiểu sao những bản Miui gần đây mình cài đều bị hiện tượng hot boot liên tục. 1 ngày đầu chạy rất mượt và nhanh, sau đó bắt đầu chạy chậm dần và hot boot liên tục.đặc biệt là khi có cuộc gọi.khởi động và tắt máy rất lâu.mình làm rất cẩn thận. Task 29 --> MAGLDR --> Recovery --> cài rom. cả fomart thẻ nhớ nữa chứ.bị cả bản Miui V11 của bác Langthang và bản Miui V3 của bác PPCBOY.có bác nào bị như em không và đã có cách giải quyết chưa ạ. Chân thành cảm ơn!!!!!!!!

tuaneti

Sáng tối không quan trọng lắm vì cái Server nó đòi tiền mới cho nhanh. Bác nào thích bản nào thì đưa link ra đấy mình share leech link cho. Tải nhanh như máy bay :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Link Xịn Mấy bản Mới nhất đây : Up Bằng CWR nhé, An toàn và tiện lợi ( Copy Link Paste vào IDM cho nhanh nhé ) Ok nhớ thanks không lần sau dỗi là không Share đâu đó !

1. [ CWR ] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER2.3.4-HoneyComB V23 (21.May)
http://halfmoon1810.com/share4u/?file=FS.com_CWRBOYPPC-SHIFTPDA_GINGER2.3.4-HoneyComBV2321.May.rar
2. [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V23 (21.May)
http://halfmoon1810.com/share4u/?file=FS.com_CWRBOYPPC-SHIFTPDA_GINGER2.3.4-Sense.sV2321.May.rar

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

Cho em hỏi là phải Down hết cả 3 cái này về ạk? hay chỉ cần 1 cái ạk?
[CWR-CLEAN] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar
[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar

tuaneti

Cho em hỏi là phải Down hết cả 3 cái này về ạk? hay chỉ cần 1 cái ạk?
[CWR-CLEAN] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar
[CWR] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar

Chỉ cần một cái thôi Bro ạ. bác để ý là 2 bản giống nhau sẽ có 2 chữ khác nhau ở đầu là CWR và DAF, Đó là 2 cách up bản đó vào máy. Up bằng Thẻ nhớ hoặc Up bằng máy tính qua phần mềm. Còn có bản có chữ Clean là bản sạch và nhẹ nhất, Không Mod thêm phần mềm hay gì cả. Rom nguyên bản và về cài thêm gì thì tùy thích người dùng !

No_Spider

Chỉ cần một cái thôi Bro ạ. bác để ý là 2 bản giống nhau sẽ có 2 chữ khác nhau ở đầu là CWR và DAF, Đó là 2 cách up bản đó vào máy. Up bằng Thẻ nhớ hoặc Up bằng máy tính qua phần mềm. Còn có bản có chữ Clean là bản sạch và nhẹ nhất, Không Mod thêm phần mềm hay gì cả. Rom nguyên bản và về cài thêm gì thì tùy thích người dùng !
Cảm ơn bác rất nhiều, có thể cho em hỏi thêm vài thứ không ạk, vì là lần đầu em Up Rom Android...:mad:)
Máy em là HD2 Tmous, lúc em mua lại của người ta thì máy đã được Up lên HDH Android 2.2.1 rồi, bản Rom V1.5 data2ext của bác DungPHP! vậy bây giờ em muốn Up bản Rom [CWR] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V14 (16.May).rar này vào thì em có cần tiến hành HSPL gì đó và có phải Cài đặt Menu MAGLDR với Cài đặt Recovevy lại từ đâù không hay bỏ qua bước này? vì em thấy khi tắt máy xong và bấm giữ nút nguồn thì thấy nó hiện ra cái Menu MAGLDR rồi!
và nếu bỏ qua bước này thì em có cần HR lại máy và format thẻ nhớ hay là gì không ạk? nếu Format thẻ nhớ thì em Fomat bằng máy như bình thường hay là phải Tạo PATITION gì đó trên thẻ nhớ? Mong bác chỉ dùm em...Thanks bác trước...:p

Chỉnh sửa cuối:

kdtt8

Nếu máy bác đã có bản Rom V1.5 data2ext của bác DungPHP thì ko cần HSPL, và MAGLDR (Nhưng nếu Task29 thì phải chạy MAGLDR 1.13 lại). Sau đó bác cài CWR của bác BOYPPC (vì khi bác down Rom về là file .rar thì giải nén ra có gói CWR mà bác BOYPPC kèm theo). Còn máy Tmous thì hình như bác ko cần phải partition đâu, theo dõi trên diễn đàn thấy anh em nói vậy, vì mình xài máy LEO512 nên ko chắc lắm

lion_pvt

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi giùm. Không biết tại sao máy mình cài bằng pp CWR toàn bị lỗi gọi điện: chỉ phát ra âm thanh rè rè mà không nghe rõ tiếng nói, khi ấn các phím số để gọi thì bị dắt phim phải 1 lúc sau mới hiện lên, có khi bị chồng các phím với nhau, k gọi dc. Mặc dù khi cài lại bằng pp DAF thì vẫn bình thg

Chỉnh sửa cuối:

vipautoprovtv

Nếu tiếng bị rè với danh số bị vấp là do Rom chưa ổn định ,bác flash lại rom khác là hết ngay , 2 cách flash CWR va DAF thì cũng như nhau thôi , DAF phải cắm vào máy tính còn CWR là copy vô thẻ và flash trực tiếp tren máy .Báchttp://www.pdaviet.net/showthread.php?123241-07-APR-RAM-HD-v2.1-Incredible-Sense-v1.1-K-Raf1.9OC nên dùng rom của bác Phạm Quang hoặc Rom MIUI của Dungphp ,Langthang thì mình thấy được nhật :D

lion_pvt

Mình nghĩ không phải do rom chưa ổn định. Mình đã từng cài bản này "BOYPPC-SHIFTPDA GINGER CM7-HoneyComB & Sense.s V25 (25.05)" bằng CWR, thấy nghe gọi vẫn bình thường không bị lỗi trên. Sau khi task 29, hard reset rồi wipe data, cache, davilk, ... sau đó up magrld lên 3.0.0.24, sau đó cài tiếp bản CWR "BOYPPC-SHIFTPDA GINGER CM7-HoneyComB & Sense.s V26 (01.06)" thì bị lỗi cuộc gọi. Không biết sửa thế nào, lại quay về cài CWR "BOYPPC-SHIFTPDA GINGER CM7-HoneyComB & Sense.s V25 (25.05)". Tuy nhiên vẫn bị lỗi cuộc gọi như vậy. Nên đành quay lại cài DAF "CWR "BOYPPC-SHIFTPDA GINGER CM7-HoneyComB & Sense.s V21" thì lại không bị lỗi đó nữa. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giùm.
À, tiện thể NX luôn bản V21: theo mình thấy thì đây là 1 trong những bản ổn định nhất từ trước đến nay: cài ít phần mềm (chỉ cài 1 vài phần mềm thật sự ai cũng cần :) ), pin dùng lâu không hao, sóng khoẻ, wifi chạy tốt không chập chờn ... Có lẽ không sửa được lỗi kia thì cứ dùng bản này thôi. Vì bản này ổn quá mà :)

tuaneti

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi giùm. Không biết tại sao máy mình cài bằng pp CWR toàn bị lỗi gọi điện: chỉ phát ra âm thanh rè rè mà không nghe rõ tiếng nói, khi ấn các phím số để gọi thì bị dắt phim phải 1 lúc sau mới hiện lên, có khi bị chồng các phím với nhau, k gọi dc. Mặc dù khi cài lại bằng pp DAF thì vẫn bình thg

Bác cài Root Explorer rồi vào trong etc\Firmware xem trong đó có mấy File Default.acdb và htcleo.acdb không. Nếu không có thì lên mạng tải 2 file đó về rồi copy vào đó . Hoặc bác tạo File đó với nội dung trắng cũng được. Chỉ cẩn 1 File Default.acdb còn Htcleo.acdb có thể bỏ.Trường hợp vẫn treo bạn thử copy cả file htcleo vào xem sao
sau các quá trình đều fai Restart mới có hiệu lực nhé !
. Nếu vài cách đó vẫn không được thì giải pháp cuối cùng và chuẩn nhất là Task29 đi làm lại từ A-Z là hết thôi mà :D
Cái bệnh đó có thể do Building Rom cố gắng muốn sửa bệnh loa và Mic rè của một số máy HTC TMOUS. Nhưng lại không hợp máy

Chỉnh sửa cuối:

lion_pvt

Thanks các bác nhiều. Anh e pdaviet nhiệt tình quá. Nhưng mình đã task 29, làm lại sạch sẽ rồi nhưng vẫn bị lỗi đó. Mặc dù lúc trước đã cài bản đó k sao. Chứng tỏ không phải do bản rom. À, mình dùng hd2 thường thôi, k phải tmous

goldeneagle

mình định cài honeycomb sense v26 nhưng không thấy đề Recovery bản nào ? thay trong file đính kèm bản 160mb tmous củng flash bản đó sao các bác mong các cao thủ giúp em thấy con này renew thấy nhanh quá ^^

àh mình sài tmous

tuaneti

mình định cài honeycomb sense v26 nhưng không thấy đề Recovery bản nào ? thay trong file đính kèm bản 160mb tmous củng flash bản đó sao các bác mong các cao thủ giúp em thấy con này renew thấy nhanh quá ^^

àh mình sài tmous

Bạn hỏi nghe khó hiểu quá mà không thoát ý. Có nghĩa là bác định cài bạn đó nhưng không thấy có Recovery hay thế nào? Bạn tải bản nào? Bản [DAF] hay [CWR] nếu là [DAF] thì không có thư mục Recovery đâu. Vì Recovery là để up bằng điện thoại còn DAF up bằng máy tính nên không có bản đó. Bạn tải Rom về nếu là [DAF] thì đưa máy về MAGLDR. Chọn USB Flasher sau đó kết nối đt vào máy tính khi nào hiện USB--->USB thì chạy File DAF.exe trong bản Rom tải về đấy. Còn nếu cài bằng [CWR] thì trước hết cũng đưa máy về MAGLDR như trên và chạy DAF.exe trong thư mục Recovery. Chạy xong máy sẽ tự khởi động lại. Copy file Rom.Zip ở File tải về sau khi đã giải nén vào thẻ nhớ và tiến hành vào MAGLDR --> AD Recovery --> Wipe Full --> Install file Zip form SD card rồi trỏ đến file Rom trong thẻ nhớ lúc trước copy vào ---> reboot