• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

goldeneagle

àh í mình hỏi dùng mình dùng máy tmous thì dùng CWR bản 400mb được không ? mình thấy theo trong thư mục tải hình như 160mb
mình chẳng hỉu mấy con số 400mb ... 160mb này nó có ý nghĩa gì nữa :(
àh bạn có thể cho mình tiện hỏi bản gingersense này có ram free nhìu không bạn

tuaneti

àh í mình hỏi dùng mình dùng máy tmous thì dùng CWR bản 400mb được không ? mình thấy theo trong thư mục tải hình như 160mb
mình chẳng hỉu mấy con số 400mb ... 160mb này nó có ý nghĩa gì nữa :(
àh bạn có thể cho mình tiện hỏi bản gingersense này có ram free nhìu không bạn

Bạn dùng bản Rom nào ? Mỗi một bản rom trong đó sẽ có tương ứng Recovery với tùy chỉnh File Flash.cfg khác nhau. Nó liên quan đến các loại Cache Size của Rom, Rom càng nặng thì mấy thông số đó càng cao.Do đó bạn tải bản Rom nào thì dùng luôn Recovery của bản đó. Xong rồi copy Rom.zip vào thẻ nhớ và Up. Bản Gingersense Ram free tầm 230-270Mb khi Kill hết ứng dụng running !

AK47_CCCP

Bác Boy cho mình xin thêm vài Cái Theme cho bản HD đi, lòe loẹt tí cho đỡ chán mắt!thanks

phamnhuphongvt

Desire HD V14 mấy bác chỉ mình cài bản này qua DAF với có cần chia etx2 trên thẻ nhớ không, máy mình hd2 thường

CÓ BÁC NÀO CHỈ CHO MÌNH CÀI BẢN NÀY VỚI

Chỉnh sửa cuối:

daica277

Bác nào còn link bản DHD V15 (CWR-CLEAR) cho em với.Diển đàn bị sự cố nên em tìm hoài không thấy!Thank các bác trước nha!

goldeneagle

đang dùng ginger sense sài rất ok nhẹ :) rất hài lòng support lun flash 10.3 lun web video flash ok :)
chỉ có một điều nhiệt độ củng còn cao :D

tuaneti

Chỉnh sửa cuối:

ductinmobile

Các bạn cho mình hỏi chút ứng dụng phone.apk của rom ginger này mình thay bằng phone.apk miui được không ? Tại vì phone của ginger không có tìm danh bạ nhanh .

concuarangme

Các bạn cho mình hỏi chút ứng dụng phone.apk của rom ginger này mình thay bằng phone.apk miui được không ? Tại vì phone của ginger không có tìm danh bạ nhanh .

tốt nhất bạn nên cài thêm vào và hạn chế xóa những cái mặc định of hệ thống vì có thể phát sinh các lỗi không mong muốn.

ductinmobile

Cảm ơn bác , bác cho em hỏi thêm một câu dialpad của phone nó cứ đen thui rất là khó nhìn có cách nào để thay đổi được không ạ . Buổi tối thì không sao chứ ban ngày màn hình HD2 là màn gương nên rất khó nhìn .

dienluc510

Cảm ơn bác , bác cho em hỏi thêm một câu dialpad của phone nó cứ đen thui rất là khó nhìn có cách nào để thay đổi được không ạ . Buổi tối thì không sao chứ ban ngày màn hình HD2 là màn gương nên rất khó nhìn .

Nền bàn phím màu đen còn chữ số đâu có đen mà khó nhìn hả bạn?

ductinmobile

Bác nói thế thì em chịu rồi , bác cứ thử cái bàn phím của ginger và DHD cùng đi ra ngoài trời xem cái thằng nào dễ nhìn hơn ;))

tuaneti

Bác nói thế thì em chịu rồi , bác cứ thử cái bàn phím của ginger và DHD cùng đi ra ngoài trời xem cái thằng nào dễ nhìn hơn ;))

Không thích thì cài thêm dialer khác. Go dialer hay touchpad dialer hay dialone ấy. Thay đổi màu phím tùy thích !

phamnhuphongvt

[DAF-Clean] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V15 . Bản này cài như thế nào các bạn, có cần chia etx2 ko. máy mình HD2 thường,

tuaneti

[DAF-Clean] BOYPPC-SHIFTPDA DESIRE HD V15 . Bản này cài như thế nào các bạn, có cần chia etx2 ko. máy mình HD2 thường,
Bác nên đọc topic hướng dẫn NAND rom ấy. Không hiểu chỗ nào hay gặp sự cố thì hỏi . Chứ bộp một cái hỏi ngay cách up rom từ đầu thì có hướng dẫn ở đây cũng thành ra hơi thừa. Và nên up bằng CWR cho an toàn. Up theo kiểu DAF dùng máy tính nó gặp sự cố thì cũng mệt ! HD2 thường Rom 512 thì nên phân vùng, Lên hẳn ext4 đi cho nhanh. Xem Ở ĐÂY. Tham khảo đầy đủ cách NAND Ở ĐÂY

goldeneagle

mình đang sài gingersense v26 thử theme change not work !! công nhận 1 giao diện nhìn hoài củng chán mà chẳng biết cài theme thế nào bác nào chỉ giáo mình với