• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

tuaneti

mình đang sài gingersense v26 thử theme change not work !! công nhận 1 giao diện nhìn hoài củng chán mà chẳng biết cài theme thế nào bác nào chỉ giáo mình với

Bác cài Go launcher vào. Xong lên market search một đống Go launcher Theme đấy. Tải và cài xong thì vào Menu > Theme Chọn theme mình thích xong apply là okie. Mới đầu cứ thế đã. Còn sau cao thủ hơn rồi thì sẽ sử dụng Theme Mod zip file ..... sẽ có nhiều cái hay hơn !

tuaneti

em muốn dùng cái dẫn đường của htc trên sense desire hd v15 thì tìm ở đâu nhỉ.

Những gói ứng dụng nào của HTC thì chỉ trên Rom HTC mới chạy được thôi nhé. Vì Rom Based rất nhiều phần bổ trợ. Tách file apk ra cũng không thể dùng được trên Rom khác. Do vậy đã sử dụng Rom khác thì an phận thôi :D

doanvank44s1

Những gói ứng dụng nào của HTC thì chỉ trên Rom HTC mới chạy được thôi nhé. Vì Rom Based rất nhiều phần bổ trợ. Tách file apk ra cũng không thể dùng được trên Rom khác. Do vậy đã sử dụng Rom khác thì an phận thôi :D

ý em là em đang dùng rom htc desire hd v15, nhưng bản này lại ko có cái dẫn đường của htc, giờ em muốn tìm nó để dùng mà ko biết cách nào, bác chỉ em với

tuaneti

ý em là em đang dùng rom htc desire hd v15, nhưng bản này lại ko có cái dẫn đường của htc, giờ em muốn tìm nó để dùng mà ko biết cách nào, bác chỉ em với

mà cái phần mềm dẫn đường của HTC là cái pm tên gì vậy. Mình không dùng nên không để ý lắm. Có phải nó là cái Navigation hay Latitude của Google àh ?
Còn không thì bác kiếm một bản Rom DHD nào mà trước đây bạn dùng có nó. Mở bản Rom bằng Winzar ( click đúp thẳng vào File Rom ) rồi vào System --> App ---> tìm đúng tên phần mềm bạn muốn rồi chuột phải Extract to the specified folder --> chọn vị trí lưu rồi ok. Sau đó chép file .APK đó vào máy install xem có được không nhé. Một số File APK không đúng Rom Based là không Install được đâu nhá ! cố kiếm bản của DHD nhá !

doanvank44s1

mà cái phần mềm dẫn đường của HTC là cái pm tên gì vậy. Mình không dùng nên không để ý lắm. Có phải nó là cái Navigation hay Latitude của Google àh ?
Còn không thì bác kiếm một bản Rom DHD nào mà trước đây bạn dùng có nó. Mở bản Rom bằng Winzar ( click đúp thẳng vào File Rom ) rồi vào System --> App ---> tìm đúng tên phần mềm bạn muốn rồi chuột phải Extract to the specified folder --> chọn vị trí lưu rồi ok. Sau đó chép file .APK đó vào máy install xem có được không nhé. Một số File APK không đúng Rom Based là không Install được đâu nhá ! cố kiếm bản của DHD nhá !

vâng, để em thử xem sao. tiện thể em hỏi bác cái này luôn. như bác nói thi khi nào mình tải bản rom mới mình xóa hay thêm phần mềm nào cứ vào system>app thêm hay xóa là dc nhỉ

tuaneti

vâng, để em thử xem sao. tiện thể em hỏi bác cái này luôn. như bác nói thi khi nào mình tải bản rom mới mình xóa hay thêm phần mềm nào cứ vào system>app thêm hay xóa là dc nhỉ

Một số có thể được nhưng không phải là tất cả đều được. Nếu muốn làm được thì bác còn phải hiểu cặn kẽ nhưng việc liên quan đến cook Rom...Không thì nó sẽ gây lỗi hoặc dẫn đến làm hỏng File Rom.zip đó dẫn đến không thể up được !

doanvank44s1

Một số có thể được nhưng không phải là tất cả đều được. Nếu muốn làm được thì bác còn phải hiểu cặn kẽ nhưng việc liên quan đến cook Rom...Không thì nó sẽ gây lỗi hoặc dẫn đến làm hỏng File Rom.zip đó dẫn đến không thể up được !

vâng, em cảm ơn bác nhiều.
Mà sao topic này bị lỗi gì hay bác pccboy bận gì mà không thấy cập nhật rom mới nhỉ. chán thật, em thấy máy em dùng rom bác pccboy là ổn định nhất. hehe

tuanlia

Chào cả nhà! tình hình là mình muốn cài thử bản rom này nhg ko làm sao down được, toàn bị báo lỗi, có bác nào đưa lên MF giúp mình mới được ko ạ? Cảm ơn các bác nhiều!

mailhn

BOYPPC-SHIFTPDA MIUI 1.6.3_GINGER 2.3.4 V7 (05.jun)

MIUI 1.6.3 V7 \ Link2

up rom bằng [cwr] (zip)

1.flash magrdl\ 2.flash recovery\ 3.copy rom boyppc-shiftpdaxxx.zip to sd card
4.magdl menu\ ad recovery\ install zip from sdcard\ choose zip from sdcard\ boyppc-shiftpda xxx.zip\green button\reboot systems now\waiting android boot.
úp rom bằng [daf]
flash magrdl\ magrdl menu\ usb flasher\green button\ run daf on pc\ waiting android boot.

App for HD2 Android
Widget LG 3D: BriefingWidget, fancywidget.
Sense Themes: BlackNBold, Glass Sense, Honeybread, Xperiansed Arc.
Launcher: AcerLauncher, ADWLauncher, Arc Launcher, helauncher, launcher7, Launcher Metro UI 7, WP7.
Honeycomb: Honeybread-Alpha-V4, honeycomb.live.wallpaper, Honeycream_v1.1, HCLW_v105_FREE
App systems: File_Manager, ES_Explorer, Quickoffice, RomManager, Superuser, taskmanager, wired_usb.tether, wireless_tether_2_0_7, z4root...
Multimedia: drocap2, DSPManager, Gallery3D, honey comb music, Miui_Music, NemoPlayer.
App: Gmail, Google Maps , TeamViewer, vending, yahoomail..[/QUOTE]

Hiện tại mình đang dùng bản ROM này và là V7m(có hỗ trợ multi languages) tuy nhiên lại bị lỗi font TV(dù đã cài Viet IME, bản thân bản ROm cũng hỗ trợ TV).
Mình up ROM MIUI từ bản v4 và dùng Tiếng Việt bình th][ngf ko bị lỗi font, nhưng khi update lên V7 từ thẻ nhớ (ko clear cache) thì nó lại lỗi font.
Mình cũng đã thử change theme (skin) của máy về theme mặc định của ROM là hy5.8 và restart như hướng dẫn nhưng ko vẫn ko đc.

Có bạn nào cũng bị như vậy ko? có cách khắc phục ko?

Cảm ơn bác Boyppc đã tạo ra bản ROM MIUI ổn định hỗ trợ Tiếng Việt! ^^

gunnroseclose

việc xoá bớt apps như cậu kia hỏi là làm sau khi đã cài xong bản rom nên chẳng có chuyện gây "hỏng file rom.zip dẫn đến không thể up" như bạn nói. Có chăng nếu xoá nhầm vài cái core apps như dialer, message... dẫn đến mất phần gọi điện, tin nhắn... thì chỉ cần vào CWM restore lại là xong. Khuyến cáo trước khi động đến system cần backup trong CWM.

Cái đó là phần Location bạn à, cái đó dùng free mà ngon chả kém gì vietmap, bản đồ là dùng của vietmap luôn đó. Cậu xem trong rom của cậu giờ có mục location ko thì vào download cái map vietnam về là xong

doanvank44s1

việc xoá bớt apps như cậu kia hỏi là làm sau khi đã cài xong bản rom nên chẳng có chuyện gây "hỏng file rom.zip dẫn đến không thể up" như bạn nói. Có chăng nếu xoá nhầm vài cái core apps như dialer, message... dẫn đến mất phần gọi điện, tin nhắn... thì chỉ cần vào CWM restore lại là xong. Khuyến cáo trước khi động đến system cần backup trong CWM.

Cái đó là phần Location bạn à, cái đó dùng free mà ngon chả kém gì vietmap, bản đồ là dùng của vietmap luôn đó. Cậu xem trong rom của cậu giờ có mục location ko thì vào download cái map vietnam về là xong
vậy ý bác là khi cài xong rom rồi nếu mình muốn xoá một số phần mềm đi kèm trong rom thì mình có thể dùng pm root explorer vào sýtem/ app và xoá file apk là xong .
vâng, em đang tìm cái pm này nhưng bản v15 hd của bác ppcboy ko có. không biết giờ có cách nào cài vào đc ko bác nhỉ

gunnroseclose

vậy ý bác là khi cài xong rom rồi nếu mình muốn xoá một số phần mềm đi kèm trong rom thì mình có thể dùng pm root explorer vào sýtem/ app và xoá file apk là xong .
vâng, em đang tìm cái pm này nhưng bản v15 hd của bác ppcboy ko có. không biết giờ có cách nào cài vào đc ko bác nhỉ

Chính xác ý mình là như vậy. mình xóa suốt ý mà, mấy cái peep, twitter, picasa... bọn tây nó dùng chứ mình có dùng đâu, để làm gì cho nặng máy.
Nhưng khuyên bạn là nên vào CWM backup đã nhé rồi hãy xoá, nhỡ xoá nhầm file hệ thống thì còn restore lại được.
À, 1 apps trong system thường là ko chỉ có 1 file apk mà nó thường đi kèm 2, 3 file có đuôi khác nhé, mình ko nhớ rõ đuôi gì nhưng xoá thì xoá cả mấy cái luôn chứ đừng chỉ xoá mỗi apk thôi.

Mình đang dùng coredroid GB 2.1 .Coredroid thì bản nào cũng có location, để tí nữa mình export nó ra rồi cậu thử cài vào máy cậu xem có chạy đc ko nhé, cùng based trên DHD mà :D

PS: Hàng về cho bác đây :http://www.mediafire.com/?94urqebtav8wdv2 .Trong đó có mấy file apk bác cài hết nhé, đều liên quan đến location đấy. Nhớ backup truớc khi cài

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Ô hay. Đang bảo bác ấy là xóa App thì thoải mái. Nhưng không thế mà " Thoải mái quá " mà động đến các file system. Vả lại đang bảo bác ấy xóa trực tiếp trên cái File Rom.zip trước khi up vì bác ấy hỏi thế. Mà đã xóa file rom.zip trước khi up mà xóa nhầm chẳng làm hòng file Rom.zip đó à. Muốn có thì phải tải lại. Thứ nữa là nếu nghịch cái file zip đó rồi ziping lại không khéo hỏng như chơi. Rồi đến lúc up lại sẽ báo lỗi là ..... .Zip corruped thì fải tải lại mệt không chí ít là fai cop sang chỗ khác trước khi chỉnh sửa.

gunnroseclose

Ô hay. Đang bảo bác ấy là xóa App thì thoải mái. Nhưng không thế mà " Thoải mái quá " mà động đến các file system. Vả lại đang bảo bác ấy xóa trực tiếp trên cái File Rom.zip trước khi up vì bác ấy hỏi thế. Mà đã xóa file rom.zip trước khi up mà xóa nhầm chẳng làm hòng file Rom.zip đó à. Muốn có thì phải tải lại. Thứ nữa là nếu nghịch cái file zip đó rồi ziping lại không khéo hỏng như chơi. Rồi đến lúc up lại sẽ báo lỗi là ..... .Zip corruped thì fải tải lại mệt không chí ít là fai cop sang chỗ khác trước khi chỉnh sửa.
vâng em ko đọc kĩ, em lại tưởng bác ý hỏi sau khi up rom rôi :D:D
Tải rom thì với em cũng ko mệt lắm vì em mấy trang bọn nó hay up rom em đều có acc prem, với các bác ko có thì đúng là mệt thật :D:D

doanvank44s1

cảm ơn 2 bác nhiều nhiều, giờ thì em hiểu rồi, hehe. nhưng cái location của bác gunnroseclose không cài đc vào , chắc dùng google map thôi vậy, chỉ sợ đến chỗ nào ko có sóng thì chịu, mong cho google sớm ra mắt cái map offline thôi

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Thế tớ hỏi nhé, vì cũng đang ngứa tay muốn xóa 1 số app đây :D :
- file Rom.zip dùng winzip mở ra, tìm và xóa các app ko cần thiết, sau đó save lại, hay Extract ra rồi mới xóa , cuối cùng là zip lại, như nào thì ko bị lỗi khi up rom?
- file Rom đã up vào máy : xóa app + những file chấm ... j nữa thì mới hết ?
Thanks bác nhé !

tuaneti

vâng em ko đọc kĩ, em lại tưởng bác ý hỏi sau khi up rom rôi :D:D
Tải rom thì với em cũng ko mệt lắm vì em mấy trang bọn nó hay up rom em đều có acc prem, với các bác ko có thì đúng là mệt thật :D:D

oái oái. Thế mà anh em nghèo đói thỉnh thoảng kêu các địa ca hào phóng nào tải được Rom thì share hay up lên cái Server nào nhanh nhanh hơn. Nhưng không thấy bác lên tiếng lắm. :)). Chứng tỏ độ nhiệt tình còn phải nghiên cứu nha :)). Mình thì mình cũng không quan trọng vì mình leech link suốt. mà link leech chỉ có hiệu lực trong 2h nên khó share :D. toàn hướng dẫn cách leech luôn thoi !

gunnroseclose

oái oái. Thế mà anh em nghèo đói thỉnh thoảng kêu các địa ca hào phóng nào tải được Rom thì share hay up lên cái Server nào nhanh nhanh hơn. Nhưng không thấy bác lên tiếng lắm. :)). Chứng tỏ độ nhiệt tình còn phải nghiên cứu nha :)). Mình thì mình cũng không quan trọng vì mình leech link suốt. mà link leech chỉ có hiệu lực trong 2h nên khó share :D. toàn hướng dẫn cách leech luôn thoi !

ai ko có acc có thể qua vn3s.com mà, bên đó chuyên share acc premium mà :D:D

hunghm87

Thế tớ hỏi nhé, vì cũng đang ngứa tay muốn xóa 1 số app đây :D :
- file Rom.zip dùng winzip mở ra, tìm và xóa các app ko cần thiết, sau đó save lại, hay Extract ra rồi mới xóa , cuối cùng là zip lại, như nào thì ko bị lỗi khi up rom?
- file Rom đã up vào máy : xóa app + những file chấm ... j nữa thì mới hết ?
Thanks bác nhé !
Bạn cứ mở cái rom zip đó bằng winrar sau đó delete thẳng trên đó, chứ đừng giải nén ra rồi xoá lại nén lại hỏng đó!