• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

simhoang

cho mình hỏi là mình ko chưa thấy ưu điểm của V52 vượt trội V51 nên vẫn để V51. vậy lấy rofs của bản này bỏ vào core cho v51 có được không vậy?

thanhhaifire

cho mình hỏi là mình ko chưa thấy ưu điểm của V52 vượt trội V51 nên vẫn để V51. vậy lấy rofs của bản này bỏ vào core cho v51 có được không vậy?

ok sửa tên lại ! mà hình như C6 thì ko đc, vì bản C6 này hơi kén core

simhoang

ok sửa tên lại ! mà hình như C6 thì ko đc, vì bản C6 này hơi kén core

thì mình cũng đang hỏi là 5800 dùng core c6 mà. nhưng bản 5800 của mình đang là v51. mình chưa up lên v52. hay là up lên v52 rồi tính?
mình v51 có dùng được core c6 cho v52 không?

thanhhaifire

thì mình cũng đang hỏi là 5800 dùng core c6 mà. nhưng bản 5800 của mình đang là v51. mình chưa up lên v52. hay là up lên v52 rồi tính?
mình v51 có dùng được core c6 cho v52 không?

bản này thì ko đc....................

đã up bản N97mini trâu bò như V52 gốc

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

bac thanhhai cho hỏi phát. Mình muốn tách cái font anh hoa việt trong cfw của bạn rồi cook sang thư mục data/font trong rof2 của N97 có được không nhỉ. Mình flash cái này cho 58 thấy font việt tàu dùng rất ok. Muốn bưng nó quá con N97 dùng

simhoang

vào resource/Fonts và chép ra thôi. chép xong thì dán vào bản mà bạn muốn Cook theo đúng đường dẫn ấy và flash lại thôi

thanhhaifire

bac thanhhai cho hỏi phát. Mình muốn tách cái font anh hoa việt trong cfw của bạn rồi cook sang thư mục data/font trong rof2 của N97 có được không nhỉ. Mình flash cái này cho 58 thấy font việt tàu dùng rất ok. Muốn bưng nó quá con N97 dùng

đc luôn bro ! bỏ thêm 2 cái avkon.r01 và avkon.r96 là có thêm 7 trang ký tự đặc biệt lun

OverYou

Sao ko cho mấy cái hình minh họa cho sản phẩm hoặc clip cũng được hả Hải? :D

OverYou

Ọc! Bó máy ! =))

Nhìn quả clip Symbian^3 on 5800 đẹp ko thể tưởng được! Nhìn thèm wa đi mất ~X(

thanhhaifire

Ọc! Bó máy ! =))

Nhìn quả clip Symbian^3 on 5800 đẹp ko thể tưởng được! Nhìn thèm wa đi mất ~X(

cái theme a chụp đẹp quá đi share đi nha :D bản N97mini qua email tốt lắm rất thích, nhưng cái core ấy die lun rồi, khó mà cứu vớt em nó đc, a thay effect khác xem sao nhé

OverYou

Chịu thoy Hải ơi! a có biết cook j đâu, động vào bây giờ khéo lại tèo =)) Cái theme sexy đó anh đang giữ nhưng chưa có up link được. Để mai a gửi wa email cho Hải nhé! Mai a lên mạng cho ý kiến bản N97mini này lun :D Công nhận là nhìn cái quả Symbian^3 trên 5800 đẹp wa, muốn được luôn ấy ~X( Mà nói thật là giờ anh đổi ý rồi, ko thích mấy cái vụ hiệu ứng bay lung tung ấy nữa, muốn có 1 bản với hiệu ứng bình thường để thấy được độ thật của máy và giúp pin ở chế độ tốt :D