• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW mod đơn giản chất lượng cao Full new icons N8

hapro

sorry nhé, đòi hỏi hơi nhìu.

khi nào có mod mới lại xin tiếp nhé

hapro

Bạn xin kỉu này thì lấy cả bộ rosf2 xào lại cho lẹ haha

đang thử cho vào bản n97 mini không biết có được ko nữa

thích n97 mini vì trả lại ram tốt hơn nhưng mathanh đi rồi còn ít người cook quá

heonho2301

các pác thông cảm, mathanh hum wa bị người giật mất cái laptop nên tất cả dữ liệu về CFW mathanh cũng đã mất hết rồi

summerslam6190

Sài good lắm. À có bác nào biết chương trình khóa màn hình ngang cho nó khỏi đổi qua đổi lại hem :)

thanhhaifire

đang thử cho vào bản n97 mini không biết có được ko nữa

thích n97 mini vì trả lại ram tốt hơn nhưng mathanh đi rồi còn ít người cook quá

đa số mod cho v5 lai xài đc hết.
N97 hay thật, nhưng nhìu lỗi chưa khắc phục đc, nên đa số vn lẫn nước ngoài chỉ cook C6 thoy

ikarushp

bản này mình thấy ổn rồy, nhưng còn vấn đề camera thì thế nào hả bạn, các bản của thanhhaifire và của bạn chẳng ai nhắc đến điều đó cả

heonho2301

bản này mình thấy ổn rồy, nhưng còn vấn đề camera thì thế nào hả bạn, các bản của thanhhaifire và của bạn chẳng ai nhắc đến điều đó cả
camera mình đã fix lại rồi hok hiện lỗi hiện đang dùng + nút cảm ứng không hoạt động mình đã fix hết

Đang update bản ngày 20-02 ,hãy khám phá nhá

thanhluan_phuyen

Sài good lắm. À có bác nào biết chương trình khóa màn hình ngang cho nó khỏi đổi qua đổi lại hem :)

bạn vào cài đặt/điện thoại/cài đặt bộ cảm biến/điều khiển quay bạn tích bỏ cái màn hình xoay tự động và ok là xong thui ak.

heonho2301 nói:
;Đang update bản ngày 20-02 ,hãy khám phá nhá

bản ngày 20 này có gì khác không vậy Kiên?

ikarushp

camera mình đã fix lại rồi hok hiện lỗi hiện đang dùng + nút cảm ứng không hoạt động mình đã fix hết

Đang update bản ngày 20-02 ,hãy khám phá nhá

y mình là bản này của bạn có mod chất lượng chụp ảnh bằng camera không thôy

taothephong

các bác cho mình hỏi cái này nha:mình muốn đổi cái profile tên "Bình thường" thành tên mình muốn thì làm sao???mình đổi ở cái file private/10202be9/101F8798 thành tên mình thích rồi,mà như mấy bản cfw khác,nếu mà có tên trc rồi thì mình đổi đc,mà mấy bản k có tên trc thì mình đổi nó vẫn la profile "Bình thường",nghĩa là sao nhỉ?ai giúp mình vs.thanks

0908727527

các bác cho mình hỏi cái này nha:mình muốn đổi cái profile tên "Bình thường" thành tên mình muốn thì làm sao???mình đổi ở cái file private/10202be9/101F8798 thành tên mình thích rồi,mà như mấy bản cfw khác,nếu mà có tên trc rồi thì mình đổi đc,mà mấy bản k có tên trc thì mình đổi nó vẫn la profile "Bình thường",nghĩa là sao nhỉ?ai giúp mình vs.thanks

Dòng 0x13 sửa số 0 thành số 1:)

heonho2301

Kiếm trong resource file profileeng.r01
với r96

y mình là bản này của bạn có mod chất lượng chụp ảnh bằng camera không thôy

mod chất lượng tối đa lun đó

thanhluan_phuyen

chọn file 101f8798 sữa dòng 0x2 string" " 16777216cap...........trong ngoặc kép bạn ghi tên bạn vào
dòng 0x13 int 0 ......bạn sữa 0 thành số 1 và lưu lại là ok