• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

watamela

@arsene008 mình không dùng được phím Express Music mặc dù đã xóa xoá thanh danh bạ và thanh trình chơi nhạc, mở khóa khong còn được như c6 nữa

vutaikt

@arsene008 : fw bạn rất hay nhưng theo mình đẻmenu 3x4 không đẹp
bạn lên mod bản 4x5
akf còn pm đọc tin nhắn bằng giọng nói ý.. sao bác lại gỡ ra~ em rất thích pm đó. (pm đó đẻ đọc cả từ điển được mà) ( nghe rất to và chuẩn)
bác có tricks pm đó từ fw râ dc ko cho mình xin file cài.... thanksss

hnyuk49

cái này do mod để tiết kiệm pin. bạn thích lúc nào nó cũng sáng chóe lên ko?

JokerB

không phải tự nhiên người ta làm mấy cái đèn chỗ đó
theo mình mod này không nên

tắt không cho nó nháy liên tục chứ có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn nó vẫn nháy
sạc pin vẫn sáng đèn xanh như cũ

Lỗi express music thì mình đã test hôm qua rồi, nếu gặp thì cứ xóa widget rồi khởi động lại, có lúc được, có lúc không, cái này chưa biết nguyên nhân ảnh hưởng trực tiếp là gì

Cái tính năng đọc tin nhắn bằng giọng nói vì không có tiếng việt nên mình xóa đi cho trống bộ cook để sau còn cook cái khác, không để ý là nó mất luôn cả giọng đọc của từ điển :D, sẽ khắc phục sau :)

JokerB

bản này muốn thêm patch cua rp+ làm sao pro

mình đã chuyển patches sang ổ C, bạn copy thêm patch muốn thêm vào thư mục Patches ở ổ C nhé
Mình muốn để ổ C để khi các bạn flash lại thì không cần xóa ở thẻ nhớ nữa :D các Patch cũng không ngốn dung lượng là bao mà :D

JokerB

Ko tuơng thích với Ramblow & Speedup nhé, mình cứ xài 2 con này là bị khởi động lại.

Ramblow, SpeedGo thì bạn phải tắt patch Open4all đi mới không bị khởi động lại nhé :)

0908727527

arsene008 cách sắp xếp menu mình làm thế nào vậy bạ, có thể chia sẻ được k?

Sau khi sắp xếp xong sao lưu file này để cook cho bản mới hoặc để dùng lại sau khi format,....
C:\private\200113dd\content\matrixmenudata.xml