• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

bad204

Member
anther mod thế nào mà chuyển nút ok xuống bàn phím mà ko lỗi ghi âm nhĩ ! mình thử dùng file peninputgenericitut.dll trích ra từ anna2 bỏ vào vẫn lỗi mới đau !

Thử trích thêm cả file sys\bin\10283389.dll xem sao đi bạn

OverYou

Thử trích thêm cả file sys\bin\10283389.dll xem sao đi bạn

Không được nhé! Đã thử >:)

anther mod thế nào mà chuyển nút ok xuống bàn phím mà ko lỗi ghi âm nhĩ ! mình thử dùng file peninputgenericitut.dll trích ra từ anna2 bỏ vào vẫn lỗi mới đau !

Kệ nó đi Hải à! Mỗi dòng cho cái bàn phím đó vào lại thành khác nhau đó! Cái bàn phím mới của bản Anna2 này cho vào N97mini cũng vậy à! Coi xấu hơn của N97mini và vẫn lỗi Máy Ghi Âm :)) Khỏi thử mất công...

Bản Anna2 của chủ top vẫn bị lỗi đèn mennu vẫn sáng và khi khởi động vẫn kô tắt được danh bạ....Mong chủ top khắc phục thanhk...!

OverYou

Bản Anna2 của chủ top vẫn bị lỗi đèn mennu vẫn sáng và khi khởi động vẫn kô tắt được danh bạ....Mong chủ top khắc phục thanhk...!

Anther1991 quy ẩn lên núi sống tránh phóng xạ Nuclear rồi =))

XpressmusicS19

Wuay.vừa đi ăn cơm về,vào web = opera thấy có bản này,bật dậy lấy lap down lun.hihi.nhìn phê quá,cứ JAF cho đã đã,ko nên kìm hãm cái sự sung sướng này lại,hại ng.JAF lun.lỗi lầm j tính sau.nghiện JAF mất rùi.từ sáng đến h JAF 3 lần rùi,h JAF tiếp.hehe

Anther1991

Wuay.vừa đi ăn cơm về,vào web = opera thấy có bản này,bật dậy lấy lap down lun.hihi.nhìn phê quá,cứ JAF cho đã đã,ko nên kìm hãm cái sự sung sướng này lại,hại ng.JAF lun.lỗi lầm j tính sau.nghiện JAF mất rùi.từ sáng đến h JAF 3 lần rùi,h JAF tiếp.hehe

Bản này có lỗi là thỉnh thoảng đèn giữa tự sáng. Với lại, nhiều mod mới ra sau này chưa thêm vô đó bạn

vanngoc

Anther1991 thân. mình JAF chỉ 6 fút là xong....nhưng chỉ hiện trên màn hình chữ NOKIA, tháo pin ra, khởi động lại củng chử NOKIA, JAF lại lần nữa,xong, củng duy nhất NOKIA trên màn hình....Xin giúp đỡ....Rất cảm ơn..

Anther1991

Bro Anther chuẩn bị tiếp bản c6v40 nhỉ ;). Đang ngóng chờ ;)

Pác Vunguyentmt chuẩn bị ra bản V40 đó, pác đón dùng nhé
Anther1991 thân. mình JAF chỉ 6 fút là xong....nhưng chỉ hiện trên màn hình chữ NOKIA, tháo pin ra, khởi động lại củng chử NOKIA, JAF lại lần nữa,xong, củng duy nhất NOKIA trên màn hình....Xin giúp đỡ....Rất cảm ơn..

Coi chừng bạn đã flash bản C6 có version cao hơn bản này nên flash xong bị thế.

Chỉnh sửa cuối:

XpressmusicS19

Bản này có lỗi là thỉnh thoảng đèn giữa tự sáng. Với lại, nhiều mod mới ra sau này chưa thêm vô đó bạn
Sau vài h dùng mình có ý kiến thế này:
1-Cảm ứng tuy mượt nhg vẫn chưa đc nhạy lắm,bấm có cảm giác vẫn hơi nặng.
2-Thỉnh thoảng có hiện tượng đag ở chế độ khoá máy,ấn phím menu thì ko hiện lên giao diện mở khoá,phải gạt nút bên hông.
3-Đúng là khi có cuộc gọi đến thì phím trượt trả lời hơi giật giật.
Đây là ý kiến ban đầu của mình thui,mong bạn Anther sẽ lưu tâm.:D

kid9591

các pro cho gà hỏi e đang dùng v52.0.007 jar luôn cái này được không hay là phải down và jar bộ navi firm v52.0.101 trước? Cảm ơn ạ

OnlineNo1

các pro cho gà hỏi e đang dùng v52.0.007 jar luôn cái này được không hay là phải down và jar bộ navi firm v52.0.101 trước? Cảm ơn ạ

Jar luôn được bạn ạ. Làm theo hướng dẫn là ok. Mình đang dùng bản này được khoảng 2 tháng. Nc là rất đáng để "thử" ;;)

À quên, mod này chưa có bàn phím QWERTY kiểu mới nhé, và cái Nokia photo viewer bị lỗi (cái này ko biết còn ai bị không), nên bạn cứ jaf thử 1 lần đi đã, có lỗi gì thì fix tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Tình hình là vẫn chưa chia tay được 5800. Màn hình bị hư và mất luôn stylus =.=

Lấy bản này về JAF luôn, ngại cook vãi.

Anther1991

Tình hình là vẫn chưa chia tay được 5800. Màn hình bị hư và mất luôn stylus =.=

Lấy bản này về JAF luôn, ngại cook vãi.

Ac, tui khuyến cáo ko nên flash bản này. :)) Để bữa nào tui up bản khác cho xài, xài mấy bữa nay thấy tốt lắm, có điều ko có tiếng Việt.
Màn hình 5800 của tui cũng bị hư do 1 lần rớt nặng, nhưng vẫn dùng được. Mún chuyển qua winphone7 xài lắm mà tình hình là yêu cầu phần cứng của M$ còn thay đổi dài dài, với lại ko có tiền mua =))