• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 CFW -> 5800 by Anther

viphau1508

Làm sao để ram trống đến 60 MB được như anh vậy anther.em CF xong trống có hơn 40Mb thôi.

SAOVIETmobile

Hiệu ứng lá bay đẹp thật , cho mình xin files để Mod cái hình Boot giống ver 1 của bạn với .

nobjtadjxega

bản V4 này có cài được Jbtack man và ttpob không bản v3 của bạn cài 2 cái này đều "báo tập tin đã có" :(

mrquyen1993

anthẻt cho mình hỏi tại sao HS của bon PNHT này lúc gạt thì nó ko hiện j` cả thế mà bản của mình lúc gạt nó vẫn hiện đồng hồ thế là sao nhỉ?

Anther1991

Hiệu ứng lá bay đẹp thật , cho mình xin files để Mod cái hình Boot giống ver 1 của bạn với .
Bạn mở file rofs2 trong V1 của mình ra rồi lấy file resource\apps\splashscreen.mif chép vào đường dẫn tương ứng của fimware bạn muốn đổi
bản V4 này có cài được Jbtack man và ttpob không bản v3 của bạn cài 2 cái này đều "báo tập tin đã có" :(
Vậy tạm thời bạn ko cài hoặc chuyển sang chương trình khác dùng, mình thấy 2 phần mềm này ko cần thiết lắm. Khi nào ra bản kế mình sẽ xóa mấy file còn sót của 2 chương trình này
cho mình xin bộ full để chép đè bản v4 đi bạn

http://www.multiupload.com/8W7ZTGEYSE

anthẻt cho mình hỏi tại sao HS của bon PNHT này lúc gạt thì nó ko hiện j` cả thế mà bản của mình lúc gạt nó vẫn hiện đồng hồ thế là sao nhỉ?

Chắc bạn nhầm rồi đó, mình thấy bản nào cũng hiện đồng hồ lúc gạt hết.

vimobifine

Anther 1991, mình góp ý thế này bạn xem như thế nào nhé: "CFW đẹp thì có đẹp nhưng máy 5800 lai FW C6 thấy hơi buồn một chút. Tại sao, không đợi từ giờ cho đến cuối năm có FW khác.Chẳng hạn như 55 hay 60 gì đó, thì tốt hơn chăng?". Mình không có ý chê bai nha

Anther1991

Anther 1991, mình góp ý thế này bạn xem như thế nào nhé: "CFW đẹp thì có đẹp nhưng máy 5800 lai FW C6 thấy hơi buồn một chút. Tại sao, không đợi từ giờ cho đến cuối năm có FW khác.Chẳng hạn như 55 hay 60 gì đó, thì tốt hơn chăng?". Mình không có ý chê bai nha

Mình rất thích cái homescreen của C6 nên up qua xài chơi :D

Hero_4ever

Theo mình thì số người nghĩ như bạn trong PDAViet này chỉ khoảng 1/10.
Có cái mới, hay thì phải cập nhập, vọc chứ cứ dùng nguyên gốc thì còn gì giá trị của smartphone nữa. Và đây cũng là S60v5th thôi chứ chả phải OS khác, nếu có ra FW 55,60 thì lại up để thưởng thức cái mới thôi.

JokerB

ơ, tại sao lại buồn nhỉ??
Nếu không thích thì có thể chuyển lại dùng FW gốc v51 mà??
Có FW này là cả 1 bước tiến mới cho 5k8, giờ thì tất cả ứng dụng sài cho v5 ok rồi :), ngày xưa cứ nhìn mấy cái ứng dụng cho N97 mà ước ao :D