• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

Kelvezu

Ráng chờ cái fix camera thui, thích dùng cái v1 của wimax, nếu mà fix được cái đó nữa chắc phải thanks wimax 1.000.000 lần ^^

anhhiepdhktcn

MOD V2

1/ thừa hưởng tất cả từ V1
2/ từ điển đã đọc dc, V1 ko đọc dc nha
3/ tăng heap
4/ thêm 1 loạt các app hữu ích: kill me, BT nhấn 0 đề on off, screensnap
5/ lưu 999 sms
6/ xóa office, adobe, ovi, help, drawing, và nhìu thứ linh tinh của nokia khác
7/ chuyển cache sang E
8/ thêm effects sao đêm lung linh
9/ matrix menu sắp xếp thông minh, apps cài tự vào folder Ứng dụng , game tự vào folder Games
10/ xóa theme
11/ menu 4.4 (nếu cần)
12/ tăng chất lượng ghi âm

HÌNH ẢNH V2

4*4 menu

[/QUOTE]
o

Vừa thi giữa kỳ xong,buồn quá vô mạng nghich thì thấy các bác làm dc CF W C6 rồi thấy vui quá.Thanks bác WM và TRaicau đã nhiệt tình .Nhưng tớ ko thick cái giao diện của v2 vì nhin tựa iphone.Tuy nhiên cũng có nhiều người thik thì bác WM cứ up lên.Em chỉ mong bác WM sửa giúp em mấy cái lỗi ở V1 là ok rồi.Hy vọng bác WM sửa dc các lỗi ở V1 và thêm các tiện ích V2 vào V1 như bác đã giới thiệu nhưng vẫn giữ giao diện của V1 .....Chân thành cám ơn mấy bác đã nhiệt tình

wimax16vnn

Vừa thi giữa kỳ xong,buồn quá vô mạng nghich thì thấy các bác làm dc CF W C6 rồi thấy vui quá.Thanks bác WM và TRaicau đã nhiệt tình .Nhưng tớ ko thick cái giao diện của v2 vì nhin tựa iphone.Tuy nhiên cũng có nhiều người thik thì bác WM cứ up lên.Em chỉ mong bác WM sửa giúp em mấy cái lỗi ở V1 là ok rồi.Hy vọng bác WM sửa dc các lỗi ở V1 và thêm các tiện ích V2 vào V1 như bác đã giới thiệu nhưng vẫn giữ giao diện của V1 .....Chân thành cám ơn mấy bác đã nhiệt tình[/SIZE]

thanks đã động viên ^^ :p
V2 JAF xong là nguyên thủy icon NOKIA đó, hình minh họa do mình cài theme IP nên thấy thế thui \-/
V1 đâu có lỗi lầm nào đâu nữa mà bạn nói đòi sửa lỗi nhỉ? :-/

vantrong83

thanks đã động viên ^^ :p
V2 JAF xong là nguyên thủy icon NOKIA đó, hình minh họa do mình cài theme IP nên thấy thế thui \-/
V1 đâu có lỗi lầm nào đâu nữa mà bạn nói đòi sửa lỗi nhỉ? :-/

Còn 2 cái nữa WM ơi.
1. Fix camere
2. Ăn pin kinh. bác fix lại đi
:p

wimax16vnn

Còn 2 cái nữa WM ơi.
1. Fix camere
2. Ăn pin kinh. bác fix lại đi
:p

hii,
1/ camera bug thì chung rồi, khó nuốt lém
2/ mình đang fix trong V2.1
để tkiệm pin hiệu quả nhất thì dùng các biện fáp can thiệp bằng tay nghe ổn hơn là mod FW bạn àh ( giảm độ sáng, tắt rung, 2G, tắt effect ... )
bản C6 v20 sẽ cải thiện pin tốt hơn

vantrong83

hii,
1/ camera bug thì chung rồi, khó nuốt lém
2/ mình đang fix trong V2.1
để tkiệm pin hiệu quả nhất thì dùng các biện fáp can thiệp bằng tay nghe ổn hơn là mod FW bạn àh ( giảm độ sáng, tắt rung, 2G, tắt effect ... )
bản C6 v20 sẽ cải thiện pin tốt hơn

hì. Mình biết thế. Nhưng mà bạn cho mình hỏi.
Làm sao để biết đâu là soft nào để xóa đi? Mình muốn làm mà chẳng biết đường nào mà lần.
Thêm vào thì dễ mà xóa đi lại khó
À. CHo mình cái YM để hỏi cho nó tiện. Gửi vô mail box cho mình nhé

vantrong83

Link down V2 đâu nhỉ, mình không thấy, gởi cho mình cái menu 4x4 ấy

Bạn này. Cái mod menu 4x4 thì đã có bài rồi, Chịu khó tìm đi bạn.
Theo như WM thông báo thì tuần sau mới có V2 nhé. Ráng chờ đi.

thanh7401

thế ak, post lên tưởng có rồi chứ, menu 4x4 thì mình biết, nhưng mình bận quá, không có thời gian làm, mà mình thấy bản cook của WM hợp với ý mình nên cook thôi, thanks bạn nha

cuongd720

xin loi em moi nang cap nen em 5230 nen ko biet gi. xin hoi FW cai cho em 5230 dung ko a? neu cai FW nay em co can hack may ko, co the cai them cac ung dung file SISthem ko?

vantrong83

thế ak, post lên tưởng có rồi chứ, menu 4x4 thì mình biết, nhưng mình bận quá, không có thời gian làm, mà mình thấy bản cook của WM hợp với ý mình nên cook thôi, thanks bạn nha

Bản của WM là ok, hiện mình cũng đang dùng. NGoài 2 lỗi mình đã nếu thì cũng ko có lỗi gì khác.
Rất tuyệt đó

PS: WM ơi, xin cái YM mà ko cho à? :D

xin loi em moi nang cap nen em 5230 nen ko biet gi. xin hoi FW cai cho em 5230 dung ko a? neu cai FW nay em co can hack may ko, co the cai them cac ung dung file SISthem ko?

Bạn cần biết FW bạn đang sử dụng là FW gì. Ver bao nhiêu.
Nếu lớn hơn 21.0.4 thì ko JAF được đâu nhé.
FW c6 for 5230 này đã hack by PNHT rồi, ko cần phải hack nữa.
Bạn setup những Soft nào Support cho 5230 vô tư.

PS: nhớ gõ tiếng việt bạn nhé

darkness90vt

do 5230 ko có đèn flash, nên vào camera là báo lỗi. fải tắt flash đi mới chụp dc bt

@traicauhd: xem có cách nào fix cho C6 đỡ ăn pin hơn ko?

đã tự cook 1 bản dùng thử, đã mod lại pin dùng được hon 2 ngày, nhưng khi vào gallery thì hoi cham 1 tý, đang tìm cách mod tăng tốc cpu