• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

steven221192

Anh Wimax ơi !!!! Cho e hỏi : cái bản cook FW này . Cook xog memory C đc 72.5Mb ..........
Cái càng xài càng xài nó càng giảm dần :| ..... Chả hiều tại sao trong khi e k cóa cài ứng dụng j vào ổ C hết áh !!!

anhhiepdhktcn

Anh Wimax ơi !!!! Cho e hỏi : cái bản cook FW này . Cook xog memory C đc 72.5Mb ..........
Cái càng xài càng xài nó càng giảm dần :| ..... Chả hiều tại sao trong khi e k cóa cài ứng dụng j vào ổ C hết áh !!!

bạn có copy gì vào thẻ nhớ ko?Nếu cai đặt vào thẻ nhớ thì dung lượng ở ổ C cũng sẽ bị giảm nhưng chỉ bị giảm một chút xíu thôi(chắc là cần dung lượng để thêm file quản lý)>?cái nay bình thương ma.nếu bạn mà update phần mềm trực tiếp qua web thì thường nó cài vào ổ C mà bạn ko để ý.Nếu ko cài gì mà giảm quá nhiều(cỡ Mb) thì mới là bất thường

wimax16vnn

Tắt nguồn rồi sạc mà xem :))

:)) , bạn vậy mà chuẩn đó. tắt nguồn mới sạc là đúng, pin ko vừa nạp vừa fát , rất tốt cho pin
nhưng đó là khuyến cáo của NSX thôi, chứ thực tế 10 người thì 9.5 người ko làm như cách trên :=))

girl_da_tinh93

:)) , bạn vậy mà chuẩn đó. tắt nguồn mới sạc là đúng, pin ko vừa nạp vừa fát , rất tốt cho pin
nhưng đó là khuyến cáo của NSX thôi, chứ thực tế 10 người thì 9.5 người ko làm như cách trên :=))

Đâu phải, vừa mua cục pin mới nên chơi chắc 3 lần đầu ;;)

girl_da_tinh93

haha, 1700 hay 1320mA vậy
đang xài bản CFW của ai vậy? pin mới chắc trâu lắm nhỉ :))

Xài bản của bác chứ ai nữa =)) .Pin zin Nokia thôi, mình k tin tưởng pin dung lg cao mấy. Pin mới có khác, từ chiều qua đến jo chưa sụt vạch nào ;;)

v2honline

V3 lâu lên wá zậy ta? Ai pít cách cook thêm hay sửa đổi j để tiết kiệm pin hok? Chỉ em ik :)

wimax16vnn

V3 lâu lên wá zậy ta? Ai pít cách cook thêm hay sửa đổi j để tiết kiệm pin hok? Chỉ em ik :)

5230 nay ít người cook wá, traicauhd hình như đã bỏ , vantruong , ngocha2006 thì cook lỗi từa lưa

traicauhd

Mình công việc nhiều quá nên ko ol nhiều mai nghỉ up bản đang dùng để mọi người test thử xem sao....................hahhaha

v2honline

PHÁT HIỆN LỖI HƠI NGUY HIỂM : hok bik do phần tin nhắn hay phần danh bạ nữa mà ví dụ tin nhắn gửi từ số 0900000000 và số +84900000000 nó hiện 2 người gửi khác nhau và nếu lưu danh bạ số này thì khi số kia gửi lại nó không hiện tên ng gửi cho số kia. Nói chung là phần nhận diện cách viết có mã nước vs cách viết rút gọn đóa. Ai chỉ em sửa lỗi này với :(

wimax16vnn

PHÁT HIỆN LỖI HƠI NGUY HIỂM : hok bik do phần tin nhắn hay phần danh bạ nữa mà ví dụ tin nhắn gửi từ số 0900000000 và số +84900000000 nó hiện 2 người gửi khác nhau và nếu lưu danh bạ số này thì khi số kia gửi lại nó không hiện tên ng gửi cho số kia. Nói chung là phần nhận diện cách viết có mã nước vs cách viết rút gọn đóa. Ai chỉ em sửa lỗi này với :(

tui nhớ 5230 gốc tui cũng da04 từng bị như vậy, ko fải là lỗi, cái đó do NOKIA quy định

v2honline

Vậy làm sao để khắc phục nó vậy anh? Tin nhắn đồng bộ zô i-sms bay tùm lum :(

darkness90vt

mấy bữa nay bận rộn nên ko lên dd được , đang tính cook nhưng sao dơn bản gốc c6 về thấy nó để tên 21.6.5

7534286

chỉ mình cách sửa tên thư mục trong firmware đi bạn. Có vài thư mục tên dài loằng ngoằng.