• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

v2honline

Khắc phục đc lỗi sms rùi. Xài i-sms mới nhất zô cài đặt chọn lại số kí tự nhận dạng số từ 10 thành 9 là okie lun :)

ngviethoa

anh em 5230 chật vật wa nhỉ.5233 nhiều người làm nên cũng ko bị lỗi nhiều.
cố lên 5230

darkness90vt

anh em 5230 chật vật wa nhỉ.5233 nhiều người làm nên cũng ko bị lỗi nhiều.
cố lên 5230
mình có làm 1 bản rồi nhưng lười lập 2pic với phải gioii1 thiệu qua nên ai dám dùng mà ko có bản giới thiệu thì mình post trên 2 pic này lun mà dùng

girl_da_tinh93

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
.........................
Done !
Done !
Sau đó máy tự khởi đông lại bình thường => Ngon !

Nhưng mà bây giờ mình flash đến bước cuối cùng màn hình chỉ hiện :
...............
...............
Done ! ( ngày trc là 2 chữ done )

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công
Có ai bị tình trạng như mình k nhi?:-/

darkness90vt

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
Done !
Done !
Sau đó máy tự khởi đông lại bình thường => Ngon !

Nhưng mà bây giờ mình flash đến bước cuối cùng màn hình chỉ hiện :
...............
...............
Done ! ( ngày trc là 2 chữ done )

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công
Có ai bị tình trạng như mình k nhi?:-/

xài mấy cái này thỉnh thoảng bị lổi mấy cái đấy, hội trước cũng chơi 1 bản cook của ai chẳng nhớ nữa bây h hết *#7370# được nữa, nhưng vẫn chơi típ :D

girl_da_tinh93

xài mấy cái này thỉnh thoảng bị lổi mấy cái đấy, hội trước cũng chơi 1 bản cook của ai chẳng nhớ nữa bây h hết *#7370# được nữa, nhưng vẫn chơi típ :D

K biết có phải những bản FW k trùng với code của đt khi Flash sẽ bị vậy k nhỉ ?

wimax16vnn

Mới bulid xong V4 , V3 đã tuyệt , V4 lại tuyệt hơn
sữ3a RP+ auto dc, có 1 bạn nói way video xóa rùi mà vào galery vẫn có , h mới fát hiện và fix lun trong V4, thêm 4 apps hữu ích vô, tắt các apps chạy nền , chỉ chừa lại SMS với contact cho chạy nền thui, Realplayer đọc dc RM RMVB WMV lun và nhìu cái linh tinh khác nữa ...:)) :))

wimax16vnn

Huynh WM cook thêm 7 trang ký tự vào nữa là ok. Huynh úp nhah nhé

mọi thứ đều OK , tự dưng cái fím media fía trên màn hình k hoạt động nữa ...
ai có mod fix fím Xpressmusic cho mình xin với, tìm 4r mãi mà chưa ra

hanhattri

cái đèn phím trắng cứ nhá nhá hoài à, có ai biết cách cho nó khỏi nhá hok, cứ nhầm là có tin nhắn mới hoài hix

n9uy3n7h34nh

hix e ko down đc link rapid.nó cứ bắt nâng cấp lên rapidpro.ai down đc rồi up giùm e lên mediafire đc k.e cảm ơn rất nhiều:D

v2honline

@n9uy3n...: bạn dùng rapidleech kéo nó về down cho nhanh. Hình như mình thấy có megaupload nữa mà. Lên google gõ "megaupload link generator" rùi chọn một cái, copy link mega zô rùi get, nhanh cực kì.
@WM : Chắc do anh gọi tên sai nên search trên mạng hok thấy. Phím đó là phím media, bấm vô hiện media bar và trình điều khiển nó là mediabar.exe trong Z:\sys\bin\.
Gửi anh cái topic này của bên pnht & dailymobile để fix lỗi :
1) http://forum.pnht.pl/showthread.php...CFW-from-Mr.-Pingu-my-media-bar-can-t-be-used.
(Mai mốt nó có host thì sửa .pl thành .org nha)
2) http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=34891.0
Hết lỗi thì anh up lên cho anh em dùng, anh cứ giới thiệu hoài mà chẳng thấy bóng dáng version mới đâu cả => pùn :(

wimax16vnn

@n9uy3n...: bạn dùng rapidleech kéo nó về down cho nhanh. Hình như mình thấy có megaupload nữa mà. Lên google gõ "megaupload link generator" rùi chọn một cái, copy link mega zô rùi get, nhanh cực kì.
@WM : Chắc do anh gọi tên sai nên search trên mạng hok thấy. Phím đó là phím media, bấm vô hiện media bar và trình điều khiển nó là mediabar.exe trong Z:\sys\bin\.
Gửi anh cái topic này của bên pnht & dailymobile để fix lỗi :
1) http://forum.pnht.pl/showthread.php...CFW-from-Mr.-Pingu-my-media-bar-can-t-be-used.
(Mai mốt nó có host thì sửa .pl thành .org nha)
2) http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=34891.0
Hết lỗi thì anh up lên cho anh em dùng, anh cứ giới thiệu hoài mà chẳng thấy bóng dáng version mới đâu cả => pùn :(

mới gỡ cái RP+ auto thì có media bar lại rùi, nhưng vẫn thik có RP+ auto nên đang test típ ^^

wimax16vnn

V4 đã hoàn thiện =)) =))

hơn V1 mình up trên #1 vài ba cấp

@cloudzxz : RP+ bản gốc PNHT đã hoạt động rùi mà, V4 mình thêm cho apply auto lun cho nó xôm ^^

cloudzxz

V4 đã hoàn thiện =)) =))

hơn V1 mình up trên #1 vài ba cấp

@cloudzxz : RP+ bản gốc PNHT đã hoạt động rùi mà, V4 mình thêm cho apply auto lun cho nó xôm ^^
Bản của bác ko có eff nên muốn lắm cũng ko dùng đc :-?? bác thêm cái eff như của traicauhd ấy :> ủng hộ nhiệt tình

wimax16vnn

Bản của bác ko có eff nên muốn lắm cũng ko dùng đc :-?? bác thêm cái eff như của traicauhd ấy :> ủng hộ nhiệt tình

effects là chuyện vặc thui mà, ưng thì thêm vô ( do mình k thik nên có 1 bản làm , rùi thui mấy bản sau ko thêm vào nữa )

mình ưng xài thì apply c2z là có, ko mún thì bỏ c2z là xong, tiện hơn nhìu

v2honline

Bạn đem về máy, dùng nokia firmware editor (NFE) xóa folder effect có sẵn trong rof2 rùi lấy effect của rof2 bản nào bạn thích chép vào. Mình xài bản này cook thêm cái effect ánh sao lấp lánh của ngviethoa bên bản của 5233 nè :)

Anh wm ơi, chừng nào anh up v4 lên zạ? Up trong tối nay được hông? Nhà em đang cúp điện, có điện lại là flash liền. Nghe anh giới thiệu mà thèm :)