• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

shirooo

Bản này mình dùng engery profiler đo lúc màn hình tối hết cỡ, k để ứng dụng nào chạy ẩn thì trung bình ở mức 115mA. Ngày trc dùng bản photon thì chỉ 95mA với điều kiên y hệt như trên ( tức là với mức độ màn hình sáng bằng nhau, chứ photon mà để tối hết cỡ thì .. ). Mình nghĩ đây là vấn đề chung của mọi bản FWc6 bây jo chứ k phải chỉ riêng bản của bác wimax. Nguyên nhân thì bài trên mình đã nói. Mong rằng tương lai có cao thủ nào fix đc cái nhược điểm này.

P/s : chẳng nhẽ k bạn nào bị cái lỗi mất Swipe to Unlock như mình ak? ~X(

mất Swipe to Unlock là do bạn ko liên quan bản cook đâu, bản c6 này bạn nên cài thêm LightCtr để giảm sáng tối đa.

pin mình dùng ít cỡ 10 ngày mới hết mà =))

wimax16vnn

mất Swipe to Unlock là do bạn ko liên quan bản cook đâu, bản c6 này bạn nên cài thêm LightCtr để giảm sáng tối đa.

pin mình dùng ít cỡ 10 ngày mới hết mà =))

khiếp ^^ chém gió hơi bị siêu nha

shirooo có kinh nghiệm xài tiết kiệm pin thì cứ chia sẻ cho ae nhiệt tình đi ^^

v2honline

Mình sạc đầy chỉ báo được 2 ngày 2h thui, đâu lên tới 10 ngày dữ zậy siroo? Chỉ mình cách tăng pin lên đi :) Hay siroo mua pin xịn nhỉ?

ngodau

bạn lười ghê nha.Mình đã lười bạn con lười hơn.hj
>thấy bạn hỏi nhiều quá nên mính nói .MÌnh nói tóm gọn bạn làm theo nhé
1,tải nokia pc suite 7.1 rồi cài đặt
2,tải phần mền jaf 1.9.8 và cai dặt
3,tải - Chương trình Pkey Full(cái này để mở chương trình JAF)
4,tai jaf_nok4models.rar, giải nén chép đè vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF )
5,chép tất cả các file FW c6 gốc và CFW c6(rofs 2) mà chủ topick đã nói rồi chép vô đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588.>>>>bạn phải tự tạo đường dẫn này
6,bật JAF băng Pkey full rồi tiến hành jaf
nếu muốn cụ thể hơn thì để lại gmail mình gửi cho bản hướng dẫn cho

Chi giup minh.gmail cua minh ne.Dat81c730044@gmail.com.thank pan

friendinyourway

tình hình là chạy swype thì ông phải chuyển về ngôn ngữ soạn thảo là tiêng việt mới đc, công nhận là độ sáng thấp nhất vẫn chưa đạt yêu cầu, thế này thì em đi thi làm sao mà cop phao đc đây ^^ đang đợt thi rồi

girl_da_tinh93

tình hình là chạy swype thì ông phải chuyển về ngôn ngữ soạn thảo là tiêng việt mới đc, công nhận là độ sáng thấp nhất vẫn chưa đạt yêu cầu, thế này thì em đi thi làm sao mà cop phao đc đây ^^ đang đợt thi rồi

Đã tìm ra nguyên nhân làm mất Swipe to Unlock. Là do Jbaktaskman, tắt đi cái lập tức có, bật lên lại mất . Kiểu này phải chia tay vs em Jbak thôi:(

Thanks bác shirooo nhiều, nhờ bác mà em mới nhớ ra có thằng LightCtr :)). Nỗi lo về pin đã k còn nữa rồi ,hehe

v2honline

Chòy, cfw dùng xem phao ak? Không ngờ ông anh sáng tạo wá, học hỏi :))
Mẹo nè : để kính lúp loại nhỏ vào camera sẽ chụp được như chế độ super macro, phao sẽ rõ ko tưởng lun :))

Kelvezu

Chòy, cfw dùng xem phao ak? Không ngờ ông anh sáng tạo wá, học hỏi :))
Mẹo nè : để kính lúp loại nhỏ vào camera sẽ chụp được như chế độ super macro, phao sẽ rõ ko tưởng lun :))

Sao kô bỏ file word vô đọc luôn cho khỏe, chụp chi cho mất công vừa nhèo vừa nhỏ???

shirooo

Đã tìm ra nguyên nhân làm mất Swipe to Unlock. Là do Jbaktaskman, tắt đi cái lập tức có, bật lên lại mất . Kiểu này phải chia tay vs em Jbak thôi:(

Đúng đó, 1 là bỏ Swipe to Unlock của C6 để xài keylock và jbar còn 2 là chuyển qua killme để quản lý ứng dụng. Riêng mình thì thấy mở máy phải trượt cái unlock bất tiện quá.

Mà mọi người có thấy FW C6 camera xấu quá khộng :((

wimax16vnn

@ all: camera ng bảo xấu , ng bảo dè là sao nhỉ, riêng mình thì thấy vẫn như 5230 gốc thui
ngta đã bít mất swipe do Jbak / handy taskman rùi nên mới cook Kill me vô thay đó
mới built V3 xài riêng , cải thiện RAM, pin trâu hơn, phong cánh N8 , âm nhạc 5800 ...

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Đúng đó, 1 là bỏ Swipe to Unlock của C6 để xài keylock và jbar còn 2 là chuyển qua killme để quản lý ứng dụng. Riêng mình thì thấy mở máy phải trượt cái unlock bất tiện quá.

Mà mọi người có thấy FW C6 camera xấu quá khộng :((

Camera hok xấu mà tại chức năng của C6 nén hình khi preview nên thấy vỡ hạt. Pạn cop lên máy tính xem sẽ pít :)
Anh WM up nhanh nhanh V3 lên nha anh, để em flash lại máy dùng cho đỡ cái pin :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Ờ wên nữa anh WM ơi, seo em thấy bản cho 5233 của ngviethoa cho ram free tới khoảng 70MB mà bản của anh chỉ cho khoảng 25MB zậy anh. Anh up V3 lên cho anh em xài với, như bản V2 nhưng cải thiện pin + ram nha anh. Em kết phong cách bản cook của anh wá :)

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Camera hok xấu mà tại chức năng của C6 nén hình khi preview nên thấy vỡ hạt. Pạn cop lên máy tính xem sẽ pít :)
Anh WM up nhanh nhanh V3 lên nha anh, để em flash lại máy dùng cho đỡ cái pin :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Ờ wên nữa anh WM ơi, seo em thấy bản cho 5233 của ngviethoa cho ram free tới khoảng 70MB mà bản của anh chỉ cho khoảng 25MB zậy anh. Anh up V3 lên cho anh em xài với, như bản V2 nhưng cải thiện pin + ram nha anh. Em kết phong cách bản cook của anh wá :)

kaka.thui thui khen wá tui nổ tung mũi rùi nè
ai bảo free RAM dc 70 MB a tặng cho e con 5230 của a lun áh , bản V1 up ở trên là 55MB khởi động và 45MB sau đó, làm j có 25MB chứ , bậy ko
V3 thì mình mới built xong lúc tối , đang xài , fải JAF 5 lần mới dc bản ưng ý ko lỗi lầm, V3 là quy tụ tất cả tinh túy của tất cả các bản built cho 5800 5530 5230 5233 tại thời điểm nảy + những mod của mình và các 4r nước ngoài ...

ngocha2006

Haha xấu qua còn gì
CHưa mod camera lên cao,chưa tinh chỉnh độ phân giải ảnh JPG lên xấu là cái chắc.

vitcun

đây nè bạn, tự bỏ vô bản cook nhá

cài thế nào đấy bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

khi nào bác tung v3 ra thế?
nghe hấp dẫn quá...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

khi nào bác tung v3 ra ? nghe hấp dẫn quá...;;)

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

kaka.thui thui khen wá tui nổ tung mũi rùi nè
ai bảo free RAM dc 70 MB a tặng cho e con 5230 của a lun áh , bản V1 up ở trên là 55MB khởi động và 45MB sau đó, làm j có 25MB chứ , bậy ko
V3 thì mình mới built xong lúc tối , đang xài , fải JAF 5 lần mới dc bản ưng ý ko lỗi lầm, V3 là quy tụ tất cả tinh túy của tất cả các bản built cho 5800 5530 5230 5233 tại thời điểm nảy + những mod của mình và các 4r nước ngoài ...
Làm j đc 55 với 45MB anh? Lúc em khởi động chỉ 36MB thui, xài hồi ổn định ở 25MB
Anh up v3 lên nhanh nhanh ik. Em đang rối vấn đề pin nè :(

djlmah

lúc khởi đô.ng nhìu chương trình chạy ẩn lắm nên ram chỉ dc có 50mb thui ah.cài thêm ndesk chạy tự động thì còn ít nữa ổn đinh chỉ 30mb.hao pin nhanh nt với gọi ít mà chỉ đc gần 2 ngày thôi.có ai cfw bản mới nhất của 5230 chưa nhỉ.

shirooo

lúc khởi đô.ng nhìu chương trình chạy ẩn lắm nên ram chỉ dc có 50mb thui ah.cài thêm ndesk chạy tự động thì còn ít nữa ổn đinh chỉ 30mb.hao pin nhanh nt với gọi ít mà chỉ đc gần 2 ngày thôi.có ai cfw bản mới nhất của 5230 chưa nhỉ.

bản mới nhất chắc ko ai lên đâu

anhhiepdhktcn

òh, nhanh hết pin hay ko mình chưa test kĩ dc do mấy ngày nay cứ JAF đi JAF lại nhìu bản nên k theo dõi dc cái đó
để mình xem lại
nhanh là bao lâu? bạn xài có nhìu ko?

hjhj.mình dùng bình thường thỉnh thoang nhắn tin,nghịch nghịch chút thi dc hơn 1 ngày.Em ko mong gi nhiều chỉ cần khoảng 2 ngày là ổn rồi