• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.42 cho X6 RM-559_30.0.003

vuhien

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Kiểm tra file này xem có bị nữa không, nếu bị thì bó tay :p.

Lỗi này phát sinh từ việc Flash FW khác thì phải, kiểu này chắc mang đi care nữa rồi

linh2911

Lỗi này phát sinh từ việc Flash FW khác thì phải, kiểu này chắc mang đi care nữa rồi
Flash lại FW gốc đã bạn.
Mà bộ này dùng cho cả X6 8GB và 16GB phải không nhỉ? (mình 16GB).

Cảm nhận dùng bản của Binh24 từ chiều đến h.
- Ổn định chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng.
- RAM chạy bình thường 40MB :( ăn ram quá.
- Cảm ứng còn giật giật, thời gian mở ứng dụng hơi lâu.

vuhien

Flash lại FW gốc đã bạn.
Mà bộ này dùng cho cả X6 8GB và 16GB phải không nhỉ? (mình 16GB).

Cảm nhận dùng bản của Binh24 từ chiều đến h.
- Ổn định chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng.
- RAM chạy bình thường 40MB :( ăn ram quá.
- Cảm ứng còn giật giật, thời gian mở ứng dụng hơi lâu.

Mình đã Flash lại FW gốc rồi nhưng không có hiện tượng gì, Nhân tiện có bạn nào Flash từ CFW này quay lại CFW của X6 chưa? Lúc mình Flash nó đang pooling thì cái cáp bị lắc nhẹ và mất kết nối, xong rồi Flash lại không được với bất cứ FW nào khác. Chắc lỗi do máy chứ không phải do FW.

ohannguyent

Mình đã Flash lại FW gốc rồi nhưng không có hiện tượng gì, Nhân tiện có bạn nào Flash từ CFW này quay lại CFW của X6 chưa? Lúc mình Flash nó đang pooling thì cái cáp bị lắc nhẹ và mất kết nối, xong rồi Flash lại không được với bất cứ FW nào khác. Chắc lỗi do máy chứ không phải do FW.

đang flash mà để lỏng cáp là bó tay...phải có box jaf mới cứu đc!

linh2911

mình flash ok ! test ban đầu thấy cảm ứng củ chuối thật @@
Có FW mới vọc phá là hay lắm rồi :p, thấy ae 5xxxx xào nhìn thèm quá trời.
Chờ bản hoàn thiện của bạn Binh24 ^^

tuyenhp

phát hiện 1 lỗi nhỏ nữa ! khi bật tắt máy lại mất đèn nút xanh ! tắt đi bật lại nữa lại ok ! thêm cái effect nữa quá đẹp

olefin

Bạn nào hướng dẫn chi tiết thêm 1 chút nữa được không? Đưa ra cả 2-3 link mà chẳng giải thích để flash được phải làm thế nào? Mong anh em nhiệt tình chí giúp, chứ để kiểu này, down về cả đống xong rồi mò cũng chết, có khi còn die cả phone.

caobang200

cho mình hỏi là flash bản C6 để thưởng thức FW C6 ah?:-/ có chạy tốt và nhanh hơn bản CFW từ gốc của x6 ko?:-??

olefin

các bạn lưu ý: sau khi down core và rofs2 về giải nén vào folder RM-559 thì nên xóa file rofs3 của FW gốc, vì file này đã được nhúng vào core

linh2911

cho mình hỏi là flash bản C6 để thưởng thức FW C6 ah?:-/ có chạy tốt và nhanh hơn bản CFW từ gốc của x6 ko?:-??
Đúng rồi bạn, Bản này của C6 port cho X6.
Mỗi FW có 1 kiểu riêng không so sánh được, PIN thì không bằng X6 gốc được rồi, nhưng nó hiện đại hơn, có HS Wiget, Bàn phím gọi S^3... nhiều lắm, bạn tự Flash mà khám phá thêm.

songlamnho87

Các bạn cho minh hỏi: Mình dùng X6 8G (code 059B7G5) có flash được bản này ko vậy? Có cần đổi code gì ko?
Phải làm thế nào mới flash được, có phải giải nén hết cả 2 file nén vào RM-559 phải không? Mong các bạn chỉ dẫn nhiệt tình. Mình cám ơn nhiều nhiều.

tuyenhp

Các bạn cho minh hỏi: Mình dùng X6 8G (code 059B7G5) có flash được bản này ko vậy? Có cần đổi code gì ko?
Phải làm thế nào mới flash được, có phải giải nén hết cả 2 file nén vào RM-559 phải không? Mong các bạn chỉ dẫn nhiệt tình. Mình cám ơn nhiều nhiều.

bạn down 2 file về ! cho chúng vào cùng forder rm-599 đó ! rồi chép vào C:Nokia/ ... flash thôi ! ko cần đổi code đâu ! mình cũng dùng x6 8G ! đang chạy ! còn nhiều lỗi lắm bản demo mà ! test thử đi bạn ! chúc vui

songlamnho87

bạn down 2 file về ! cho chúng vào cùng forder rm-599 đó ! rồi chép vào C:Nokia/ ... flash thôi ! ko cần đổi code đâu ! mình cũng dùng x6 8G ! đang chạy ! còn nhiều lỗi lắm bản demo mà ! test thử đi bạn ! chúc vui

Khi flash bản này rồi, có thể flash lại bản FW 30.0.3 gốc của X6 được không vậy bạn? Trả lời giúp mình nha, hôm nọ die 1 con 5800 rồi, bây giờ sợ quá.

tuyenhp

Khi flash bản này rồi, có thể flash lại bản FW 30.0.3 gốc của X6 được không vậy bạn? Trả lời giúp mình nha, hôm nọ die 1 con 5800 rồi, bây giờ sợ quá.
ok đó bạn à ! ko sao đâu

NokiaXseries

Chưa flash nhưng khi xem song Clip thì thấy cảm ứng không được mượt lắm, chưa thấy có cái menu 4x4 ( chắc sắp có ) điểm ấn tượng là cái bàn phím mini qwerty ( chưa hỗ trợ trên X6 fw 30 ) rất ngon, chắc bản final xẽ hoàn hảo hơn, anh em X6 cùng hồi hộp chờ đợi :))

caobang200

Chưa flash nhưng khi xem song Clip thì thấy cảm ứng không được mượt lắm, chưa thấy có cái menu 4x4 ( chắc sắp có ) điểm ấn tượng là cái bàn phím mini qwerty ( chưa hỗ trợ trên X6 fw 30 ) rất ngon, chắc bản final xẽ hoàn hảo hơn, anh em X6 cùng hồi hộp chờ đợi :))

mini qwerty thì dùng cfw này là có mà bạn? http://www.vn-zoom.com/f459/huong-dan-hack-phone-cho-tat-ca-s60v5-j-a-f-613451.html hoặc http://www.pdaviet.net/showthread.php?113882-CFW-X6-30.0.003-by-Hoàng-Huy(cập-nhật-V2)/page10