• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V40.0.021 ported by daugiang1987 for 5530 v32.0.007 :D

phamgiang1987

mình tách gói ngôn ngữ từ FW của 5530 thì chết máy, còn bản rom RM-718 của C6-01 thì k tách được. chủ thớt của biết tách ngôn ngữ từ bản nào cho phù hợp đây? thanks

b0m_lx

mình tách gói ngôn ngữ từ FW của 5530 thì chết máy, còn bản rom RM-718 của C6-01 thì k tách được. chủ thớt của biết tách ngôn ngữ từ bản nào cho phù hợp đây? thanks

bạn pm anh Bảo nha :D

daituongquan

bác có thể cho xin rompatcher3.0 để côk được không? tìm trên mạng côk vào thì nó chạy cái văng ra hết .cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

optsfire

quá tuyệt lâu ngày quay lại pdaviet đã có tin vui rồi.hồi đó anh Bảo thông báo giải nghệ 5530 làm buồn thúi ruột giờ gặp lại hehe

b0m_lx

quá tuyệt lâu ngày quay lại pdaviet đã có tin vui rồi.hồi đó anh Bảo thông báo giải nghệ 5530 làm buồn thúi ruột giờ gặp lại hehe

ai bảo lâu k vào :))
1 tháng up 1 bản của anh Bảo nha :))

b0m_lx

ae 5530 đã ko dc ai cook rồi mà ông 1 tháng mới up 1 bản chắc tiêu ae

đợi hết đợt thi đại hoạc sẽ có 1 cooker trẻ tuổi và tài năng với những bản cook chất lượng cao nhất dành cho anh em 5530
còn người đó là ai thì mời các bác ăn bí trộn với mật nhé :))

darkpiv

từ khi mua em 5530 toàn xài rom-cook của anh bảo. toàn hàng chất lượng cao.D:D:D

langtu069

Đã test trên 5530
Ưu điểm: chạy mượt ro ro, hiệu ứng - ôlala! - mượt đẹp ;;), tích hợp patches đầy đủ, theme đẹp, font đẹp, có sẵn từ điển anh việt, nghe nhạc good... :))
Khuyết điểm: ram k tới 64MB :-?, pin dùng 2ngày nghe gọi :-?, font hơi bự và đậm dù đã chỉnh nhỏ X_X, icon bị bự...

Ý kiến của riêng mình thui. Nhưng mà bản này đúng là mượt vô cùng :D=D>
Mong sẽ sớm có bản mới ;;) các bạn ủng hộ abảo vào nhé

Chỉnh sửa cuối:

minhtuhd1990

mọi người làm ơn cho em hỏi với, sau khi cook xong em gặp 1 số vấn đề như sau, máy chạy hơi chậm, và đặc biệt là rất khó chịu vs màn hình chủ, mỗi khi có tin nhắn đên mở khóa là màn hình chủ lại bị đơ, xin giải đáp giúp e vs ạ, thank so much

troly

Well-Known Member
mọi người làm ơn cho em hỏi với, sau khi cook xong em gặp 1 số vấn đề như sau, máy chạy hơi chậm, và đặc biệt là rất khó chịu vs màn hình chủ, mỗi khi có tin nhắn đên mở khóa là màn hình chủ lại bị đơ, xin giải đáp giúp e vs ạ, thank so much

Bạn đã thực hiện đầy đủ các bước theo yêu cầu khi flash chưa? Bạn thực hiện lại đi nhé, mình đã từng bị làm lại thì hết. Chúc vui!

minhtuhd1990

mình đã flash 2 lần rùi, làm = JAF đó nhưng vẫn bị hiện tượng như vậy, các mod có thể cho mình bản v32 C6 khác đc không, thank

b0m_lx

khi flsh xong bạn 4mat máy khoảng 5 lần nhé
*#7370#
là ok ngay :D
do bạn flash xong sử dụng luôn nên nó bị vậy
thử lại đi :))

Luu_Tan_Vu

khi flsh xong bạn 4mat máy khoảng 5 lần nhé
*#7370#
là ok ngay :D
do bạn flash xong sử dụng luôn nên nó bị vậy
thử lại đi :))
làm cái gì mà format tới 5 lần. 1 lần cũng được rồi