• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các câu hỏi liên quan đến sử dụng Python.

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình dùng 5530 sao cài Python 1.9.5 mà không thấy icon ở trong phần ứng dụng vậy, vào quản lí phần mềm thì có cài rồi,vậy nó ở đâu vậy các pro ơi !!!!

Posted via Mobile Device
bn cài thêm python scripshell vào thì mới có icon

tdstds

sao em dow 1 số ứng dụng của python ra file .sis mà không phải là .py.và khi cài file sis này thì ko vô được.em là newchicken.mong các bác thông cảm

ngoanrazor

Well-Known Member
sao em dow 1 số ứng dụng của python ra file .sis mà không phải là .py.và khi cài file sis này thì ko vô được.em là newchicken.mong các bác thông cảm

Posted via Mobile Device
máy bn fải hack kià mới kài đc. Còn file py và sis là 2 kái như nhau ah, tùy cách đóng gói chươg trình. Py là file chưa đc biên dịch, sis đã biên dịch rồi

Black_Cat999

cho hỏi trong python 1.9.5 đã có tích hợp Module pack chưa hay phải cài riêng vậy...........

thangtrongtn

mình hướng dẫn cho nek , cũng đơn giản thôi
đầu tiên bạn đow cái này về : http://www.mediafire.com/download.php?jkgttlzgcmy , cái này là python 1.9.5 , sau khi bạn giải nén ra thì đc 3 file , bạn cop 2 file Python_1.9.5.sis và PythonScriptShell_1.9.5_high_capas.sis vào thẻ nhớ và cài đặt chương trình trên thẻ nhớ của mình , sau khi cài xong bạn copy file nháy máy.py vào thẻ nhớ \ đata \ python sau khi bạn copy xong bạn thoát ra và vào biểu tượng của chương trình python 1.9.5 , bạn vào options - run script - tìm mục nha may .py và làm điền số điện thoại muốn nhá vào , đây là file test thử , chúc bạn thành công , còn muốn các chương trình khác thì bạn cứ copy file *.py vào thư mục trên là đc

Anh ơi..tập tin Python_1.9.5.sis trong thư mục nén bị lỗi rồi...em giải nén ra và cài đặt trên máy nó báo tệp tin bị lỗi...anh xem lại giùm em nhé

o0onhung

Posted via Mobile Device
bn cài thêm python scripshell vào thì mới có icon

cái này thì cài như thế nào hoạc dow ở đâu vậy các pro đẹp zai,, mình cài xong cũng ko thấy co icon cua Py ở đâu cả. :(

MinhThang

Manager
cái này thì cài như thế nào hoạc dow ở đâu vậy các pro đẹp zai,, mình cài xong cũng ko thấy co icon cua Py ở đâu cả. :(

Python có phiên bản không có Icon đấy bạn, vì không cần thiết, với các bạn chỉ cần chạy nền cho 1 số ứng dụng thì không cần Icon, trừ những người cần lập trình trên Mobile.

quocvu88_dn

Các bạn ơi cho mình hỏi: Hiện nay vào trong chương trình SWupdate của Nokia trong Menu thì mình thấy có cho cập nhật python. Vậy mình chỉ cần cập nhật bản đó lên là có thể cài được các ứng dụng python chưa? Hay phải cài thêm gì khác?

ntt89

mình dùng N97. đã cài python, làm đúng theo hướng dẫn, sau khi cóp mục nha may.py vào thẻ nhớ/data/python nhưng sau khi vào chương trình python1.9.5 ---> options ---> run script thì máy nó báo "no data" @-) bác nào giúp em với

alocuki

mình dùng N97. đã cài python, làm đúng theo hướng dẫn, sau khi cóp mục nha may.py vào thẻ nhớ/data/python nhưng sau khi vào chương trình python1.9.5 ---> options ---> run script thì máy nó báo "no data" @-) bác nào giúp em với

Mình bị gần giống bạn... mình thì có nhiều file .py nhưng ko có file nào là nha may.py mặc dù đã cho nó vào đúng thư mục đó 8-}

El_Nino_Olala

mình mới up lên python 2.00 và Extra module v4.00. sau đó dùng phần mềm e-cleaner 4.0 với Nuldel 4.4 không được. nhấn vào icon của 2 phần mềm đó thì nó không có phản ứng gì hết. Cho hỏi có Phần mềm nào dùng trên nền python 2.0 này không.

anh em cho mình hỏi:mình cài pytho tu OVI,nhưng mình không rõ là phiên bản mấy,chỉ biết PM này tốn nhưng 2M,mà những PM python khác chỉ có vài trăm Kb hoặc nhiều cũng hơn M chút
vậy phiên bản của mình la phiên bản bao nhiêu vậy? giúp mình nhé
thanks !

llTuyetTinhCocll

anh em cho mình hỏi:mình cài pytho tu OVI,nhưng mình không rõ là phiên bản mấy,chỉ biết PM này tốn nhưng 2M,mà những PM python khác chỉ có vài trăm Kb hoặc nhiều cũng hơn M chút
vậy phiên bản của mình la phiên bản bao nhiêu vậy? giúp mình nhé
thanks !

Gì mà có 2mb với mấy trăm kb đc bạn....nó đến hơn 3mb lận á.....có cái megapython của CaoMInh đưa mà mình quên xóa mất rồi....hình như nó có 1mb mấy à

Gì mà có 2mb với mấy trăm kb đc bạn....nó đến hơn 3mb lận á.....có cái megapython của CaoMInh đưa mà mình quên xóa mất rồi....hình như nó có 1mb mấy à

túc là mình muốn hỏi bạn nào hiểu biết về python giải mình thác mắc như vậy:
mình không cài python trên diễn đàn,mà mình cài từ OVI NOKIA,thế nhưng nó không nói là phiên bản mấy,và mình kiểm tra thì tốn những 2M,như vậy là cũng lớn phết đấy chứ.còn một số phiên bản khác như:1.45 hay 1.9.7 làm gì đến 2M.Vậy phiên bản mình dùng trên OVI có tốt bằng những phiên bản khac (1.45--1.97)không ta
thankS!

riverlong

em cài python đầy đủ theo hướng dẫn nhưng cài nude vào thì no không chịu chạy ( bấm vào chỉ thấy vòng tròn chạy hồi roi không thấy gì cả ) bác giúp em, em sai nokia 5233

llTuyetTinhCocll

em cài python đầy đủ theo hướng dẫn nhưng cài nude vào thì no không chịu chạy ( bấm vào chỉ thấy vòng tròn chạy hồi roi không thấy gì cả ) bác giúp em, em sai nokia 5233

Cái đó chạy thấy nó hơi rối xí....nếu muốn thì bạn qua Py của v3 tìm cái sym clear á....cái đó nhiều chức năng dễ xài mà hiệu quá ko kém....

hoaison_04

cho hỏi mình cài cái Nha may v1.01_SymPViet.sis vô mà ko dùng được nhấp vào ko thấy gì ? mặc dù đã cài python 2.0 theo thứ tự hướng dẫn. ai bik làm sao ko chỉ mình với

llTuyetTinhCocll

cho hỏi mình cài cái Nha may v1.01_SymPViet.sis vô mà ko dùng được nhấp vào ko thấy gì ? mặc dù đã cài python 2.0 theo thứ tự hướng dẫn. ai bik làm sao ko chỉ mình với

Mình test thử khoảng 3 pm nhá mày từ v3 đến v5...nó hoạt động ko như ý mình đâu....vì dụ bạn cài nhá 20 lần.....thì nó chạy tốt khoảng 4-5 lần thôi....còn lại là trớt quớt.....1 là bên kia chưa đổ chuông thì bên này nó lại chuyển sang lần khác rồi....hoặc là nhá mà bên kia bắt máy khoảng 5s thì bên này nó mới tắt ( trong khi mình chỉ cài tắt trong vòng 1s).....hơn nữa 1 khi mà nó chạy rồi thì dt dễ bị đơ lắm.....cứng ngắc luôn mình ko xài mấy cài khác đc...phải chờ nó thực hiện xong mới ổn ( kiểu như là xài hao ram á )....haizzzzzzz

playboy9x

Ai cho e hỏi được không? E dùng 5530,e cài mấy phần mềm cần dùng đến Python như Menu styler,pyUnintall... E thấy khi vào mấy kái chỗ chọn phần mềm để đổi tên hoặc gỡ bỏ. Lúc kéo xuống thì chỉ kái thanh kéo ở bên nó trượt xuống, còn mấy kái ứng dụng nó vẫn đứng yên, k trượt xuống j cả,phải ấn vào màn hình thì nó mới hiện lên đè lên mấy kái đầu tiên. Hix,coa ai cho e pit như thế là thế nao. Làm sao để xử lý vụ này k ak.