• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các phần mềm tạo âm thanh đuỗi muồi, ruồi, rắn...!

shpy

đuỗi muỗi thì chọn mục nào hả các bạn ?! mình chọn thử từng mục thì thấy như nhau hết. Mấy con muỗi cứ bay xà quần.
Theo mình biết thì muỗi đánh hơi để tìm hướng vật chủ dựa trên khí CO2 và hồng ngoại. Còn âm thanh đuỗi muỗi thì có thật vì muỗi cái (hay đực ?!) mới hút máu, còn muỗi đực( hay cái?!) hầu như không hút máu mà chỉ hút mật và đi tìm con kia để "take a fu.." !! Mà cái con dâm dục này nó phát ra âm thanh tần số gì đó khiến con đang mê hút máu bị bủn rủn tay chân không hút được.

hai

Mình mới gửi thêm file cab dành cho VGA đó, bác nào thích thì down về sử dụng, còn ai biết chuyển qua dòng QVGA thì chuyển, cho mọi người cùng sử dụng cho vui :D, chào nhé!
Không cần chuyển cứ thế cài dùng tốt

tranngocletuan

Active Member
đuỗi muỗi thì chọn mục nào hả các bạn ?! mình chọn thử từng mục thì thấy như nhau hết. Mấy con muỗi cứ bay xà quần.
Theo mình biết thì muỗi đánh hơi để tìm hướng vật chủ dựa trên khí CO2 và hồng ngoại. Còn âm thanh đuỗi muỗi thì có thật vì muỗi cái (hay đực ?!) mới hút máu, còn muỗi đực( hay cái?!) hầu như không hút máu mà chỉ hút mật và đi tìm con kia để "take a fu.." !! Mà cái con dâm dục này nó phát ra âm thanh tần số gì đó khiến con đang mê hút máu bị bủn rủn tay chân không hút được.

muỗi cái mới hút máu còn muỗi đực thì ko, bạn cứ dùng đi ko đuổi muỗi thì dùnh để gọi chó hiiii
Posted via Mobile Device

nhatkimson

buồn cười quá , thử với con chó nhà nó cứ nghểnh tai lên nhìn chứ chả sợ cái gì cả =))

tdmavth175

toàn trò vớ vẩn, cho chó nghe chẩ thấy biểu hiện j, hay con chó nhà mình bị điếc nhỉ ;))

ngmtien89

Phần mềm này hay quá, trong các loài động- thực vật, vi khuẩn, bò sát, côn trùng, tảo .... thì CHÓ là cái thứ e sợ nhất ----->>> vì hơn 10 lần bị cắn hụt (sượt qua da, xước ti tí), may là chưa bị cắn bao h :D

Vậy có bác nào bik phần mêm tương tự như này mà chạy trên HDH WM thì share e với . Em xin cảm ơn :D

hunter_tht

Mấy bác đưa thế này ko sợ bị kiện sao??? bọn trộm nó doạ cho nhà mình thì ôi thôi???=))=))=))

sea76

Member
Mình về quê, thử tất cả nhưng không có hiệu quả, thứ 1 : Muỗi đốt, thứ 2 : chó vẫn sủa bạn ơi. Thứ 3 là âm thanh làm cho mọi người xung quanh khó chịu lắm. Mong bác kiếm cho một SOFT hay hơn. chúc sức khỏe.

sontuoc

muốn đuổi đc chuột, muỗi thì phải phát sóng cao tần, tai người nghe tốt trong khoàng 20Hz tới 20KHz ( thậm chí còn có cảm giác khi xê dịch dải tần ví dụ như ở 16Hz hay 23 KHz) vì thế âm thanh ở 16 KHz chỉ làm khó chịu thôi, vì nó là âm treble, nghe chói tai luôn. phải ở ngoài 20 KHz thì mới có tác dụng

Chỉnh sửa cuối:

hoadainhan70

Active Member
Tớ thử vào tai con Mực của Bà tớ trong dịp về quê ăn tết vừa roài Kết quả là nó điên lên đuổi theo vì lầm tưởng tớ là Kon con chó Cái màu vàng bên hàng xóm tớ phải nhảy vào bể nước mới thoát được , không lên thử nghiệm soft này vào mục đích đuổi chó

daihongthuy

hic! khuyến cáo cho các bạn nhé, không nên sử dụng vì sẽ rất hại loa với loại âm thanh tần số cao, em đã bị hỏng mất loa rồi

jerryvietnam

phát ra âm thanh eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
điếc hết cả tai, mấy con chó nhà em nghe xong thì nó chạy tới quãy đuôi
potay thiệt, nó khoái chí lắm,ac ac
ko có tác dụng roài,

1107

bận cái này lên , nó có âm thanh gì nghe 1 tí là nhức cả tay. chắc có vẻ tần số cao qua.

kenjing

những âm thanh này nghe lâu không tốt bạn ạ, có thể làm giảm thính giác đó

l7cool

sao tui thử mấy con chó quanh nhà mà chảng con nào có phản ứng nhỉ @@. muỗi cũng thế no vẫn cắn tui như thường. thậm chí chịu cho nó cắn rồi rí sát máy vào mà nó vẫn hut máu ko bay đi mơi ghê @@ mình dùng hd1