• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

chucuoihp

MÌnh chạy thử tất cả các bản
*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a

http://hotfile.com/dl/58448911/893ee...c1.3a.zip.html

http://dl.dropbox.com/u/6877146/mattcfroyorc1.3a.zip

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1 (Font Việt 1/8/2010)

* shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010)

Tất cả đều boot nhanh và 1 phát ăn ngay duy chỉ có bản
*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 là boot gần chục lần mới được 1 lần duy nhất =.=
Cắm sạc để boot cả đêm luôn mà không xong :((

neversad999

vào một ngày ko đẹp trời, đang RUN ANDROID 1.4, bấm icon "auto BrightNess" kéo quá tay hay sao, nó tối thui luôn. mò đủ mọi cách nó cũng tối thui, vẫn nghe có tiếng vì click trúng icon nào đó...
Tháo pin Boot vào Win bình thường, nhưng vào ANDROID nó vẫn vậy ... đành phải up lại rom
- mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 chạy ok, chỉ có 1 lỗi,,, để trong bao da cứng, nó tự động gọi vào số cuối cùng trong Call Log ... gọi đến 3 lần. Ai gặp vậy chưa cà

gunnroseclose

Cắm sạc để boot cả đêm luôn mà không xong :((
Cẩn thận không đi luôn cái máy đấy :D:D

vào một ngày ko đẹp trời, đang RUN ANDROID 1.4, bấm icon "auto BrightNess" kéo quá tay hay sao, nó tối thui luôn. mò đủ mọi cách nó cũng tối thui, vẫn nghe có tiếng vì click trúng icon nào đó...
Tháo pin Boot vào Win bình thường, nhưng vào ANDROID nó vẫn vậy ... đành phải up lại rom
- mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 chạy ok, chỉ có 1 lỗi,,, để trong bao da cứng, nó tự động gọi vào số cuối cùng trong Call Log ... gọi đến 3 lần. Ai gặp vậy chưa cà

Việc gì phải up lại rom hả bác, cứ vào thẻ nhớ xóa sạch cái thư mục android rồi down lại bản trên, giải nén, copy lại thư mục android rồi boot là ok mà, nó sẽ setup như 1 bản mới. Hôm qua em làm thế này mấy lần liền :D:D

gunnroseclose

Đi thì chỉ đi cục pin thôi mà cục pin gallilio 1500 mah có mấy trăm bạc ăn chơi bét nhè =))

cục pin lúc nó nóng quá nó tỏa nhiệt ra hại các bộ phận bên trong cái đt lắm bác à, đi quả pin có khi chẳng mấy chốc cái máy đi theo luôn ý chứ

bebungbu

hôm qua mới cài xong adroid 2.2 vao ,nhưng o hiểu sao khi xem clip thì lâu lâu màn hình nó có màu xanh lá cây, còn gọi dt thi nghe ko dc bên kia nói gi nhưng nghe nhac thi ok,anh em có ai gặp tình trặng này ko,giúp với

ichirumama

mình dùng bản *mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4, boot vào lần thứ 2 thì đèn ở phím cứng sáng mãi, ko tài nào tắt dc, hao pin lắm T_T

phamnhuphongvt

Mình cài bản:
CHạy lần 1 ok mọi thứ ok
tắt máy sạc pin đầy, vào wn bình thường, sau đó thử lại vào andriod thì cứ chạy đến HTC hiện lên là khởi động lại.
Mình chạy rất nhiều bản Andriod rồi nhưng chưa bản nào chạy được lần thứ 2
Cứ đền lần thứ 2 vào là có vần đề.

gunnroseclose

Mình cài bản:
CHạy lần 1 ok mọi thứ ok
tắt máy sạc pin đầy, vào wn bình thường, sau đó thử lại vào andriod thì cứ chạy đến HTC hiện lên là khởi động lại.
Mình chạy rất nhiều bản Andriod rồi nhưng chưa bản nào chạy được lần thứ 2
Cứ đền lần thứ 2 vào là có vần đề.

vào thẻ nhớ xóa sạch cái thư mục android rồi down lại bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010), giải nén, copy lại thư mục android rồi boot là ok

neversad999

Cẩn thận không đi luôn cái máy đấy :D:D

Việc gì phải up lại rom hả bác, cứ vào thẻ nhớ xóa sạch cái thư mục android rồi down lại bản trên, giải nén, copy lại thư mục android rồi boot là ok mà, nó sẽ setup như 1 bản mới. Hôm qua em làm thế này mấy lần liền :D:D

Tks bạn nhiều, dù sao cũng thích vọc ấy mà, UP thử bản "shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0" ko có sens nên ko thích lắm. nên quay lại 1.4

gunnroseclose

Tks bạn nhiều, dù sao cũng thích vọc ấy mà, UP thử bản "shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0" ko có sens nên ko thích lắm. nên quay lại 1.4
mỗi lần up lại rom là phải cài lại chương trình rồi chỉnh settings nên em ghét lắm, chả bao h up rom

jennydontcry

vào thẻ nhớ xóa sạch cái thư mục android rồi down lại bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010), giải nén, copy lại thư mục android rồi boot là ok

Ko hẳn đã được đâu,vì mình cũng bị hiện tượng đó.Dùng bản V1.0 , V1.1 , RC 1.3a hay RC 1.4 đều bị như vậy hết vì boot Android còn phụ thuộc vào class của SD card cũng như Zimage nữa.
Như mình dùng SD card class 4 hẳn hoi mà Android vẫn chưa chạy ngon lành được,cụ thể bị như sau:
1-ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 23.07 hoặc 24.07 ==> ĐỀU KO BOOT ĐƯỢC
2-ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 03.08 ==>BOOT NGON LÀNH NHƯNG ĐẾN CHỮ HTC THÌ TỰ ĐỘNG BỊ POWER OFF HOẶC MÀN HÌNH XANH
3--ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 23.11(lấy trong bản của dan1j3l mà chả hiểu sao ngày lại thành 23.11 nữa) ==> BOOT NGON LÀNH,VÀO SỬ DỤNG NGON LÀNH NHƯNG KHI TĂT NGUỒN ĐI THÌ ĐÈN MÀN HÌNH VẪN SÁNG,ĐÔI KHI KO THỂ BẬT LẠI ĐƯỢC NÊN PHẢI TRỌC NÚT RESET NỮA HIX

Mình đã thử với rất nhiều bản Android rồi nhưng đều ko được,mỗi lần thử cũng đã Format lại SD card nhưng cũng ko ăn thua.Đang chuẩn bị đi kiếm hẳn con thẻ CLASS 10 xem sao,vẫn ko được nữa thì quả thật là đau đầu!
Các mod có cao kiến gì thì góp ý hộ nhé!

caothanhhai

Ko hẳn đã được đâu,vì mình cũng bị hiện tượng đó.Dùng bản V1.0 , V1.1 , RC 1.3a hay RC 1.4 đều bị như vậy hết vì boot Android còn phụ thuộc vào class của SD card cũng như Zimage nữa.
Như mình dùng SD card class 4 hẳn hoi mà Android vẫn chưa chạy ngon lành được,cụ thể bị như sau:
1-ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 23.07 hoặc 24.07 ==> ĐỀU KO BOOT ĐƯỢC
2-ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 03.08 ==>BOOT NGON LÀNH NHƯNG ĐẾN CHỮ HTC THÌ TỰ ĐỘNG BỊ POWER OFF HOẶC MÀN HÌNH XANH
3--ROM DUAL BOOT V03 hoặc V05 của ANCOLA + Android 1 trong 4 bản V1.0 ; V1.1 ; RC 1.3a ; RC 1.4 + zImage ngày 23.11(lấy trong bản của dan1j3l mà chả hiểu sao ngày lại thành 23.11 nữa) ==> BOOT NGON LÀNH,VÀO SỬ DỤNG NGON LÀNH NHƯNG KHI TĂT NGUỒN ĐI THÌ ĐÈN MÀN HÌNH VẪN SÁNG,ĐÔI KHI KO THỂ BẬT LẠI ĐƯỢC NÊN PHẢI TRỌC NÚT RESET NỮA HIX

Mình đã thử với rất nhiều bản Android rồi nhưng đều ko được,mỗi lần thử cũng đã Format lại SD card nhưng cũng ko ăn thua.Đang chuẩn bị đi kiếm hẳn con thẻ CLASS 10 xem sao,vẫn ko được nữa thì quả thật là đau đầu!
Các mod có cao kiến gì thì góp ý hộ nhé!

Chắc chắn tại thẻ đấy bạn ạ:
Mình có một thẻ theo máy 8G class2 thôi - chạy các loại chưa bao giờ làm sao - Boot cái lên luôn ....
Mua thêm thẻ khác 4G Class4 - Chạy lần nào cũng ngất - Tắt đi không chạy lại đươc - Kiểm tra - thẻ rởm
Mua lại thẻ xịn 4G Class2 Sandisk - Chạy 3 lần ngất 1 lần
Lấy thẻ theo máy Nokia của Vợ :1G không ghi Class - Chạy từ hôm qua không ngất lần nào

Kết luận : đừng tin cái Class ghi ở ngoài nhưng chắc chắn tại thẻ

gunnroseclose

Em có cái thẻ 8gb chả thấy ghi class bao nhiêu, chỉ thấy nó ghi 8gb SDHC mà chạy bon bon, cài android cũng chả cần format thẻ gì, cứ ntfs mà chiến :D:D

MrAlexx

em vừa chạy thử android ko biết là bản bao nhiêu làm thế nào để check ạ. vì nghe gọi ko đc ngeh nhạc xem phim cứ eo éo kiểu tua 1x vậy

caothanhhai

em vừa chạy thử android ko biết là bản bao nhiêu làm thế nào để check ạ. vì nghe gọi ko đc ngeh nhạc xem phim cứ eo éo kiểu tua 1x vậy

Vì bạn đã cài Rom không tương thích với Android nên không nghe gọi được là đương nhiên. Rom nào thì cũng cài được Android nhưng để nghe gọi được bạn phải cài đúng Rom

Check Android : Setting - About phone - Software Infomation

trinh12345

Chào các bác,
em rất kết Android và đang tìm kiếm 1 bài hướng dẫn cụ thể và phiên bản mới nhất chạy ổn, mượt mà của Android cho con hd2 T mobile của em. Hôm trước em có đọc được bài của Mod ancola66 hướng dẫn cài android mà ko hiểu sao hôm nay vào tìm mờ mắt ko ra, haizzz. Bác nào có thể cho em xin lại cái link đó ko ạ? theo em được biết thì bản 2.1 android hiện nay chạy mượt với HD2 nhất phải ko ạ?
Chào các bác, chúc các bác vui^^

edmundo2203

E cũng thía mua cái thẻ 2G chả ghi class gì mà boot android ầm ầm chưa gặp phải vấn đề gì\-/.đang định mua mấy cái có class cao nhưng thấy Bác Hải nói vậy thì có lẽ cũng chẳng cần nữa.:D

chamcham737877

Chắc chắn tại thẻ đấy bạn ạ:
Mình có một thẻ theo máy 8G class2 thôi - chạy các loại chưa bao giờ làm sao - Boot cái lên luôn ....
Mua thêm thẻ khác 4G Class4 - Chạy lần nào cũng ngất - Tắt đi không chạy lại đươc - Kiểm tra - thẻ rởm
Mua lại thẻ xịn 4G Class2 Sandisk - Chạy 3 lần ngất 1 lần
Lấy thẻ theo máy Nokia của Vợ :1G không ghi Class - Chạy từ hôm qua không ngất lần nào

Kết luận : đừng tin cái Class ghi ở ngoài nhưng chắc chắn tại thẻ
chính xác đấy, mình cũng chỉ xài thẻ 8G theo máy thôi chạy các loại ROM ko sao

chamcham737877

Chào các bác,
em rất kết Android và đang tìm kiếm 1 bài hướng dẫn cụ thể và phiên bản mới nhất chạy ổn, mượt mà của Android cho con hd2 T mobile của em. Hôm trước em có đọc được bài của Mod ancola66 hướng dẫn cài android mà ko hiểu sao hôm nay vào tìm mờ mắt ko ra, haizzz. Bác nào có thể cho em xin lại cái link đó ko ạ? theo em được biết thì bản 2.1 android hiện nay chạy mượt với HD2 nhất phải ko ạ?
Chào các bác, chúc các bác vui^^
2.1 có vẻ mựot nhất mà hao pin kinh khủng, với mình bản này OK nhất mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a + Zimage mới nhất

Status
Không mở trả lời sau này.