• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

Các bác cho em hỏi là sau khi dõwn phiên bản Android về rồi, giải nén và copy toàn bộ các file và thư mục vào thư mục Android trên thẻ nhớ. Rồi làm sao nữa để cài android ạ:)

gunnroseclose

Các bác cho em hỏi là sau khi dõwn phiên bản Android về rồi, giải nén và copy toàn bộ các file và thư mục vào thư mục Android trên thẻ nhớ. Rồi làm sao nữa để cài android ạ:)

Rom của bạn đã trên 2.08 chưa? nếu dưới thì không boot vào được đâu
Sau khi vào thư mục android thì kich clrad.exe ( nó sẽ ko hiện lên gì nhưng nó vẫn sẽ chạy ngầm ) rồi kick luôn haret.exe ; ngồi đợi tầm 10' là boot vào đc android

jennydontcry

Chắc chắn tại thẻ đấy bạn ạ:
Mình có một thẻ theo máy 8G class2 thôi - chạy các loại chưa bao giờ làm sao - Boot cái lên luôn ....
Mua thêm thẻ khác 4G Class4 - Chạy lần nào cũng ngất - Tắt đi không chạy lại đươc - Kiểm tra - thẻ rởm
Mua lại thẻ xịn 4G Class2 Sandisk - Chạy 3 lần ngất 1 lần
Lấy thẻ theo máy Nokia của Vợ :1G không ghi Class - Chạy từ hôm qua không ngất lần nào

Kết luận : đừng tin cái Class ghi ở ngoài nhưng chắc chắn tại thẻ

Vậy có lẽ do thẻ lởm rồi,thử đến 3 cái thẻ lận mà đều ko ăn tiền hix.Chơi với hàng bác Hồ nhức đầu thiệt.Mai ra kiếm con thẻ xịn xem sao vậy.Cảm ơn bác đã "tư văn vấn" :p

trinh12345

Rom của bạn đã trên 2.08 chưa? nếu dưới thì không boot vào được đâu
Sau khi vào thư mục android thì kich clrad.exe ( nó sẽ ko hiện lên gì nhưng nó vẫn sẽ chạy ngầm ) rồi kick luôn haret.exe ; ngồi đợi tầm 10' là boot vào đc android

Chào bác gunnroseclose,
Rom của em là 2.14 bác ạ, em vừa up bản wm CO5 của bác quang update ngày 04.8 ạ.
Theo như những gì bác chỉ thì em hiểu là, sau khi copy vào thư mục android trên thẻ nhớ thì trong thư mục android đó đã có sẵn 2 file là clrad.exe và haret.exe. ta chỉ việc cắm thẻ nhớ lại vào điện thoại, mở file explorer lên và tìm đến thư mục android trên thẻ nhớ, rồi ấn tay vào 2 file như bác bảo. Có phải ko ạ?
Sau khoảng 10' thì chuyện gì sẽ xảy ra tiếp ạ:) nó có thông báo gì cho mình ko ạ? có phải HR ko ạ? em nghe bác ancola66 hướng dẫn trong mục up rom (theo em hiểu thì nó là rom của window mobile) nói là ko được up rom trên thẻ nhớ đối với hd2 T mobile. Vậy việc cài android vào thẻ nhớ và làm như bác vừa hướng dẫn có được gọi là up rom ko ạ? hay nó hoàn toàn khác với up rom bác ancola66 đã nói trong topic kia?
Và cuối cùng là bản android nào giờ chạy ổn nhất ạ:) nghe gọi ổn, sóng sáng tốt, ứng dụng dùng ngon... bác có thể tư vấn cho em ko ạ, hihi.
P/s: à, trong rom em vừa up của bac quang thì khi khởi động có lựa chọn dual boot, hoặc wm hoặc android, vậy sau khi em cài android thì sẽ dùng chính cái dual boot này để vào android hay là có 1 cái dual boot khác ạ? (ví dụ như bản android cũng tích hợp sẵn dual boot rồi chẳng hạn)
Em cảm ơn bác nhiều:)
Mong tin bác!!!

chucuoihp

Mỗi người 1 nhận xét riêng, chạy android là chạy trên thẻ nhớ nên chả chết máy được đâu. bạn cú down bản nào mình thấy thích rồi copy vào thẻ nhớ. Trên Hd2 chạy ứng dụng quản lý file rồi chạy 2 file như hướng dẫn nếu bản rom WM của bạn không có dual boot sẵn hoặc nếu dual boot thì khởi động chọn android thay vì VM.

1 số bản android copy trực tiếp trên thẻ nhớ, 1 số bản copy vào thư mục android trong thẻ nhớ thôi.

Chúc vui

MrAlexx

em cũng dùng bản rom com 5 của bác quang ngày hôm qua . vậy dùng bản android nào thì hợp lý hả mọi người . em up rồi mà nghe gọi ko đc

nguyenmauvu

Các bác dùng bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010) link ở trên đấy ok lắm.

nguyenmauvu

Chào bác gunnroseclose,
Theo như những gì bác chỉ thì em hiểu là, sau khi copy vào thư mục android trên thẻ nhớ thì trong thư mục android đó đã có sẵn 2 file là clrad.exe và haret.exe. ta chỉ việc cắm thẻ nhớ lại vào điện thoại, mở file explorer lên và tìm đến thư mục android trên thẻ nhớ, rồi ấn tay vào 2 file như bác bảo. Có phải ko ạ?
Sau khoảng 10' thì chuyện gì sẽ xảy ra tiếp ạ:) nó có thông báo gì cho mình ko ạ? có phải HR ko ạ? em nghe bác ancola66 hướng dẫn trong mục up rom (theo em hiểu thì nó là rom của window mobile) nói là ko được up rom trên thẻ nhớ đối với hd2 T mobile. Vậy việc cài android vào thẻ nhớ và làm như bác vừa hướng dẫn có được gọi là up rom ko ạ? hay nó hoàn toàn khác với up rom bác ancola66 đã nói trong topic kia?
Và cuối cùng là bản android nào giờ chạy ổn nhất ạ:) nghe gọi ổn, sóng sáng tốt, ứng dụng dùng ngon... bác có thể tư vấn cho em ko ạ, hihi.
P/s: à, trong rom em vừa up của bac quang thì khi khởi động có lựa chọn dual boot, hoặc wm hoặc android, vậy sau khi em cài android thì sẽ dùng chính cái dual boot này để vào android hay là có 1 cái dual boot khác ạ? (ví dụ như bản android cũng tích hợp sẵn dual boot rồi chẳng hạn)
Em cảm ơn bác nhiều:)
Mong tin bác!!!

Bác nên dùng bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010) chạy ok lắm.Còn về lúc bác chạy file haret.exe thì máy sẽ boot, sau khoàng 4-5 phút thì máy sẽ vào hdh android , khi rs lại máy thì sẽ có lựa chọn vào android hoặc Winmobile.

Thrall

Bác nào có font unicode tiêng việt đẹp dùng cho Android ko, gửi mình cái. Thử có ROM hợp thì lại ko có font TV, mà dùng font của PPC lại ko đẹp
Thank all

gunnroseclose

Mong tin bác!!!

Bạn cứ yên tâm, việc setup android này là hoàn toàn chạy trên thẻ nhớ, không lo phải hard reset gì đâu. Cứ làm như mình chỉ dẫn và chỉ việc ngồi đợi thôi
Rom bạn up hôm qua có sẵn dual boot thì sau khi bạn boot lần đầu vào android thì những lần sau khởi động lại máy cứ chọn android mà không phải chạy 2 file exe như lần đầu tiên.

Việc cài android trên thẻ nhớ không được gọi là up rom :D:D

bản chạy ổn, nghe gọi, sóng sánh ứng dụng ngon thì mình thấy bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010) là ổn nhất. Bạn thử đi

neversad999

bác mode PHUCDV ơi, bản này "* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1 " làm sao để có SENS vậy, thích nhất là LOA nghe ĐT to nhất trong các bản,

mỗi lần up lại rom là phải cài lại chương trình rồi chỉnh settings nên em ghét lắm, chả bao h up rom

ko cần vậy đâu. mình dùng các Chuong trình BACKUP cùa WinMo + ANDROID backup tá lả xong mới UPROM, nên cài lại nhanh lắm, thẻ mình 16Gb kèm theo máy (T-mobile) ko biết class gì mà nó chạy rất ko.

Mỗi lần UP, mình toàn dùng Laptop ko, CHƯA bao giờ up = Thẻ cả.

gunnroseclose

ko cần vậy đâu. mình dùng các Chuong trình BACKUP cùa WinMo + ANDROID backup tá lả xong mới UPROM, nên cài lại nhanh lắm, thẻ mình 16Gb kèm theo máy (T-mobile) ko biết class gì mà nó chạy rất ko.

Mỗi lần UP, mình toàn dùng Laptop ko, CHƯA bao giờ up = Thẻ cả.

bác dùng chương trình gì mà nó cho phép backup các apps rồi khi uprom xong restore lại là đc thế ạ :D:D

neversad999

bác dùng chương trình gì mà nó cho phép backup các apps rồi khi uprom xong restore lại là đc thế ạ :D:D

hi gunnroseclose
- backUp:
Winmobile: PinBackup, RescoBackup (cái này có Reris luôn)
ANDROID: Backup Mobile II (contacts, sms, Call log, Calenda), My BackUp pro (App, data),

Quan trọng cái contact, mình save hết trên Gmail (full info + image), rồi dùng bản nào cũng lôi nó về dễ hết.

++ Đang tìm vài cái Soft trên WinMo & ANDROID, chặn cuộc gọi có Schudel và auto profile giống như MCLear, Advance call trên Symbian mà ko có, hay nhất của Symbian là Tự động nhá máy :D

thqt1b

Bạn cứ yên tâm, việc setup android này là hoàn toàn chạy trên thẻ nhớ, không lo phải hard reset gì đâu. Cứ làm như mình chỉ dẫn và chỉ việc ngồi đợi thôi
Rom bạn up hôm qua có sẵn dual boot thì sau khi bạn boot lần đầu vào android thì những lần sau khởi động lại máy cứ chọn android mà không phải chạy 2 file exe như lần đầu tiên.

Việc cài android trên thẻ nhớ không được gọi là up rom :D:D

bản chạy ổn, nghe gọi, sóng sánh ứng dụng ngon thì mình thấy bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010) là ổn nhất. Bạn thử đi

E đang xài ROM PV05 của bác ÂN, hồi trc có xài bản android mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 thấy tốt, từ khi e chuyển qua bản shubcraftCM6RC2/Froyo/Themed V1.0 tải bên XDA thì khi boot nó chỉ vào đến cái màn hình đen(chữ trắng) rồi nghỉ luôn ở đó (e đã thử 2-3 lần thì vẫn như thế). E coi kỹ thì trong số mấy dòng chữ trắng đó có dòng cuối là "job turn off". Thế là sao các bác. Khi về lại bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 thì BT. Kỳ quá. Ko lễ máy của e ko chạy dc bản shubcraftCM6RC2/Froyo/Themed V1.0 này.

thanhvo31

E đang xài ROM PV05 của bác ÂN, hồi trc có xài bản android mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 thấy tốt, từ khi e chuyển qua bản shubcraftCM6RC2/Froyo/Themed V1.0 tải bên XDA thì khi boot nó chỉ vào đến cái màn hình đen(chữ trắng) rồi nghỉ luôn ở đó (e đã thử 2-3 lần thì vẫn như thế). E coi kỹ thì trong số mấy dòng chữ trắng đó có dòng cuối là "job turn off". Thế là sao các bác. Khi về lại bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 thì BT. Kỳ quá. Ko lễ máy của e ko chạy dc bản shubcraftCM6RC2/Froyo/Themed V1.0 này.

Bạn coi readme
Known Issues:
If you get "unable to mount sdcard" plz replace "set cmdline "rel_path=Android"" with "set cmdline "rel_path=Android loop_partition=mmcblk0"" in startup.txt
For those of you getting many SODs try this zImage instead the one in the build: http://cotulla.pp.ru/leo/Android/Cot..._NOSPEEDDY.rar

Tôi thay "rel_path=Android loop_partition=mmcblk0" in startup.txt là boot được ngay.

Bạn thử xem, chúc thành công.

massage000

Nếu trong khi boot, bác thấy có thêm dòng chữ "unable to mount sdcard" thì bác làm theo hướng dẫn sau: Trở lại WM, kết nối với sdcard rồi tìm tới folder Android, mở file Startup.txt. Thay dòng lệnh cmdline "rel_path=Android" bằng dòng lệnh sau cmdline "rel_path=Android loop_partition=mmcblk0" . Save lại rồi chạy thử lại coi.

em cũng dùng bản rom com 5 của bác quang ngày hôm qua . vậy dùng bản android nào thì hợp lý hả mọi người . em up rồi mà nghe gọi ko đc

Em thì em thấy bản Rom 05 của bác Ân chạy mượt android mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4, chơi game tốt và pin cũng không tồi lắm. Em cũng đã thử rom shubCRAFT CM6RC2 nhưng không có Sense nên không ưng lắm về giao diện, với cả chạy cũng không ổn định lắm (trên máy em). Vẫn đang chờ những bản mattc Leo + Froyo w/Sense hoàn thiện hơn trong tuơng lai.
P/S: Bác cứ cài cắm thoải mái hết các bản. Ưng bản nào thì xài bản đó. Tự trải nghiệm mới hứng chứ :D

Last edited by a moderator:

caothanhhai

Quan trọng cái contact, mình save hết trên Gmail (full info + image), rồi dùng bản nào cũng lôi nó về dễ hết.

Sao bạn đồng bộ được cả image contact lên gmail nhỉ , mình Export từ Outlook mất hết Ảnh contact
Thanks

bebungbu

em đã cài android 2,2 nhưng nghe nhạc và xem phim ,còn gọi thì ko nghe dc gì cả,
nếu như bản theo các bạn nói trên thì tùy bản rom mà cài bản anroid vậy cho em hòi em đã up rom ROM WM6.5 2.14.709.53CO5 - HTC HD2 (Leo) của pda viet vạy thì cài bản android nào,co thể cho mình cái link dc ko
thanks

caothanhhai

em đã cài android 2,2 nhưng nghe nhạc và xem phim ,còn gọi thì ko nghe dc gì cả,
nếu như bản theo các bạn nói trên thì tùy bản rom mà cài bản anroid vậy cho em hòi em đã up rom ROM WM6.5 2.14.709.53CO5 - HTC HD2 (Leo) của pda viet vạy thì cài bản android nào,co thể cho mình cái link dc ko
thanks

Đọc kỹ lại cái này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO

Status
Không mở trả lời sau này.