• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

leduchiep

mình sài bản 1.2, nhưng sao cứ để khoảng 15p ko đụng đấn máy là máy chết cứng đơ luôn ko nhấn được nút nào, màn hình đen thui, gọi đt thì vẫn đổ chuông, phải tháo pin khởi động lại'ai bít giúp mình với. mình đang dùng rom blu sea 12. thanks

edmundo2203

mình sài bản 1.2, nhưng sao cứ để khoảng 15p ko đụng đấn máy là máy chết cứng đơ luôn ko nhấn được nút nào, màn hình đen thui, gọi đt thì vẫn đổ chuông, phải tháo pin khởi động lại'ai bít giúp mình với. mình đang dùng rom blu sea 12. thanks

bạn vao theo link này:http://htcleo.noobhands.net/manusfreedom/ down file thứ 2 từ dưới lên chép đè vào thư mục android trong thẻ nhớ rồi boot lại máy thử xem nhé;;).Không biết có ai bị như mình không đó là khi dùng android ngoài trời nắng hay bị đơ cảm ứng hoặc lag máy.Có ai biết cách khắc phục không?:|

ancola66

Super V.I.P
Mình thử rồi, chạy thực tế vẫn bình thường không hơn nhiều, có cảm nhanh hơn một chút, ram dư nhiều hơn một chút. nói chung là ok

mình cũng bị thế này, kèm theo lỗi home.bgp force close nữa. chắc phải đợi bản mới ( hiện tại đang dùng matt1.5 )
Hiện nay thì bản matt 1.5 Full Ram (Bản Full Ram mới) là bản chạy ổn định nhất, không bị lỗi lặt vặt. Chạy Sense với màn hình cá bơi lội ( AniPet Koi Live Wallpaper) và đầy đủ các tab nặng (Weather, Music, Album...) mà ram lúc nào cũng dư từ 220 đến 240Mb=D>. Chạy rất nhanh và mượt, đáp ứng nhanh:D

leduchiep

bạn vao theo link này:http://htcleo.noobhands.net/manusfreedom/ down file thứ 2 từ dưới lên chép đè vào thư mục android trong thẻ nhớ rồi boot lại máy thử xem nhé;;).Không biết có ai bị như mình không đó là khi dùng android ngoài trời nắng hay bị đơ cảm ứng hoặc lag máy.Có ai biết cách khắc phục không?:|

bạn ơi, mình tải file này về chép vào thư mục android nhưng có cần xóa cái file zimage kia đi không hay vẫn để nguyên vậy bạn

edmundo2203

bạn ơi, mình tải file này về chép vào thư mục android nhưng có cần xóa cái file zimage kia đi không hay vẫn để nguyên vậy bạn

File down về là file zimage khi bạn chép vào thư mục android dĩ nhiên nó sẽ đè lên file cũ nên không cần xóa file cũ đi.:p

kenpham

Hiện nay thì bản matt 1.5 Full Ram (Bản Full Ram mới) là bản chạy ổn định nhất, không bị lỗi lặt vặt. Chạy Sense với màn hình cá bơi lội ( AniPet Koi Live Wallpaper) và đầy đủ các tab nặng (Weather, Music, Album...) mà ram lúc nào cũng dư từ 220 đến 240Mb=D>. Chạy rất nhanh và mượt, đáp ứng nhanh:D

tại sao mình dùng bản mà Ancola66 nói (1.5 full ram) do 1 bạn leech sang mediafire nhưng mà RAM chạy free nhiều nhất cũng chỉ 200Mb, cho advance task killer đóng các ứng dụng luôn, mà cũng ko lên được 240. và test bằng quadrant gì đó chỉ được 1342 điểm (đứng thứ 2 sau Nexus 1 2.2)
mình vào system information của quadrant để xem thì memory của mình báo là 390k KB. của bác Ancola66 là bao nhiêu nhỉ?

leduchiep

File down về là file zimage khi bạn chép vào thư mục android dĩ nhiên nó sẽ đè lên file cũ nên không cần xóa file cũ đi.:p

thanks ban nhieu,do ko trung file nen minh fai doi ten file.hix, để mình thử coi sao

kidokito

Bác ân cho e hỏi, bây giờ e đang xài shubcraft 1.2b mún full ram thì có ảnh hưởng gì đến theme sẳn có ko? và làm như thế nào vậy? thấy trên xda chỉ lung tung lắm mà, sao trong 4rum mình thấy có bạn bảo chỉ cần chép đề zimage là xong vậy
P/s chắc bác ân nên làm thêm 1 cái thread về full ram cho a e đi ^^

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

mình đã thử chép zImage và sửa file boot.txt nhưng mà ko boot vào được. phải chép cả file ext2 nữa

edmundo2203

Bác ân cho e hỏi, bây giờ e đang xài shubcraft 1.2b mún full ram thì có ảnh hưởng gì đến theme sẳn có ko? và làm như thế nào vậy? thấy trên xda chỉ lung tung lắm mà, sao trong 4rum mình thấy có bạn bảo chỉ cần chép đề zimage là xong vậy
P/s chắc bác ân nên làm thêm 1 cái thread về full ram cho a e đi ^^

Hình như full Ram mới dùng được cho bản Mattc 1.5 mà bạn,nếu dùng cho shubcraft1.2 thì bị lỗi.

kidokito

Hình như full Ram mới dùng được cho bản Mattc 1.5 mà bạn,nếu dùng cho shubcraft1.2 thì bị lỗi.

Trên xda mình hỏi thì bảo đc, nhưng mình làm theo hướng dẫn thì qua đc bước jumping to kernel nhưng lại báo lổi can't access. hix.. chắc phải nhờ mấy cao thủ trong diển đàn mình hướng dẩn cho cụ thể:(

chamcham737877

Hướng dẫn cách lấy app/game trên Market về máy tính

Vì 1 lý do nào đó bạn muốn lấy file .apk đang cài từ Market về máy tính hoặc thẻ nhớ, bạn làm như sau :

1.Vào market install app Astro (if you dont already have it),chạy Astro và chọn menu to backup Apps.
2.các file .apk sẽ nằm trong SDCard\Backups folder

dùng MyBackupPro cũng đc, sau khi backup, tất cả file .apk nằm trong
SD Card\rerware\MyBackup\AllAppsBackups\LastBackupApps.zip ---> unzip lấy file

Lưu ý : có 1 số app đã "protected” thì ko lấy đc ^_^

edmundo2203

kenpham

bác Ân có file Koi fish live wallpaper ko cho em xin với. Em tải ở market mà báo ko cài đặt được. chả biết bị sao

kidokito

Các bạn vào đây down full Ram nhé... dành cho ai thích bản shurtcart nhé... Ram dư khoảng 230M nhưng vẫn không đạt đc quadrant 1500 như bác bên XDA nói. Đưa trc link này nhé. Nếu mọi người cần tối đi học về mình up lên 1280 cho lẹ
http://www.megaupload.com/?d=0U4O7SQ1

Chỉnh sửa cuối:

quanthien84

Các bạn vào đây down full Ram nhé... dành cho ai thích bản shurtcart nhé... Ram dư khoảng 230M nhưng vẫn không đạt đc quadrant 1500 như bác bên XDA nói. Đưa trc link này nhé. Nếu mọi người cần tối đi học về mình up lên 1280 cho lẹ
http://www.megaupload.com/?d=0U4O7SQ1
trước khi đưa link download bạn có thể trích dẫn nguồn được không?
lý do: tránh trường hợp phải download 2 lần từ nguồn và từ link của bạn, và cũng không hề gây phiền cho người download lần đầu.
thx in advance

Status
Không mở trả lời sau này.