• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenducthang

bác Ân cho em hỏi vấn đề lỗi không update thời gian trên android lẫn WM thì mình khắc phục thế nào. em đang xài bải android: mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5

ancola66

Super V.I.P
bác Ân cho em hỏi vấn đề lỗi không update thời gian trên android lẫn WM thì mình khắc phục thế nào. em đang xài bải android: mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5
Với Android thì phải có 3G hoặc Wifi thì nó mới update thời gian (Vì nó kèm theo update Location và Weather)
Với Windows Mobile thì sau khi chạy android bạn quay về Windows mobile sync với máy tính để update thời gian>>> Từ lần sau sẽ không bị lỗi nữa.

titan2912

tại sao mình dùng bản mà Ancola66 nói (1.5 full ram) do 1 bạn leech sang mediafire nhưng mà RAM chạy free nhiều nhất cũng chỉ 200Mb, cho advance task killer đóng các ứng dụng luôn, mà cũng ko lên được 240. và test bằng quadrant gì đó chỉ được 1342 điểm (đứng thứ 2 sau Nexus 1 2.2)
mình vào system information của quadrant để xem thì memory của mình báo là 390k KB. của bác Ancola66 là bao nhiêu nhỉ?

mình đọc trên xda thấy bảo cái điểm đó liên quan đến thẻ nhớ nữa , càng xịn thì điểm càng cao .

ximocquy

Hix..có ai đó gặp tình trạng này ko? em mới copy file full ram Zimage dùng cho bản mattc 1.5 vào và boot lại thì bị hiện tượng máy đơ ra..nhấn CLRCAD.exe rồi nhấn tiếp HARET.EXE nó cứ đơ ra..em đã làm đủ cách tắt máy tháo pin và tháo cả thẻ nhớ..nhưng vẫn ko boot đc nữa..lại tháo ra lần nữa và kỳ này khi boot vào Window nó báo hiện lên 1 bảng boot.exe bị lỗi và ko nhận đc thẻ nhớ luôn..HELPPP..
PS: trước giờ vẫn dùng bản mattc 1.5 Ram 512Mb bình thường..:(

gunnroseclose

Hix..có ai đó gặp tình trạng này ko? em mới copy file full ram Zimage dùng cho bản mattc 1.5 vào và boot lại thì bị hiện tượng máy đơ ra..nhấn CLRCAD.exe rồi nhấn tiếp HARET.EXE nó cứ đơ ra..em đã làm đủ cách tắt máy tháo pin và tháo cả thẻ nhớ..nhưng vẫn ko boot đc nữa..lại tháo ra lần nữa và kỳ này khi boot vào Window nó báo hiện lên 1 bảng boot.exe bị lỗi và ko nhận đc thẻ nhớ luôn..HELPPP..
PS: trước giờ vẫn dùng bản mattc 1.5 Ram 512Mb bình thường..:(

Em cũng làm như bác nhưng vẫn vào được android, vào rồi thì bác force closed liên tục. Kết quả là phải xóa toàn bộ cài lại từ đầu;))

huynhgia99

ai biết cho mình hỏi trong các phiên bản trên có cái nào hổ trợ WIFI ĐƯỢC KHÔNG vì mìnhđã cài rất nhiều phiên bản rồi, vào 3g thì rất ok nhưng chưa có cái nào hỗ trợ wifi hết (mặc dù đã nhận wifi nhưng vào internet báo lỗi), vào 3g thì nặng đô quá.mình rất thích market của android, có ai giúp mình với

ximocquy

Giờ boot vào window nó ko nhận đc thẻ nhớ luôn rồi..restart máy mấy lần cũng hiện lên bảng boot.exe bị lỗi..hixx..giờ sao mấy bác?

ximocquy

mới nhận đc thẻ nhớ rồi..mà bấm CLRCAD.exe với HARET.exe toàn bị đơ ko ah...chắc phải format toàn bộ làm lại từ đầu quá..hix..công lao down quá trời soft trên Market..
PS: có bác nào có link down bản mattc 1.5 full Ram ko? hay mình cứ phải down bản 512Mb rồi down thêm file fullram Zimage ở trên chép đè vô ah?

Chỉnh sửa cuối:

massage000

mới nhận đc thẻ nhớ rồi..mà bấm CLRCAD.exe với HARET.exe toàn bị đơ ko ah...chắc phải format toàn bộ làm lại từ đầu quá..hix..công lao down quá trời soft trên Market..
PS: có bác nào có link down bản mattc 1.5 full Ram ko? hay mình cứ phải down bản 512Mb rồi down thêm file fullram Zimage ở trên chép đè vô ah?

Mình ko dùng bản 1.5 nên không biết. Nhưng mình đang dùng shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b thì làm như bên xda hướng dẫn (gồm cả việc chép driver wifi) -> Ram free khoảng 303Mb, nhưng wifi ko giải quyết dứt điểm được (reboot lại là mất wifi), máy chạy chậm hơn, app market bị lỗi. Tóm lại là ko nên dùng ><

Mình mạnh dạn giới thiệu cho bạn 1 bản rom max 400mb ram free khoảng 240mb ko cần tinh chỉnh gì cả. Chỉ việc chạy thôi ^^ vào đây down nha: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=7611601&postcount=392 Mình đã test, wifi ngon lắm, mỗi tội vẫn chậm hơn bản 384 mb.
Trong file startup.txt, bạn lưu ý cái này: If you get unable to mount sdcard plz replace set cmdline "rel_path=Android" with set cmdline "rel_path=Android loop_partition=mmcblk0" in startup.txt

Còn về việc các soft bạn phải down lại thì hơi... kì. Bạn dùng Astro file manager backup lại trước khi úp rom (hoặc cop các file .apk quan trọng vào folder Backups rồi vào Astro cài lại nhanh lắm khoảng 2' là cùng ^^)

anzudragon87

ai biết cho mình hỏi trong các phiên bản trên có cái nào hổ trợ WIFI ĐƯỢC KHÔNG vì mìnhđã cài rất nhiều phiên bản rồi, vào 3g thì rất ok nhưng chưa có cái nào hỗ trợ wifi hết (mặc dù đã nhận wifi nhưng vào internet báo lỗi), vào 3g thì nặng đô quá.mình rất thích market của android, có ai giúp mình với

bác dùng FroyoStone Series by darkstone đi, mình đang dùng rất tốt, wifi ầm ầm, bác có thể download tại đây http://gamesquare.co.uk/

massage000

Các bạn vào đây down full Ram nhé... dành cho ai thích bản shurtcart nhé... Ram dư khoảng 230M nhưng vẫn không đạt đc quadrant 1500 như bác bên XDA nói. Đưa trc link này nhé. Nếu mọi người cần tối đi học về mình up lên 1280 cho lẹ
http://www.megaupload.com/?d=0U4O7SQ1

Trời, cái quadrant benchmark ấy em không tin. Chạy 3 lần thì lần 1: 1409, lần 2: 1497, lần 3: 1505 tất cả đều nhất, bỏ xa mấy cái siêu phẩm kia, cả "vua đồ họa" Galaxy S =))

lungtungbeng

Mình dùng bản desirebuild_v5 với file Data 1Gb chạy vô cùng ổn định từ trc tới h. Wifi, GPRS rất ngon lành. Các bạn có thể thử qua bản này^^

papawin

Chào các bạn, mình có lỗi này khi sd bản mattc 1.5 là đèn xanh nhấp nháy, bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với, cám ơn tất cả

chamcham737877

Mình dùng bản desirebuild_v5 với file Data 1Gb chạy vô cùng ổn định từ trc tới h. Wifi, GPRS rất ngon lành. Các bạn có thể thử qua bản này^^
không biết bạn có để ý thấy desirebuild_v5 (android2.1) chạy tốt nhưng hao pin kinh khủng, chính vì thế nên rom 2.1 ko còn đc phát triển nữa, giờ toàn rom 2.2 ko àh

edmundo2203

Sau khi backup các app lại bằng astro manager có ai biết cách restore lại không,ngồi cài lại đống apk sau mỗi lần Up rom thấy oải quá.:|

phamnhuphongvt

Mình nghĩ các vấn đề bị lỗi chủ yếu có Rom không hồ trỡ hoặc radio không phù hợp, thứ 2 nữa là thẻ nhớ không tốt.
còn mattc 1.5 full ram, shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b và V5 nữa chạy đều ổn định, có một số lỗi nhỏ giữa các bản tuy nhiên có thể chấp nhận được, đặc biệt chơi game và email hay hơn bên WM và đặc biệt vào WEB rất nhanh . Còn Pin hao hơn nhiều so với WM, và một cái khác hơi khó chịu là sử dụng phím cứng khá nhiều.

gunnroseclose

Chào các bạn, mình có lỗi này khi sd bản mattc 1.5 là đèn xanh nhấp nháy, bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với, cám ơn tất cả

Bác đọc lại mấy trang trước, sửa file startup.txt là ok

Sau khi backup các app lại bằng astro manager có ai biết cách restore lại không,ngồi cài lại đống apk sau mỗi lần Up rom thấy oải quá.:|

astro manager thì chỉ backup được apps thôi. Bạn qua link này sẽ có hứong dẫn cách backup full cả apps cả settings nhé :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=748686

edmundo2203

Android mà có Autoinstall như của WM thì tốt.:( chịu khó ngồi cài lại chờ app hỗ trợ vậy:D

Status
Không mở trả lời sau này.