• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

gunnroseclose

Android mà có Autoinstall như của WM thì tốt.:( chịu khó ngồi cài lại chờ app hỗ trợ vậy:D

Link mình đưa ở trên dùng titanium backup mỗi lần restore sẽ tự động cài hết tất cả cho bạn, cả apps cả settings của máy. Việc cần làm là chỉ cần ngồi đợi nó restore xong là lại có máy như lúc backup =D>=D>=D>

trinh12345

Các bạn vào đây down full Ram nhé... dành cho ai thích bản shurtcart nhé... Ram dư khoảng 230M nhưng vẫn không đạt đc quadrant 1500 như bác bên XDA nói. Đưa trc link này nhé. Nếu mọi người cần tối đi học về mình up lên 1280 cho lẹ
http://www.megaupload.com/?d=0U4O7SQ1

Em rất kết bản này, tuy nhiên tự nhiên lại gặp phải vấn đề về việc trình duyệt web ko đọc được tiếng Việt, em đã thử bản shurtcart 1.2b, bản surtcart 1.2b original font, thì thấy bản 1.2b ko đọc được tiếng Việt, bản original font đọc được tiếng Việt. Em vừa down bản full ram của bác up lên, công nhận là full ram thật, đã vượt khỏi Nexus One 2.2+ rồi ạ, tuy nhiên lại ko đọc được font tiếng việt. Vậy có cách nào giải quyết vấn đền này ko các bác? em cảm ơn nhiều:)
à, mà bản full ram này là bản dành cho 1.2b hay 1.2b original font hay là bản riêng biệt ko liên quan gì đến 2 bản trên ạ? vì em down về và chỉ bít copy đè thư mục Android thôi ạ, ngoài ra ko làm j hết:D

gunnroseclose

Em rất kết bản này, tuy nhiên tự nhiên lại gặp phải vấn đề về việc trình duyệt web ko đọc được tiếng Việt, em đã thử bản shurtcart 1.2b, bản surtcart 1.2b original font, thì thấy bản 1.2b ko đọc được tiếng Việt, bản original font đọc được tiếng Việt. Em vừa down bản full ram của bác up lên, công nhận là full ram thật, đã vượt khỏi Nexus One 2.2+ rồi ạ, tuy nhiên lại ko đọc được font tiếng việt. Vậy có cách nào giải quyết vấn đền này ko các bác? em cảm ơn nhiều:)
à, mà bản full ram này là bản dành cho 1.2b hay 1.2b original font hay là bản riêng biệt ko liên quan gì đến 2 bản trên ạ? vì em down về và chỉ bít copy đè thư mục Android thôi ạ, ngoài ra ko làm j hết:D

Uả, mình dùng bản 1.2b đọc font TV thoải mái mà, vào vnexpress đọc TV ngon mà ?

trinh12345

Uả, mình dùng bản 1.2b đọc font TV thoải mái mà, vào vnexpress đọc TV ngon mà ?

bác dùng bản ko phải original font ạ? nếu thế thì vô lý quá vì em dùng bản original font mới đọc dc tiếng Việt.
Thế còn bản full ram là bản mới hoàn toàn ạ? em cài lên thì hoàn toàn ko đọc được tiếng Việt rồi, hic. Bác có bít cách xử lý ko ạ? chứ nếu ko được thì full ram cũng chả có ý nghĩa j cả:((

trinh12345

Thông báo thêm 1 lỗi của bản shurtcart 1.2 full RAM là ko dùng đèn pin được, mặc dù chụp ảnh vẫn có flash, haizzz... khi nào thì ra bản mới fix dc các lỗi như đèn flash, đọc tiếng việt... mà cái benchmart lại cao hơn nexus one 2.2+ nhỉ, hehe

quanthien84

Thông báo thêm 1 lỗi của bản shurtcart 1.2 full RAM là ko dùng đèn pin được, mặc dù chụp ảnh vẫn có flash, haizzz... khi nào thì ra bản mới fix dc các lỗi như đèn flash, đọc tiếng việt... mà cái benchmart lại cao hơn nexus one 2.2+ nhỉ, hehe
đã cooked thánh công (cắt dán mỗi nơi một ít) được bản subcraft_1.2b original fonts 400M vả 422M ram.
nhận xét:
ram đúng có sử dụng nhiều hơn (400 và 422 so với tầm 381 cũ)
benchmarks vẫn không thể vượt bản 1.2b 400
đèn pin dùng được tuy bị lỗi :p

gunnroseclose

Ủa, bản lỗi ko dùngg đc đèn pin là bản matt 1.5 mà bạn, bản đó ko dùng đc đèn pin mặc định nhưng cài app đèn pin trên market thì vẫn chạy được.
Còn bản shubcraft 1.2 thì dùng đèn pin bt. Bạn vào flashlight rồi nhấn 2 lần vào nút bật nó sẽ sáng, nhấn 1 lần nó ko sáng đâu.

massage000

đã cooked thánh công (cắt dán mỗi nơi một ít) được bản subcraft_1.2b original fonts 400M vả 422M ram.
nhận xét:
ram đúng có sử dụng nhiều hơn (400 và 422 so với tầm 381 cũ)
benchmarks vẫn không thể vượt bản 1.2b 400
đèn pin dùng được tuy bị lỗi :p

Vậy bạn có gặp phải vấn đề về graphic ko? Thỉnh thoảng nó lại có mấy vạch như kiểu nhiễu sóng trên màn hình ấy. Theo mình thấy đây ko thể gọi là full ram được. Khoảng cách 384 mb và 422 ko chênh lệch là bao, thà cứ đợi một bản rom với nhân mới hoàn chỉnh thì vẫn hơn

P/s: Mình đã xài bản 1.2b rồi tự update nhân mới trên Index of /manusfreedom. Kết quả: wifi chạy được, ram free 303mb, chạy quadron bechmark 3 lần, lần cao nhất là 1505, nhưng đồ họa mình xoay đủ kiểu cả fix old lẫn fix new graphic đều không được, thỉnh thoảng còn bị lag nữa -> mattc 1.5 vẫn ổn định nhất. Đợi bản rom chính thức bên xda thôi (hy vọng là FULL RAM thật) :D

nhathuy007

Mấy bro cho e. Em cai ban mactt 1.5. Lâu lâu bị tình trạng đen màn hình. Phải tháo pin ra gắn lại. Sau đó boot MW rồi chạy Android lại mới được. CHo e hỏi đây là lỗi gì và khắc phục làm sao ah??

atungbk

Các bác cho em hỏi, em dùng ES Explorer hay bất cứ một explorer nào khác nhưng khi vào một vài thư mục trong thẻ nhớ thì tự nhiên phần mềm bị treo và thoát ra. Lỗi này là lỗi gì ạ?

kidokito

Các bạn ráng đợi vài ngày nữa là có bản shurtcaft của tác giả Shui8 trên XDA full ram này. thấy quadrant 1600+... kinh thật...

link:http://twitter.com/shu8i

ancola66

Super V.I.P
Các bạn ráng đợi vài ngày nữa là có bản shurtcaft của tác giả Shui8 trên XDA full ram này. thấy quadrant 1600+... kinh thật...
Quá kinh, kiểu này các bác dùng Android lại bán hết Android để mua HD2 về chạy Android thôi :)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.