• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Hiện tại thì bản nào dùng ổn nhất vậy bác Ân? Mấy ngày nay bận việc chẳng kịp theo dỏi trên xda gì cả
Quanh đi quẩn lại vẫn về với cái "máng..." Matt 1.5 Full Ram & OverClock :p

lungtungbeng

Xem ra tất cả các bản đều có lỗi chứ chưa có bản nào ổn định cả. Mình dùng bản Desire V5 thấy tất cả đều OK ngoại trừ vấn đề thỉnh thoảng đơ cảm ứng, phải ấn tắt màn hình rồi bật lên là lại đc^^

phucvd

Công nhận quả này dùng ổn nhất, tuy nhiên có vấn đề là không xạc được pin, phải tắt máy hoặc vào WM mới xạc được, không biết ở máy các bác có thế không

LUILUI

FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)

bản này trong phần setting của video thì em thấy quay phim dc chết độ HD 1280x720 nhưng khi tick vào,ham hở quay vì tưỡng quay dc HD thì out ra :D
chỉ có chế độ WVGA trở xuống thì quay đc :D
có ai pị giống em hok?

à cho em hỏi lun vụ backup dữ liệu á,vì em định mún boot cái rom khác,nhưng đã cài nhìu app trên market,vậy mình dùng app gì để backup lại hết vậy ạ?
mình có cần format lại thẻ ko?hay chỉ cần xoá mục android trên thẻ thui a?

ancola66

Super V.I.P
Công nhận quả này dùng ổn nhất, tuy nhiên có vấn đề là không xạc được pin, phải tắt máy hoặc vào WM mới xạc được, không biết ở máy các bác có thế không
Mình vẫn sạc được mọi lúc mọi nơi mà:-?

LUILUI

FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)

bản này trong phần setting của video thì em thấy quay phim dc chết độ HD 1280x720 nhưng khi tick vào,ham hở quay vì tưỡng quay dc HD thì out ra
chỉ có chế độ WVGA trở xuống thì quay đc
có ai pị giống em hok?

à cho em hỏi lun vụ backup dữ liệu á,vì em định mún boot cái rom khác,nhưng đã cài nhìu app trên market,vậy mình dùng app gì để backup lại hết vậy ạ?
mình có cần format lại thẻ ko?hay chỉ cần xoá mục android trên thẻ thui a?

ximocquy

Bản này bị lỗi Wifi không nối được

Wifi dùng dc mà..lướt web bình thường..nhưng hình như ko chơi dc flash ..mở trang mp3.zing lên ko có nhạc và ko xem dc video..:D
thêm 1 lỗi ko biết có ai bị giống mình ko? là vào Market download apps ko dc..bấm vô thì dc nhưng đợi hoài ko thấy down về..bấm down thêm lần nữa thì chỉ thấy bảng thông báo là cancle download..chẳng hiểu bị gì nữa..thử down các apps khác cũng bị tình trạng như vậy..:O

daihongthuy

không biết bác nào đã chạy thử darkstone HD2Froyo V2 kernel: darkstone 2.6.32.9 #35 (16/08/2010) chưa, chứ em chạy bản V1 thấy khá ổn, Wifi và 3G vào ầm ầm, em DOW data của Asphalt5 bằng 3G 98Mb mà mất có 7 phút thôi à

jennydontcry

@ all
Đúng là Matt 1.5 fullram vẫn chuẩn nhất,rất ổn định.
@ LIULIU
1-Back up phần mềm đã cài: dùng ASTRO File Manager rồi vào Menu/Tools/Backup là có thể lưu lại hết các chương trình đã cài trên máy.Sau đó chỉ việc copy folder Backup từ thẻ nhớ đó ra máy tính.Lần sau dùng Android version khác thì copy lại cái Folder đó vào là Android sẽ tự nhận.
2-Back up cả máy : Lên Market search pm My backup pro,sẽ back up được tất cả dữ liệu luôn.
@ phucvd
Sao lạ vậy bác,của mình vẫn xạc bình thường ở Android.Tuy đèn báo xạc chỗ loa nghe ko sáng nhưng biểu tượng pin trên màn hình thì vẫn hiện hình ziczac ( biểu thị đang xạc ).Bác kiểm tra lại xem.

vatdnvn

[BUILD][16.08.2010][shubCRAFT CM6RC3/Froyo/Themed V1.4][Kernel: ElBartoME 2.6.32.9#4

Đã có phiên bản mới bên XDA

ancola66

Super V.I.P
[BUILD][16.08.2010][shubCRAFT CM6RC3/Froyo/Themed V1.4][Kernel: ElBartoME 2.6.32.9#4

Đã có phiên bản mới bên XDA

Phiên bản shubCRAFT 1.4 OrigFont và Mattc 1.5 Rebuild đã được cập nhật trên bài 1. Múc thôi:D

massage000

Nghe nói bản 1.4 này đã quay được video 720p? Có bác nào thử bản này chưa, cho ý kiến với anh em nhé. Em vừa cài bản mattc mới nên ngại quá.

Status
Không mở trả lời sau này.