• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangkimlong

có bác nào bị lỗi cảm ứng trên android ko,e cai bản android nào cũng bị,hicc,dùng trên winmo thì bình thường, chỉ khi để máy nằm ngang cảm ứng mới đơ đẻ đứng lên khoản 5s đên 10s là bình thường lại,giống như bị lỗi sensor.:((

gunnroseclose

em dùng rom HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV + FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)
máy chạy quá mượt , mượt hơn con milestone của thằng bạn , download trên market = 3g rất nhanh , mình đa số xài bằng 3g , chưa test wifi
nói chung khá hài lòng , rất cám ơn anh ancola66 rất nhìu , và sẵn đây cho em hỏi
1 : chụp màn hình dùng soft gì ạ?
2 : do bản rom này ko có sense nên ko tích hợp đưa cái weather mặc định ra ngoài phải ko a?
3 : có 3 màn hình home , mình làm thêm 2 cái nữa dc ko ạ?

3: có, ở ngoài home bấm phím cứng menu rồi chọn prefernces / homescreen settings/ number of screens, bản shubcraft em đang dùng thêm đc đến 7 cái screen cơ :D:D

buihieupda

đã dùng thử Android nhưng vẫn thấy winmo là ok nhất, đã không nhầm khi chọn HD2.

kenpham

mình thì nhu cầu ko nhiều, nhưng mà dùng sang android thấy mọi thứ khác hẳn, giao diện dùng thích hơn. các phần mềm viết cho dòng máy dùng finger nên dùng thích lắm. trên wm nhiều phần mềm mấy cái lựa chọn bé tẹo, canh canh để bấm được nó phát bực cả mình (chắc do người lập trình làm cho dùng stylus). nếu android mà hoàn hảo thì mình bỏ luôn wm

ancola66

Super V.I.P
em dùng rom HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV + FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)
máy chạy quá mượt , mượt hơn con milestone của thằng bạn , download trên market = 3g rất nhanh , mình đa số xài bằng 3g , chưa test wifi
nói chung khá hài lòng , rất cám ơn anh ancola66 rất nhìu , và sẵn đây cho em hỏi
1 : chụp màn hình dùng soft gì ạ?
2 : do bản rom này ko có sense nên ko tích hợp đưa cái weather mặc định ra ngoài phải ko a?
3 : có 3 màn hình home , mình làm thêm 2 cái nữa dc ko ạ?
1. Chụp màn hình thì bạn lên market tải phần mềm Shootme, lắc tay để chụp màn hình:p
2. Như hình có soft đưa thời tiết ra ngoài màn hình như một Widget :-?. Mình toàn dùng bản có sense nên không rõ lắm:p
3. Có bạn trả lời câu này rồi:D

LUILUI

anh ancola cho em hỏi,ko pit có phải do down nhìu soft trên market ko mà lấu lâu xày ra tình trạng đơ máy khoảng 5s,ko bấm cảm ứng dc,nhưng bấm phím cứng đc và máy vẫn hoạt động,là pị sao vậy anh?

2.khi chụp hình , chụp xong nó hiện lên bảng thông báo màu trắng có icon cuộc gọi nhở là sao vậy anh?fix lỗi như thế nào?
em xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
[BUILD][14.08.2010][Xcelsior's Android FroYo V1.00]

by Xcelsior (Xda)

Very Thanks Xcelsior

Dùng thử Android của Cooker mới nào:D Gồm 2 phiên bản : Sense & Basic

BASIC
SENSE
Một số thông tin :

• V1.00
    • Initial release based on FroYo OTA update for HTC Desire.
    • Content:
      • Kernel: htc-msm-2.6.32 (20100814_160001)
      • Modules: htc-msm-2.6.32 (20100813_133001)
      • initrd: After 10 fails of trying to mount the SD card the phone boots back into Windows
      • Android FroYo (2.2)
      • Basic Google apps necessary for system to work
      • Google Maps
      • Facebook
      • All HTC apps of the official HTC Desire ROM
      • HTC EVO Camera and Camcorder
      • Astro File Manager
      • Advanced Task Killer
      • SD Card Auto Mount
      • Quadrant Benchmark
      • Flash Player 10.1
Tham khảo thêm ở ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

LUILUI

để em down mai rãnh ngồi boot thử coi sao :D
trả lời giúp em 2 câu hỏi trên nhé

vatdnvn

Em cái bác SUBCRAFT V1.3 . CHÉP ĐÈ FILE ZIMAGE_1050 lúc đang chạy Android. H nó bị lỗi WIFI luôn rồi. Không biết có cách nào khắc phục ko ah

caothanhhai

Hôm qua, xem Hoa Hậu ở Tuần Châu, xung quanh toàn gái đẹp - Không quên nhiệm vụ Benchmark một cái .... Máy cũng lên kinh - đến 1614 điểm Quadrant :)):)):))
Suy ra - Tốc độ phụ thuộc Rom, phụ thuộc thẻ và phụ thuộc các em xung quanh =))=))=))

trinh12345

Bác cho hỏi bản này với bản Shuftcart 1.3 1Gb thì bản nào hơn ạ? bản này đã cập nhật camera 5.0mp chưa ạ? wifi, usb, GPS, tiếng việt, dùng tốt chứ bác???

em đã test bản này, phải nói là nuột nhất trong các bản đã thử, benchmark lên đến gần 1600 rồi:) chưa set CPU gì cả, khởi động xong, tắt các chương trình đi thì ram thừa khoảng 315MB ạ:)

gunnroseclose

Với 3 cái lỗi này thì thôi em thà đợi bản mới còn hơn :D:D
* Internet can be slow. This is because of the use of RMNET and should be fixed in future builds.
* There are occasional touchscreen freezes. Normal touchscreen functionality usually returns after 10 seconds or so.
# Don't use the built-in USB Storage capabilities. While it works, it may cause corruption of your Android system files requiring a fresh install.

trinh12345

* Internet can be slow. This is because of the use of RMNET and should be fixed in future builds.
* There are occasional touchscreen freezes. Normal touchscreen functionality usually returns after 10 seconds or so.
# Don't use the built-in USB Storage capabilities. While it works, it may cause corruption of your Android system files requiring a fresh install.

chính xác, em đã test, quay lại bản cũ thôi, đơ màn hình liên tục...

gunnroseclose

chính xác, em đã test, quay lại bản cũ thôi, đơ màn hình liên tục...

Cứ với tốc độ 2,3 ngày lại có 1 bản RC thế này thì mình khuyên bạn nên lấy 1 bản dùng thật ngon rồi đợi đến khi nào Final release thì up luôn thể chứ cứ up rồi lại down thì backup, restore mệt lắm :D:D

Thêm 1 điều không hiểu là tại sao 3 chú spinmonkey, shui8 và darkstone sao ko bắt tay làm cùng 1 bản thật ngon mà mỗi chú làm bản riêng để cuối cùng vẫn còn nhiều bug quá

ancola66

Super V.I.P
Thực ra chỉ cần cài phần mềm Lauchr Pro là có thể dùng giao diện Basic (Như ở bản 1.0 Nexus 1.0 này) trên bản Matt 1.5:D Ram dư cũng khủng như bản shubCRAFT V1.3, kết quả Quadrandt cũng vậy =D>. Mà lại không ngốn pin bằng v1.3 :p. Hơn nữa tuy dùng basic nhưng Matt 1.5 basic lại vẫn có Sense Dial với Smart Dial và HTC Messenger (Với ô soạn thảo to)

Status
Không mở trả lời sau này.