• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

neversad999

ôi, box mình xôm tụ và hào hứng quá đi, các bản mới liên tục.
.
cho mình hỏi ngoài cái My Backup ra, có cái nào backup đc phần setting ko (mail, shortcut v.v...)
tks

titan2912

bac cho Hoi ban nay camera may cham a? Thanks!!!
3.0 bạn à
Bản này ngoài fix những lỗi trên có phải đã tích hợp sẵn Fullram và Overclock ko bác?
fullram + OC luôn đó bro .
BẢN NÀY CAMERA NÂNG LÊN 5.0M VÀ QUAY ĐƯỢC HD CHƯA BÁC?
CÒN VỤ ĐƠ MÀN HÌNH NỮA,CÓ BỊ KO BÁC?
vẫn 3.0 , phần quay video nó có để 720p nhưng bấm quay thì bị văng ra , chỉ quay dc 800x480

trinh12345

Em dùng bản này chạy ổn ạ, ko thấy hiện tưọng bất thường từ sang đến h, camera 5.0 mp ạ:) wwifi bluetooth đèn nuột hết:)

jennydontcry

Đúng là đã fĩx luôn FR & OC,vậy đỡ mất công làm lắm công đoạn.Cam thì vẫn 3.0 thui chưa lên 5.0 đâu nhưng thêm nút chụp thao tác dễ hơn trước đây là phải giữ 3 giây.
Ngoài fix đèn báo xạc và đèn bàn phím ra thì wifi cũng auto on/off trong và ngoài vòng phủ sóng,rất tiện lợi.
Nói chung dùng từ chiều tới giờ thấy rất ổn định,ae nên thử.

ancola66

Super V.I.P
LƯU Ý : Vì bây giờ các bản Android ra liên tục và của nhiều tác giả=D>. Nên các bạn hỏi và nhất là trả lời nên nêu rõ là bản nào để mọi người tuy không hỏi :p nhưng cũng dễ tham khảo :D

kenpham

mình đang dùng bản mattc 1.5b, trong widget Google nó đã bỏ đi cái people search, giờ mình có thể search danh bạ bằng cách nào nhỉ? mình ko thể dùng dial pad để search được vì dial pad nó ko hiểu contact tiếng Việt. xin cảm ơn!

thqt1b

Đúng là đã fĩx luôn FR & OC,vậy đỡ mất công làm lắm công đoạn.Cam thì vẫn 3.0 thui chưa lên 5.0 đâu nhưng thêm nút chụp thao tác dễ hơn trước đây là phải giữ 3 giây.
Ngoài fix đèn báo xạc và đèn bàn phím ra thì wifi cũng auto on/off trong và ngoài vòng phủ sóng,rất tiện lợi.
Nói chung dùng từ chiều tới giờ thấy rất ổn định,ae nên thử.

Bản nào vậy bác. E thấy có 2 bản Mattleo 1.5 1g & 1.5b? là sao bác? Bản nào tốt hơn?

ancola66

Super V.I.P
Bản nào vậy bác. E thấy có 2 bản Mattleo 1.5 1g & 1.5b? là sao bác? Bản nào tốt hơn?
*Bản mà bạn Jenydontcry nói đến là bản mattc 1.5b (Nguyên bản của tác giả spimonkey34 )
*Bản 1.5 1G là bản build lại (caedanne build lại bản 1.5 của spimonkey34 thêm OC, 1G data...) và bản này có trước bản 1.5b

kenpham

nhà mình có ai gặp rắc rối trong việc search contact trong bản 1.5b của mattc ko?

hoangkimlong

CHO EM HỎI CÓ BẢN NÀO CÓ STK SIM KO AH( SUPRE SIM ),MÌNH RẤT CẦN MÀ TÌM KHÔNG RA,HICCC,KO BIẾT VÌ SAO MÀ LÚC NÓ CO LÚC KO,BẢN shubCRAFT 1.2B

kjsryan

Sao cứ mỗi lần em bấm phím end là cái màn hình nó lại tối đi vậy :(
Làm mọi cách cũng không hiện lại được,ai giúp em với
Em đang xài bản matt 1.5 full ram overc
Với lại em chẳng đụng gì được vào các phần khác cả =))
bôt cho đã vào được homscreen rài nhìn chơi thôi =))
ai giúp em với :((

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Bản Matt 1.5 with 1GB data ngày 16.8 vẫn chưa fix lỗi đèn báo xạc và đèn phím cứng.
Còn bản Matt 1.5b ngày 17.8 đã fix đựợc những lỗi trên tuy nhiên data lại chỉ có 512 MB thui.
Vậy nên tốt nhất các bác dùng bản Matt 1.5b rồi replace cái data thành 1GB là dùng ngon lành thoải mái luôn!

Status
Không mở trả lời sau này.