• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

massage000

Thực ra chỉ cần cài phần mềm Lauchr Pro là có thể dùng giao diện Basic (Như ở bản 1.0 Nexus 1.0 này) trên bản Matt 1.5:D Ram dư cũng khủng như bản shubCRAFT V1.3, kết quả Quadrandt cũng vậy =D>. Mà lại không ngốn pin bằng v1.3 :p. Hơn nữa tuy dùng basic nhưng Matt 1.5 basic lại vẫn có Sense Dial với Smart Dial và HTC Messenger (Với ô soạn thảo to)

Nhất trí với bác. Em cài tất cả các bản từ trước tới nay, đúng là vẫn chưa có bản nào vượt qua được mattc 1.5. Ko biết bao giờ mới có bản final nhỉ. @.@

chamcham737877

Cứ với tốc độ 2,3 ngày lại có 1 bản RC thế này thì mình khuyên bạn nên lấy 1 bản dùng thật ngon rồi đợi đến khi nào Final release thì up luôn thể chứ cứ up rồi lại down thì backup, restore mệt lắm :D:D

Thêm 1 điều không hiểu là tại sao 3 chú spinmonkey, shui8 và darkstone sao ko bắt tay làm cùng 1 bản thật ngon mà mỗi chú làm bản riêng để cuối cùng vẫn còn nhiều bug quá
ai cũng ngồi ăn sẵn như bác lấy đâu ra ng test để có bản ngon mà xài

phucvd

Đấy là ý kiến của em, em dữ liệu nhiều, mỗi lần restore rất mệt. Nếu bác thích up thì cứ up, em đâu có cấm bác ?
hãng không ra rom HD2 thì phải cook, mà đã cook thì phải test. Có ai bắt thay đổi bản đang sử dụng đâu

caothanhhai

Hôm qua, xem Hoa Hậu ở Tuần Châu, xung quanh toàn gái đẹp - Không quên nhiệm vụ Benchmark một cái .... Máy cũng lên kinh - đến 1614 điểm Quadrant :)):)):))
Suy ra - Tốc độ phụ thuộc Rom, phụ thuộc thẻ và phụ thuộc các em xung quanh =))=))=))

Thêm cái ảnh

LUILUI

FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)
em dùng bản này lúc đầu ko gặp tình trạng đơ màn hình , nhưng cài thêm nhìu soft trên market thì thỉnh thoảng đơ khoảng 5s :(
mà bản này nếu tắt hết các ứng dụng chạy ngầm thì ram khoảng 220mb :)

vậy cho em hỏi bản mattc 1.5 giờ là ổn định nhất phải ko ạ?e down về rùi,nếu ổn định hơn các bản kia thì em boot lại :(

kenpham

bạn khởi động lên, đóng các app đang chạy đi. đưa CPU lên 1.13Ghz, chạy quadrant thử xem, bèo bèo cũng phải 1500 :D

kenpham

cả nhà cho em hỏi, trong contact mình có thể đưa photo vào để khi nghe, gọi thì có hình thumbnail của người đó. nhưng hình mình đưa vào chất lượng tốt, đến khi google nó tự sync với acc của google thì hình bị bể hết , giống như hình độ phân giải nhỏ vậy. trường hợp này có cách nào khắc phục ko? xin cám ơn mọi người.

edmundo2203

FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)
em dùng bản này lúc đầu ko gặp tình trạng đơ màn hình , nhưng cài thêm nhìu soft trên market thì thỉnh thoảng đơ khoảng 5s :(
mà bản này nếu tắt hết các ứng dụng chạy ngầm thì ram khoảng 220mb :)

vậy cho em hỏi bản mattc 1.5 giờ là ổn định nhất phải ko ạ?e down về rùi,nếu ổn định hơn các bản kia thì em boot lại :(

Mình thấy trong các bản thì Mattc ổn định nhất,Ram dư nhiều,cảm ứng tốt,tiết kiệm pin..nói chung hài lòng nhất trong mấy bản.

kenpham

dùng EDGE của Viettel thì làm cách nào sửa DNS để vào được Facebook nhỉ? mình dùng wifi sửa DNS cũng ko thể vào facebook được, trong khi dùng Windows mobile thì với DNS đó mình vào facebook được

gunnroseclose

dùng EDGE của Viettel thì làm cách nào sửa DNS để vào được Facebook nhỉ? mình dùng wifi sửa DNS cũng ko thể vào facebook được, trong khi dùng Windows mobile thì với DNS đó mình vào facebook được

Cùng chung câu hỏi với bác :D:d

kidokito

Hiện tại thì bản nào dùng ổn nhất vậy bác Ân? Mấy ngày nay bận việc chẳng kịp theo dỏi trên xda gì cả

Status
Không mở trả lời sau này.