• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC BLACKSTONE

ancola66

Super V.I.P
- Bên xda-developers có nói sau khi up Radio thì Soft-Reset máy là xong (bằng nút Reset ở sau máy): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=466274

- Tác giả còn nói setup thêm "Rilphone.dll" tương ứng với version của Radio nữa! Mình cũng không rõ tại sao? Sao thư viện đó (Rilphone.dll) không đc tích hợp vào luôn Radio Firmware để up một lần là xong? Mình hiểu đại loại nó như là Driver giao tiếp giữa lớp Apllications với Radio Hardware ấy (không biết mình hiểu như vậy có đúng không???). Mong các cao thủ chỉ giáo!! :-??

- Mình đang test Radio_v1.14.25.24 này. Thank bác connguab!! ;)
Bạn đọc nhưng không kĩ rồi :
Chỉ có phiên bản Radio 1.13.25.24 thì mới phải cài thêm "Rilphone.dll". Còn phiên bản phù hợp nhất hiện nay cho các mạng ở Việt Nam là v1.14.25.24 thì không phải làm thêm gì khác :D

ancola66

Super V.I.P
Cảm nhận ban đầu về RADIO mới 1.17.25.09
Sóng khỏe
Bắt Wifi và GPRS nhanh, xem Youtube load rất nhanh=D>
Đang test tiếp:D

imj

Member
Cảm nhận ban đầu về RADIO mới 1.17.25.09
Sóng khỏe
Bắt Wifi và GPRS nhanh, xem Youtube load rất nhanh=D>
Đang test tiếp:D
Bác có thể giúp chỉ cho em( em mới dùng ppc ) cách cài hard spl và từng bước cài radio dược ko a( máy em đã cai framenetwork) hoặc cho em đường link nào mà có cách chỉ đẫn cụ thể . Em cám ơn bác nhiều ! :(:)(:)(:)(:)((
Kẻ Hậu Sinh PPC.

DucLong

Super V.I.P
Bác có thể giúp chỉ cho em( em mới dùng ppc ) cách cài hard spl và từng bước cài radio dược ko a( máy em đã cai framenetwork) hoặc cho em đường link nào mà có cách chỉ đẫn cụ thể . Em cám ơn bác nhiều ! :(:)(:)(:)(:)((
Kẻ Hậu Sinh PPC.

cách up radio và Rom giống nhau, chỉ khác là khi up rom thì bạn cho file rom.nbh vào chung folder với tool up rom để up còn khi up radio thì bạn coppy file radio vào up thôi. bạn nên tham khảo ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=60746

Chỉnh sửa cuối:

bmd

bác nào đã test gps chưa, minh cài bản này xong kg bắt được gps trong chương trinh vietmap

bmd

Đã Test với VietmapR12. FIX vị trí (lần đầu tiên) sau 20s =D>

Xin lỗi cả nhà, e đãng trí quên không hard reset nên làm buổi không được, đến khi nhớ lại HR là OK liền :D
Chạy được cả bản Vietmap R12 và v17

thangbom

bác nào đã test gps chưa, minh cài bản này xong kg bắt được gps trong chương trinh vietmap
thông thường lần đầu tiên dùng GPS sau khi up radio mới, nó bắt hơi chậm. Bình thường thôi bác ạ.

Cái mà các bạn cũng để ý là nó ít nóng hơn NHIỀU khi lấy file lớn hay xem Youtube liên tục trong thời gian dài qua wifi. Cụ thể là trên máy tớ, radio 1.14 rất nóng khi sử dụng wifi liên tục trong vài giờ đồng hồ, trong khi 1.17 thì chỉ âm ấm thôi. Điều này cho thấy máy sẽ ít tốn pin hơn... (vì ít tiêu tốn năng lượng do được tối ưu hóa phần nào)

Cách đây 2 tuần vừa ở Nam Phi, đúng là sóng trên radio 1.14 không ngon lắm (thỉnh thoảng rớt). Bây giờ không ở đó nữa nên không thử được, nhưng chắc HTC làm cho hoàn chỉnh hơn để các bác có HD đi xem World Cup?

Cám ơn các bác ở VN comment sóng khỏe và ổn định, vì hiện giờ mình đang công tác ở bắc Âu nên không biết radio 1.17 hoạt động ở VN ra sao

doquangduc

Well-Known Member
Em cũng thấy Pin có vẻ ổn hơn. Em xim phim hơn 2 tiếng mà nắp Pin chỉ hơi âm ấm thôi. Sóng sánh thi chưa test được, nói chung bước đầu là ổn

IPHONE12

v1.1u dùng sóng cang tít
v1.17 dùng sóng cang tít

Last edited by a moderator:

cuncon2008

Nghe các bác nói bản 1.17.25.09 nhanh, nhạy lắm. sao mình cài radio V17 đó (sau khi cài đã HR cẩn thận tới 3 lần) vào con HD của mình sau khi up rom 6.5 V64 của bác Quang thì đến load trang vnexpress cũng chẳng xong. vì thấy có bác bảo vừa cài thì nói hơi chậm nên hôm qua kệ xác cho nó load hẳn 3 tiếng khi đi ăn và ngủ trưa nhưng cũng chẳng xong. Có anh em nào biết là bệnh gì thì tư vấn giúp với. Thanks very much.

ancola66

Super V.I.P
Nghe các bác nói bản 1.17.25.09 nhanh, nhạy lắm. sao mình cài radio V17 đó (sau khi cài đã HR cẩn thận tới 3 lần) vào con HD của mình sau khi up rom 6.5 V64 của bác Quang thì đến load trang vnexpress cũng chẳng xong. vì thấy có bác bảo vừa cài thì nói hơi chậm nên hôm qua kệ xác cho nó load hẳn 3 tiếng khi đi ăn và ngủ trưa nhưng cũng chẳng xong. Có anh em nào biết là bệnh gì thì tư vấn giúp với. Thanks very much.
Bạn dùng IE hay OPERA vậy? Các build mới tích hợp Manila mới (Kèm My Locations) rất hay gây lỗi cho IE đó nhe :(. Thời điểm này thì 6.1 và Manila 2.1 vẫn là No 1:)) (Chạy nhanh, nhẹ gần như không có lỗi gì)

cuncon2008

Mình dùng Opera mà. mặc định trong bản Rom WM 6.5 V64 của bác Quang là Opera. hôm qua đã định quay lại 6.1 và radio 1.14 nhưng sáng ay sau khi up lại raido và softreset (ko HR nữa) thì GPRS nhanh hơn được chút. thôi chấp nhận được.

namfat

Máy mình vẫn đang xài Radio 1.13.25.24!
Chắc phải tổ chức up thử thôi chứ sóng yếu thật, vào trong nhà kín là mất sóng.

HuynhThanh

Máy mình vẫn đang xài Radio 1.13.25.24!
Chắc phải tổ chức up thử thôi chứ sóng yếu thật, vào trong nhà kín là mất sóng.

Trong tất cả các bản radio mình từng dùng qua, bản 1.13 là chất lượng kém nhất, bạn nên úp các bản khác nhé!

namfat

Trong tất cả các bản radio mình từng dùng qua, bản 1.13 là chất lượng kém nhất, bạn nên úp các bản khác nhé!

Mình vừa up lên bản 1.17.25.09.
Bước đầu test thấy GPS, Wifi chạy nhanh hơn hẳn.
Sóng ĐT và pin chưa test được, chắc phải xài 1 tz xem ntn. =D>:D