• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Radium

Moderator
Cài nokia pc suite mình đã cài rồi nhưng đt không có mục pc suite để chọn lúc cắm cap . Như vậy là không kết nối được phải không bạn?

Bạn cắm điện thoại vào máy bật pcsuite xem nó có kết nối k?

MinhThang

Manager
Cài nokia pc suite mình đã cài rồi nhưng đt không có mục pc suite để chọn lúc cắm cap . Như vậy là không kết nối được phải không bạn?

Muốn kết nối ĐT với máy tính bạn cần cài đặt Nokia PC suite, khi cài đặt đến bước cuối cùng nó đòi hỏi bạn thiết lập kết nối, lúc đó bạn cắm cáp USB kết nối với ĐT, sau khi dò tìm nhận diện được ĐT của bạn thì sẽ hoàn tất. Sau đó bạn muốn kết nối ĐT với máy tính chỉ cần cắm cáp kết nối là nó sẽ nhận được.
Bạn nên tham khảo bài này kỹ trước khi Flash.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?55955-tong-hop-cach-up-can-thiep-change-product-code-cho-fw-nokia-bang-Jaf#.UXvqIKLIY0Y

kutem1990

Bước chọn fw thay vì chọn trong mục thì mình kéo thả nó vào được không bạn?

tuan586

Member
Xin file rofs2 nokia 5230 rm 588 v51.6.00.2 bản gốc

ai có cho em xin bản gốc nha tại naviflim ko cho dow nữa huhu

kutem1990

M.n ơi sao mình up Fw The dark knight xong thì không cập nhật được thư viện nhạc nhỉ? Máy báo không tìm thấy bài hát trong khi Bh trong thẻ quá trời luôn@@

MinhThang

Manager
M.n ơi sao mình up Fw The dark knight xong thì không cập nhật được thư viện nhạc nhỉ? Máy báo không tìm thấy bài hát trong khi Bh trong thẻ quá trời luôn@@

Bạn đọc kỹ lại thông tin của bản CFW xem được mod nhạc load đọc tại đâu?

tuan586

Member
cho em hỏi tại sao em up fw gốc của trung quốc về em thêm ngôn ngữ tiếng việt rồi mà khi flat xong thì chọn ngôn ngữ thấy tiếng việt bị lỗi font mà khi chọn tiếng việt máy cứ khởi động lại liên tục???

kutem1990

Bạn đọc kỹ lại thông tin của bản CFW xem được mod nhạc load đọc tại đâu?

Mình xem rồi nhưng không thấy HD về mục đó . Giờ thấy Fw có 2 lỗi là không quay màn hình được và không cập nhật thư viện nhạc được @@.

Radium

Moderator
Mình dùng Cfw The Dark Knight , bản này hình như chưa fiw lỗi thì phải , bản mới update của dangquy thì chưa up cho 5530

Bản Update The Darknight Rise mình là người port qua 5530 mà bạn @@

kutem1990

Bản Update The Darknight Rise mình là người port qua 5530 mà bạn @@

Ui mình mới tham gia nên không biết , sr bạn nha . Cơ mà màn hình nó không xoay dù đã bật cảm biến là sao ta ? :(

tuan586

Member
sao em dow bản fw ver 51.6 của tàu khựa về add ngôn ngữ tiếng việt và font tiếng việt về mà flat xong chọn tiếng việt nó cứ tắt máy lại bât máy liên tục là sao ạ?