• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Radium

Moderator
sao em dow bản fw ver 51.6 của tàu khựa về add ngôn ngữ tiếng việt và font tiếng việt về mà flat xong chọn tiếng việt nó cứ tắt máy lại bât máy liên tục là sao ạ?

Cái đó chắc do lỗi khi bạn thêm ngôn ngữ rồi, bạn làm lại xem sao. :D

tuan586

Member
[/url]
[/url]
[/url]

hoang193

mình dow 1 cfw về, nó tên FeRp0l s^3(nhưng không nhớ nguồn nữa.hix) mình thấy nó dùng khá ổn.Mod thêm tí là OK. NHưng font của nó thì không hỗ trợ tiếng việt hoàn toàn(một số dấu bị lỗi). mình thay font tv vào thì lại mắc 1 lỗi khác. vào mấy app: smart seting, free unrar... thì nút chọn và nút trở về nó hiển thị: "í" và "ì" nhìn mất cảm tình quá. Nếu để font cũ thì 2 nút đó bình thường
Mà thay font nào vào nó cũng bị như vậy cả, nên chắc chỉ do trong cfw thôi
Ai biết sửa cái này thế nào không giúp m với!!
à mà mình online dt nên không biết up ảnh thế nào cả

Radium

Moderator
mình dow 1 cfw về, nó tên FeRp0l s^3(nhưng không nhớ nguồn nữa.hix) mình thấy nó dùng khá ổn.Mod thêm tí là OK. NHưng font của nó thì không hỗ trợ tiếng việt hoàn toàn(một số dấu bị lỗi). mình thay font tv vào thì lại mắc 1 lỗi khác. vào mấy app: smart seting, free unrar... thì nút chọn và nút trở về nó hiển thị: "í" và "ì" nhìn mất cảm tình quá. Nếu để font cũ thì 2 nút đó bình thường
Mà thay font nào vào nó cũng bị như vậy cả, nên chắc chỉ do trong cfw thôi
Ai biết sửa cái này thế nào không giúp m với!!
à mà mình online dt nên không biết up ảnh thế nào cả

Quan trọng là bạn phải up hình tất cả mấy chỗ bị lỗi lên. Và up font tiếng Việt đó lên mình sẽ fix cho. Fw này bạn chỉ dùng được tiếng Anh nha. Dùng tiếng Việt sẽ bị lỗi.

hoang193

Quan trọng là bạn phải up hình tất cả mấy chỗ bị lỗi lên. Và up font tiếng Việt đó lên mình sẽ fix cho. Fw này bạn chỉ dùng được tiếng Anh nha. Dùng tiếng Việt sẽ bị lỗi.
mình đang dùng font này nè b: http://www.mediafire.com/?k1pvtdf1ibfbvdf
còn hình thì up từ dt mình ko biết làm sao kả b ạ

hoang193

Vậy bạn chỉ cần nói những mục như "Thoát", "Ẩn" (trong nhạc ấy), "Menu", "Trở lại", "Tiếp tục", "Ok", "Xoá" (hình chữ x) là những chữ j
tất cả đều bình thường cả(hiện chữ đầy đủ). chỉ có 2 nút tùy chọn khi mở freeunrar, hoặc ́martseting là bị lỗi.nếu vẫn khó hiểu thì bạn cho m mail nha, m gửi ảnh cho bạn

Dragon459

Manager
tất cả đều bình thường cả(hiện chữ đầy đủ). chỉ có 2 nút tùy chọn khi mở freeunrar, hoặc ́martseting là bị lỗi.nếu vẫn khó hiểu thì bạn cho m mail nha, m gửi ảnh cho bạn

Bạn cứ up ảnh lỗi ở 2 ứng dụng đó và ở ngoài menu, homescreen để mọi người vô giúp đỡ.
Theo mình thì bây giờ bạn nên thử cài lai phiên bản khác của 2 ứng dụng đó coi còn lỗi k đã. Vấn đề này nằm ở file ngôn ngữ thôi.

Gửi từ các thiết bị di động của tôi.

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
..............

Bạn thay lại toàn bộ file ngôn ngữ r01 và font trong cfw đang dùng nhé. Cái này là do mod belle ngôn ngữ EN và Font không đồng bộ nên thế.
Để ăn chắc k phải flash lại nhiều lần thì thay luôn cả r96 nữa.

hoang193

Bạn thay lại toàn bộ file ngôn ngữ r01 và font trong cfw đang dùng nhé. Cái này là do mod belle ngôn ngữ EN và Font không đồng bộ nên thế.
Để ăn chắc k phải flash lại nhiều lần thì thay luôn cả r96 nữa.

à, cáj này chắc đúng ý mình rồi nè.mình cũng nghĩ v mà ko biết do file nào kả
vậy bây giờ mình thay file nào v b?nó ở trong rof2 à?m cóp file ngôn ngữ này từ bản gốc dow trên navi à?

Radium

Moderator
à, cáj này chắc đúng ý mình rồi nè.mình cũng nghĩ v mà ko biết do file nào kả
vậy bây giờ mình thay file nào v b?nó ở trong rof2 à?m cóp file ngôn ngữ này từ bản gốc dow trên navi à?

Bạn cứ thử xem. :D