• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

tuan586

Member
Xoá font cũ rồi cho vào. Viết tiếng Việt có dấu nhé bạn

ax,flat xong giờ bật lên hiện chữ nokia xong màn hình đen xì 3 nút bàn phím vẫn sáng anh ơi
mà anh biết chọn thế nào để flat xong ngôn ngữ mặc định là tiếng việt và bỏ cái flat xong bắt chọn nước nữa ạ

hoang193

cho mình hỏi cái nữa
cái cf này mình flash xong thì không cài được shazam(phần cài đặt có sẵn) trong khj mình đã bung shazam ra và xóa hết trong rosf. kì lạ hơn là nếu mình ném nó vào luôn thì fl xong lại ko chạy dc.m thík app này mà ko dùg dc,chán

Radium

Moderator
cho mình hỏi cái nữa
cái cf này mình flash xong thì không cài được shazam(phần cài đặt có sẵn) trong khj mình đã bung shazam ra và xóa hết trong rosf. kì lạ hơn là nếu mình ném nó vào luôn thì fl xong lại ko chạy dc.m thík app này mà ko dùg dc,chán

Bạn xem lại rofs2 có quá dung lượng sau khi quăng Shazam không?

tuan586

Member
cho mình hỏi giờ mình đang dùng ver 51.6 máy 5230 rm588, giờ mình ko muốn dùng bản cook nữa mà thích dùng bản gốc, nhưng ko có bản gốc tiếng việt, đã thử làm nhưng ko thành công, cho mình hỏi giờ mình flat với 2 file , 1 file c00 của v51.6 và file .v20 của ver 51.0 dc ko ạ? (chỉ flat 2 file thôi)

Radium

Moderator
cho mình hỏi giờ mình đang dùng ver 51.6 máy 5230 rm588, giờ mình ko muốn dùng bản cook nữa mà thích dùng bản gốc, nhưng ko có bản gốc tiếng việt, đã thử làm nhưng ko thành công, cho mình hỏi giờ mình flat với 2 file , 1 file c00 của v51.6 và file .v20 của ver 51.0 dc ko ạ? (chỉ flat 2 file thôi)

Nếu là FW gốc thì mình không chắc chắn lắm :D

hoang193

Bạn thử pack Shazam này xem

Cái này...ok lắm, cám ơn bạn nhiều=D>
giờ còn cái gói ngôn ngữ nữa thôi.
Mình tách gói ngôn ngữ từ bản cook của bạn Dangquy197 thì không còn kí tự lạ nữa, OK. Nhưng hình như nó dính mất mấy file nào đó nên bản cook of m lại bị lỗi mấy chỗ(Lỗi roompath, thêm icon mấy ứng dụng trong menu mà mình không cài, menu cũng bị xáo trộn...)
Bạn có gói ngôn ngữ gốc của nó không up giùm mình với, cả tiếng anh và tiếng việt nhé. Mình dùng 5250

p/s: à quên, mình có cần xóa gói cũ trước khi cài gói mới vào không?

nhokwaythk

Giúp CFW N97mini

Bác nào tạo giúp mình CFW n97 mini mà khi flash xong là xóa hết vào tạo lại thư mục resource của ổ E với. tại mình cài font vào ổ E nên giờ die rồi, làm mọi cách cũng hem đc, tập tành CFW mà cũng không đc, sẳn chỉ mình can thiệp vào file nào để chỉnh sữa nó lun nha hihi thank các bác nhìu nhaz!!!^^

congtutrensan_9x

Bác nào tạo giúp mình CFW n97 mini mà khi flash xong là xóa hết vào tạo lại thư mục resource của ổ E với. tại mình cài font vào ổ E nên giờ die rồi, làm mọi cách cũng hem đc, tập tành CFW mà cũng không đc, sẳn chỉ mình can thiệp vào file nào để chỉnh sữa nó lun nha hihi thank các bác nhìu nhaz!!!^^

flash về fw gốc. Mặc định FW gốc khi factory sẽ xóa dữ liệu trên ổ E

phieumedia47

các PRO ơi giúp e cái này với
Tình hình là sáng nay ngủ dậy ngồi nghịch cái lenovo p700i
e dùng phần mềm SP flash tool
có chức năng format sau đó e format nand flash => h máy e khởi động k bootroom được, k lên màn hình luôn

k biết có phải bị xóa nand flash k nữa
ai biết cách khắc phục chỉ giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

fw gốc không xóa đc ổ E bạn ạ, nếu đc thì mình chầu chực ở đây làm gì

bạn chạy fw gốc xong format bằng 4 phím cho ăn chắc nhé. nếu không được thì làm thử như sau

private/10059c9/ bạn thử thêm lệnh CP Z:/resouce/fonts/* E:/resouce/fonts/*
hoặc CP Z:/resouce/fonts/* C:/resouce/fonts/*
hoặc lệnh DEl E:/resouce/fonts/*

Máy không khởi động được lên MiniCMD không chạy được. cũng nản
Hoặc dùng JAF cắm cáp nhấp nút nguồn ấn check. ở mục services chọn TEST MOD. vào mục format factory chọn format all.

Hoặc dùng Phoenix để flash FW gốc.

Mình chỉ nhớ mang vậy thôi. Không thì bạn mang ra quán người ta chạy lại cho.

Chỉnh sửa cuối: