• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

designsgn

Anh em ơi, giúp mình với mới up con E 71 lên V 400. 21.13, cai FW cũ có tiếng việt up lên mất tiếng việt rối, máy mình mua ở Hnam, Trần quang Khải, giờ up tiếng việt thì làm sao, có ai rãnh thì hướng dẫn mình với nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Anh em ơi, giúp mình với mới up con E 71 lên V 400. 21.13, cai FW cũ có tiếng việt up lên mất tiếng việt rối, máy mình mua ở Hnam, Trần quang Khải, giờ up tiếng việt thì làm sao, có ai rãnh thì hướng dẫn mình với nhé.

Bạn phải tìm code ngôn ngữ hỗ trợ tiếng Việt, sau đó dùng NSU up lại hoặc bạn dùng navifirm, down bản fw có tiếng Việt về, dùng JAF up lại.
Tất cả các hướng dẫn đều đã có, bạn search bên ngoài nhé!

habaolinh

Super V.I.P
mình đang chạy lại pm bằng software updata của nokia đang bước quan trọng thì mất điện ,thế là máy hư ,xxx.hic ae ai biết có cách nào khắc phục help mình với(liệu đưa ra tiệm bọn nó có sửa đc ko nhĩ )

Máy bạn là máy gì vậy? Nếu ở HN thì mang qua mình xem thử.

Last edited by a moderator:

poison071089

Như thế này là máy xách tay đúng ko các bác? Máy em thấy up lên vẫn tiếng việt ngon nhưng sao phần chỉnh âm thanh rock,bass... chỉnh ko có sự thay đôỉ nữa. Ai bị như em ko nhờ?

Posted via Mobile Device

chipcoi88

Máy bạn là máy gì vậy? Nếu ở HN thì mang qua mình xem thử.
mình dùng n91 8gb .nghe nói rất dễ bị banh IMEI .Hic, tiếc mình không ở hn .mà cho mình hỏi :nếu đem ra tiệm sửa thì tỷ lệ thành công có cao không nhỉ

Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
mình dùng n91 8gb .nghe nói rất dễ bị banh IMEI .Hic, tiếc mình không ở hn .mà cho mình hỏi :nếu đem ra tiệm sửa thì tỷ lệ thành công có cao không nhỉ

Posted via Mobile Device

Nếu downgrade mới dễ banh imei. Đem ra tiệm tùy tay nghề của thợ.

chipcoi88

Mình đã đem ra tiệm sửa gần nhà nhưng tình hình gay wá.nó bảo imei không bình thường
Posted via Mobile Device

chipcoi88

Uk. Đúng rùi mấy số đầu là như thế đó. Như vậy có sửa đc không?
Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
Uk. Đúng rùi mấy số đầu là như thế đó. Như vậy có sửa đc không?
Posted via Mobile Device

Nếu máy hàng cty thì còn hy vọng, chứ máy hàng ngoài thì chỉ có nước thay cặp thôi.

chipcoi88

Nếu máy hàng cty thì còn hy vọng, chứ máy hàng ngoài thì chỉ có nước thay cặp thôi.
thì hàng công ty mà.thế có khó sửa không pạn.hình như không phải tiệm nào cũng sửa được thì phải

Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
thì hàng công ty mà.thế có khó sửa không pạn.hình như không phải tiệm nào cũng sửa được thì phải

Posted via Mobile Device

Đúng rồi, ko phải tiệm nào cũng sửa đc, vả lại giá thành cũng mắc nữa. Nếu ở HN mà muốn sửa thì call cho mình.

kienbk0

mấy anh ơi! Giúp em với, chẳng là em dung phần mềm pcsui up firmware cho thằng e63 bằng cap nhưng up xong nó đòi lock code mà em chẳng biết la bao nhiêu cả! mong mấy anh chỉ giup em với!

habaolinh

Super V.I.P
mấy anh ơi! Giúp em với, chẳng là em dung phần mềm pcsui up firmware cho thằng e63 bằng cap nhưng up xong nó đòi lock code mà em chẳng biết la bao nhiêu cả! mong mấy anh chỉ giup em với!

Mang ra hàng nhờ người ta Factory Setting lại nhé.

lephunghien

Em hôm qua mới up Frimware cho con N95 nhưng quên đổi Product code nên máy không có tiếng việt.Giờ em dùng nss đổi code về việt nam và up lại bằng NSU có được không các Bro?bản của em là bản mới nhất,chọn cái reintall trong NSU là được phải không?VD máy em đang là 31.0.0.15 nggoon ngữ Châu âu thì vẫn up lại 31.0.0.15 ngôn ngữ việt Nam được chứ?

habaolinh

Super V.I.P
Em hôm qua mới up Frimware cho con N95 nhưng quên đổi Product code nên máy không có tiếng việt.Giờ em dùng nss đổi code về việt nam và up lại bằng NSU có được không các Bro?bản của em là bản mới nhất,chọn cái reintall trong NSU là được phải không?VD máy em đang là 31.0.0.15 nggoon ngữ Châu âu thì vẫn up lại 31.0.0.15 ngôn ngữ việt Nam được chứ?

Bạn up offline đi, N95 ra FW ver 35 rồi. Up offline đỡ phải mất công đổi code.

Leeproz

Tìm fw mới nhất cho E62!!

Bác nào có bản fw mới nhất cho E 62 thì giúp e với! Thanks

trunganh0412

Bác nào có bản fw mới nhất cho N82 up lên giúp em với.Thanks trước nha.Vì up bằng NSU lâu quá