• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

habaolinh

Super V.I.P
mọi người ơi, cho em hỏi 1 chút. Em đổi code sang việt nam rồi nhưng không up FW thì lúc đó đã hỗ trợ tiếng việt chưa nhỉ??? hay em phải up FW nữa thì mới hỗ trợ tiếng việt vậy ah??
FW mới nhất của n95 8gb la v31 ,nó có hơn v20 nhiều không vậy
Thanks ^^

Đổi code sang mà chưa up thì lấy đâu ra TV?????:-?:-?:-?

Zenki

Super V.I.P
mọi người ơi, cho em hỏi 1 chút. Em đổi code sang việt nam rồi nhưng không up FW thì lúc đó đã hỗ trợ tiếng việt chưa nhỉ??? hay em phải up FW nữa thì mới hỗ trợ tiếng việt vậy ah??
FW mới nhất của n95 8gb la v31 ,nó có hơn v20 nhiều không vậy
Thanks ^^
Hic! Bạn hỏi hay quá :( Đổi Code mà không up FW thì lấy đâu ra tiếng Việt mà cho vào?

anhquang248

Posted via Mobile Device
Fw mới hok ảnh hưởng đến camera bạn ah. M đag xài fw mới nhất đây. Yên tâm chưa?

vậy trong quá trình up FW mà lỡ bị cúp diện hoặc dis mạng thì có ảnh hưởng j đến máy không anh?? ví dụ như bị hỏng camera hoặc nặng hơn là mất nguồn...????

habaolinh

Super V.I.P
vậy trong quá trình up FW mà lỡ bị cúp diện hoặc dis mạng thì có ảnh hưởng j đến máy không anh?? ví dụ như bị hỏng camera hoặc nặng hơn là mất nguồn...????

Nếu đang trong giai đoạn flash thì chắc chắn là mất nguồn rồi.

hhkkll

vậy em up FW có nên fomat 4 ngón không anh??? và khi fomat xong thì có cần đổi core lại không vậy ạ

Posted via Mobile Device
Format củg đc, hok format cũg chẳg sao. Đã đổi code thì cứ để im đấy mà xài, mai mốt up khỏ fải đổi. Còn mún thì cứ việc đổi.

Ps: bạn hok chịu đọc nhữg bài viết hướng dẫn j hết. Chịu khó đọc đi. Bạn hỏi nhữg vấn đề.... Làm ae thấy nao nao.

bety

xin giúp đỡ up FW cho e71

thân gửi các bạn mình đã sử dụng mọi cách để updat fw 400 nhưng đều khôn dược ( kể cả online và ofline)
úp băng JAF mình thử tắt nguồn thì nhận được bảng thông báo sau
Can not make Imei backup using pm file 2008 !!!!! continue
mong các bạn chỉ mình cách khắc phục

habaolinh

Super V.I.P
thân gửi các bạn mình đã sử dụng mọi cách để updat fw 400 nhưng đều khôn dược ( kể cả online và ofline)
úp băng JAF mình thử tắt nguồn thì nhận được bảng thông báo sau
Can not make Imei backup using pm file 2008 !!!!! continue
mong các bạn chỉ mình cách khắc phục

Đã trả lời bạn rồi mà, nếu tăt nguồn thì làm sao mà back up đc, ấn vào YES nhé, còn nếu muốn back up thì phải bật nguồn lên rồi bỏ chế độ Dead USB đi.

bety

than gửi bạn nhưng mình vừa chạy ở chế độ mở nguồn nó củng hiệ bảng thông báo như thế, nếu nhấn YES thì có an toan không,mong bạn hướng dân

tieuhoantu

Trước khi up bằng jaf thì backup rpl và pm308 nghen bạn.

K là có chuyện j thì tèo cái dt á. Đổi code rồi thì up bằng nus cho an toàn.

Gengii

E làm theo bài Mod camera để nâg cấp, hem bik sao nó hem jô đc camera lun , nó báo là "unexpected error occurred, restart phone" e tìm thì thấy nâg cấp FW có thể khắc fục đc ( hên xui :D ) mấy a choa e hỏi máy e là 5630XM đã hack gòi nếu e nâg cấp FW có fải hack lại hem jạ? Ai bik cách sửa lỗi này chỉ júp e jới >.<

hhkkll

Posted via Mobile Device
Cái camera of bạn báo như thế, sau khi kđ lại mà hok vào đc nữa thì cáp nguồn có vấn đề bạn ah. Hok fải fw đâu.

huy161990

Cho em hỏi.
Em mới biết Update hum wa. Theo lời hướng dẫn của Topic trên.
Up xong rồi. Thì ok hết , Nhưng cái chính ở đây là....
Em dùng My Opera Vitalk Bookmart và Wed
vào Wed của Nước ngoài thì chẳng có chuyện gì xãy ra . Nhưng khi vào wed của Vn toàn bị lỗi Font chữ.
Khác phục thế nào vậy anh ???

huyduonghn

Hiện tại mình có con N73 thường. Mình mới up FW mới nhất qua phần mềm NSU. Mình có sử dụng PM NSS để đổi code cho máy => N73 ME nhưng mà dùng JAR để up lên FW mới nhất của N73 ME thì ko ổn? cứ báo lỗi hoài ah. Liệu có cách khắc phục ko nhỉ? các mem giúp m với nhé.
Điều mình muốn là phím shortcut nghe nhạc của máy mình vào phần nghe nhạc luôn nên mình ko cần up lên N73 me cũng được. Có ai có cách nào giúp mình ko? Xin chỉ giáo

tux4892

fw tiếng việt thì nó ghi ntn hả các bác? Có cách nào nhận dạng mà k cần thử k
Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
fw tiếng việt thì nó ghi ntn hả các bác? Có cách nào nhận dạng mà k cần thử k
Posted via Mobile Device

Mỗi FW của 1 máy đêug có ký hiệu khác nhau, FW của bạn file TV có ký hiệu V17.

ngocson04071990

Không thể Up FW cho N82 bẳng các phương pháp đã có?

Đầu tiên e xin nói răng e mở topic này mong các a giúp đở, e k up đc N82 bằng nhiều phương pháp a
Mong các a mod k xoá

Đầu tiên là e up bằng JAF
Nhưng k đc, e đã up 5 6 lần mà vẫn vậy
Up ở đie phone cũng k đc lun :((

Nó cứ ra như vậy :(

kế đến là Up bằng Phonenix

Cũng ra như vậy :( Em cũng làm 4-5 lần :((

Cuối cùng là e úp bằng NSU
Lúc đầu NSU nhận đc

Nhưng 10 giây sau đó :((

Giờ thì e đã hết cách òi :((
A nào bít tại sao chỉ e với :((

Kojiro

Super V.I.P
Bạn nên thử 4mat 4 ngón máy trước khi up bằng NSU.
Chúc bạn may mắn, đây là cách thứ 4 cho bạn :)