• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

vanthien1388

Help cái n81 của em với, update bị lỗi=>ko bật máy đc luôn rối

Đang update firmware tới giai đoạn đợi 15' thì nó treo máy, rồi báo lỗi , em làm theo là tháo pin+rút cáp..... cuối cùng giờ ko bật máy lên đc luôn giờ phải làm sao h mấy pro:( , nhấn nút nguồn ko lên luôn, y chang là nó chết weo rùi á:((

Taybac

Well-Known Member
Mình vừa dùng chương trình Nokia software updater để up FW cho con E71 lên V400 . Bây giờ muốn dùng file HelloOX2 đã sign http://cer.opda.cn của phiên bản FW cũ của mình là V300 để hackphone thì có được không các bạn ???
Mong hồi âm sớm . THANKS

habaolinh

Super V.I.P
Đang update firmware tới giai đoạn đợi 15' thì nó treo máy, rồi báo lỗi , em làm theo là tháo pin+rút cáp..... cuối cùng giờ ko bật máy lên đc luôn giờ phải làm sao h mấy pro:( , nhấn nút nguồn ko lên luôn, y chang là nó chết weo rùi á:((

Chạy lại = Phoenix hay JAF là đc mà, nếu ở HN thì mang qua mình chạy cho.

mrkop2906

Máy mình thuộc type RM-472. Mình muốn cài tiếng việt cho máy nên dùng NSS đổi code của máy. Sau khi đổi xong thì dùng NSU nó báo ko có phần mềm phiên bản thích hợp. Mình dùng NSS để đổi lại code cũ nhưng nó cứ báo scan error. Mình đã xài PC suited ver 6 và NSS 1.0.38.12 nhưng vẫn ko đc. Ai bik help mình với :( THanks nhiều

Cái này có 2 cách làm nhé :

1. Làm theo cách của bạn cũng được nhưng hãy dùng PC suite mới nhất nhé để Nokia cung cấp đủ bộ Driver của điện thoại mà bạn đang dùng...Đã test ngon trên
2. Muốn đổi code ấy thì dùng JAF đi. Cái này đổi rất nhanh ko đến 1 phút đâu mà lại dễ làm. :D:D:D:D Nếu muốn dùng JAF thì PC suite của bạn cũng phải dùng bản mới nhất. Đa test ngon trên Nokia N78 RM-235

mrkop2906

Hỏi về code cho Nokia N78

Cho em hỏi cái có cái code nào của Nokia N78 vừa có Tiếng Việt, Tiếng Trung không vậy?

myhang79

Cho em hỏi cái có cái code nào của Nokia N78 vừa có Tiếng Việt, Tiếng Trung không vậy?

Của bạn đây: Mình nghĩ chắc không có quá
NOKIA N78 ASIA/PACIFIC APAC

0548551 Taiwan Taiwan's silver and blue
0548552 Hongkong Bank in Hong Kong and blue
0548553 Singapore Singapore silver and blue
0548554 Vietnam Vietnam silver and blue
0548584 Philippines Philippine silver and blue
0548585 Australia Australia silver and blue
0548586 Indonesia Indonesia silver and blue
0548596 Thailand Thailand silver and blue
0548599 Singapore Singapore silver and cocoa brown color
0548612 Vietnam Vietnam silver and cocoa brown color
0548613 Philippines and the Philippine Bank of cocoa brown color
0548614 Australia Australia silver and cocoa brown color
0548615 Indonesia Indonesia silver and cocoa brown color
0548648 Thailand Thailand silver and cocoa brown color
0548649 Taiwan Taiwan silver and cocoa brown color
0548650 Hongkong Bank in Hong Kong and cocoa brown color
0556046 New Zealand New Zealand silver and blue color
0556047 New Zealand New Zealand-and cocoa-brown color
0555490 MALAYSIA Malaysia silver and blue color
0555491 MALAYSIA Malaysia silver and cocoa brown color
0565647 India India warm cocoa brown and silver color
0560813 Cambodia Cambodia silver and cocoa brown color
0560814 Bengal Bangladesh Bank and cocoa brown color
0560815 APAC 1 Asia-Pacific Region Ⅰ silver and cocoa brown color
0560816 Cambodia Cambodia silver and blue
0560817 Bengal Bangladesh silver and blue
0560818 APAC 1 Asia-Pacific Region Ⅰ silver and blue
0565648 India Indian silver and blue

anhquang248

Cho em hỏi về up FW cua N95 8gb!!!

em mới tậu dc 1 con n95 8gb hàng xách tay về, FW hiện tại của nó là 20.0.016 RM-320, không có tiếng việt . em đang định dùng NSU để up lên FW mới nhất nhưng không biết khi up lên thì có hỗ trợ tiếng việt không và có gặp lỗi nào không, vì hình như có người đã từng up lên và camera không còn hoạt động nữa...Nếu có thì có cách nào an toàn mà dễ up nhất không, Mọi người giúp em với chứ về khoản này thì em gà lắm. Em cảm ơn nhiều.

P/S: hướng dẫn cụ thể cho em với .Việt hóa càng nhiều càng tốt chứ em rất rất là gà :(:(:(:(

hhkkll

em mới tậu dc 1 con n95 8gb hàng xách tay về, FW hiện tại của nó là 20.0.016 RM-320, không có tiếng việt . em đang định dùng NSU để up lên FW mới nhất nhưng không biết khi up lên thì có hỗ trợ tiếng việt không và có gặp lỗi nào không, vì hình như có người đã từng up lên và camera không còn hoạt động nữa...Nếu có thì có cách nào an toàn mà dễ up nhất không, Mọi người giúp em với chứ về khoản này thì em gà lắm. Em cảm ơn nhiều.

P/S: hướng dẫn cụ thể cho em với .Việt hóa càng nhiều càng tốt chứ em rất rất là gà :(:(:(:(

Posted via Mobile Device
Dùng nss đổi code wa tiếng việt rùi dùng nsu up mới có tiếng việt bạn ah.
Fw mới xài tốt mà bạn. Cái camera trước chập chờn hay hư lun là do cáp nguồn cơ. Cứ yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

anhquang248

Posted via Mobile Device
Dùng nss đổi code wa tiếng việt rùi dùng nsu up mới có tiếng việt bạn ah.
Fw mới xài tốt mà bạn. Cái camera trước chập chờn hay hư lun là do cáp nguồn cơ. Cứ yên tâm.

cho em hỏi câu hơi ngu... nss là cái j hả anh. cách làm như thế nào và hướng dẫn cụ thể cho em dc không...hix em ko có khiếu mò mẫm về khoản này. Và theo như anh nói thì lỗi camera không hoạt động nữa là không phải do mình nâng cấp FW đúng không ạ.Nếu thế thì em mới dám làm chứ thấy mấy cái topic kia nói về vấn đề này nên sợ lắm.
À em thắc mắc 1 tý về cái máy của em, máy em là hàng chính hãng, đã check imei trong http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr , nó có báo là N95 ....như vậy có gọi là máy tàu không nhỉ hix hix:(:(:(:(

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi câu hơi ngu... nss là cái j hả anh. cách làm như thế nào và hướng dẫn cụ thể cho em dc không...hix em ko có khiếu mò mẫm về khoản này. Và theo như anh nói thì lỗi camera không hoạt động nữa là không phải do mình nâng cấp FW đúng không ạ.Nếu thế thì em mới dám làm chứ thấy mấy cái topic kia nói về vấn đề này nên sợ lắm.
À em thắc mắc 1 tý về cái máy của em, máy em là hàng chính hãng, đã check imei trong http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr , nó có báo là N95 ....như vậy có gọi là máy tàu không nhỉ hix hix:(:(:(:(

NSS ( Nemesis Service Suite) là tool dùng để flash dòng máy Nokia dùng = box F1. Nếu ko có box thì chỉ dùng cable USB để 4mart hay đọc và chuyển đổi 1 số dữ liệu cho dòng BB5( đọc code, đổi product code....). Bạn chịu khó search trong box này sẽ có hướng dẫn cách sử dụng. Lỗi camera trước là do cáp( dây nguồn), muốn biết bệnh phải test. máy Nokia nào chả là hàng chính hãng, chỉ có máy nhái do Tàu SX thì mới gọi là máy Tàu.=))

bety

Up FW 400 cho E71 mọi cách đều không được

xin các bạn giúp mình với
mình đã dùng mọi cách để updat FW cho con e71 (online& offline) đều không được cuối cùng mình dùng JAF úp ở chế độ tắt nguồn thì báo lổi như sau
Can not make Imei backup using pm file 2008 !!!!! continue
mong các bạn giúp mình với

anhquang248

NSS ( Nemesis Service Suite) là tool dùng để flash dòng máy Nokia dùng = box F1. Nếu ko có box thì chỉ dùng cable USB để 4mart hay đọc và chuyển đổi 1 số dữ liệu cho dòng BB5( đọc code, đổi product code....). Bạn chịu khó search trong box này sẽ có hướng dẫn cách sử dụng. Lỗi camera trước là do cáp( dây nguồn), muốn biết bệnh phải test. máy Nokia nào chả là hàng chính hãng, chỉ có máy nhái do Tàu SX thì mới gọi là máy Tàu.=))

vậy anh oy, dòng BB5 mà anh nói ở đây có N95 8gb không.
Và lỗi camera bị trước đây chính xác là do cáp phải không ạ. Cáp ở đây là cáp trong điện thoại hay cap usb vậy anh... Thanks !!!

hhkkll

vậy anh oy, dòng BB5 mà anh nói ở đây có N95 8gb không.
Và lỗi camera bị trước đây chính xác là do cáp phải không ạ. Cáp ở đây là cáp trong điện thoại hay cap usb vậy anh... Thanks !!!

Posted via Mobile Device
Lạy Chúa, cáp nguồn bạn ạ. Cáp nối từ thân máy với hệ thống ờ phần trượt đó bạn. Trượt nhìu thì nó đứt. Lúc đó camera trc hok hoạt động đc, hoặc màn hình đen, hoặc cả 2.

anhquang248

Posted via Mobile Device
Lạy Chúa, cáp nguồn bạn ạ. Cáp nối từ thân máy với hệ thống ờ phần trượt đó bạn. Trượt nhìu thì nó đứt. Lúc đó camera trc hok hoạt động đc, hoặc màn hình đen, hoặc cả 2.

camera sau thì sao hả anh??? hình như những người trước bị hỏng cả camera trước và sau luôn mà???
Có khả năng đó xảy ra khi nâng cấp FW ko mấy anh nhỉ???

hhkkll

camera sau thì sao hả anh??? hình như những người trước bị hỏng cả camera trước và sau luôn mà???
Có khả năng đó xảy ra khi nâng cấp FW ko mấy anh nhỉ???

Posted via Mobile Device
Fw mới hok ảnh hưởng đến camera bạn ah. M đag xài fw mới nhất đây. Yên tâm chưa?

habaolinh

Super V.I.P
xin các bạn giúp mình với
mình đã dùng mọi cách để updat FW cho con e71 (online& offline) đều không được cuối cùng mình dùng JAF úp ở chế độ tắt nguồn thì báo lổi như sau
Can not make Imei backup using pm file 2008 !!!!! continue
mong các bạn giúp mình với

Chạy ở chế độ Dead USB thì ko back up đc là đúng rôi, cứ ấn YES nhé.

anhquang248

Cho Em Hỏi Đổi Code sang TV mà ko UP FW Thì ĐÃ có TV chưa?

mọi người ơi, cho em hỏi 1 chút. Em đổi code sang việt nam rồi nhưng không up FW thì lúc đó đã hỗ trợ tiếng việt chưa nhỉ??? hay em phải up FW nữa thì mới hỗ trợ tiếng việt vậy ah??
FW mới nhất của n95 8gb la v31 ,nó có hơn v20 nhiều không vậy
Thanks ^^