• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Kojiro

Super V.I.P
Mình up firmware mới cho N82.Bình thường quá trình phải diễn ra trên 30ph,nhưng máy mình chỉ thực hiện trong khoảng 5ph(gần xong máy cũng chớp nháy như bt),sau khi máy báo hoàn thành,máy khởi động lại thì màn hình trắng phớ,phải khởi động lại mới đc.Và cái quan trọng nhất là bên trong chả thay đổi gì cả( danh bạ,tin nhắn,phần mềm trên máy).Ngoại trừ ấn kiểm tra phiên bản thì máy có ghi là phiên bản mới đó thui.Pro nào bít cách khắc phục ko chỉ mình với.Thanks nhìu

FW mới hay là ở chỗ này mà bạn :) Nó vẫn giữ lại dữ liệu cũ, ko xóa mất đi. Nếu bạn muốn sạch thì 4mat 4 ngón lại rồi cài lại PM rồi dùng.
Còn tình trạng bạn nói trên là bình thường với fw 35.

Anhxtanh18

Em bật vẫn lên chữ nokia 1 lúc rồi tắt.Em dùng jaf up ở chế độ deal phone mà hok được! Hu hu

Anhxtanh18

khi dung chế độ dead phone nó hiện thông báo thế này

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000A980
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-159\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM-159_35.0.002_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM-159_35.0.002_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM159_31.0.002_039_U01_uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM-159_35.0.002_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM-159_35.0.002_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM159_31.0.002_039_U01_uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000A980
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

MinhTanM0bile

khi dung chế độ dead phone nó hiện thông báo thế này

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000A980
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

nó báo thế này bạn dùng jaf box phải không ??? nếu đúng thì bạn cài cái teamviewer lên mình làm cho ! có gì không hiểu cứ add ních chát mình vào mình giúp nhiệt tình :D !
http://download.cnet.com/TeamViewer/3000-7240_4-10398150.html?part=dl-6271747&subj=dl&tag=button

phamyun

FW mới hay là ở chỗ này mà bạn :) Nó vẫn giữ lại dữ liệu cũ, ko xóa mất đi. Nếu bạn muốn sạch thì 4mat 4 ngón lại rồi cài lại PM rồi dùng.
Còn tình trạng bạn nói trên là bình thường với fw 35.

Máy mình hiện đang bị lỗi phần game N-GATE và mục hình ảnh trong bộ sưu tập lúc nào cũng báo rỗng,ko sao xem đc ảnh mặc dù rất nhiều anh.Mình mún up bản firmware khác nhằm mục đích khắc phục 2 lỗi trên mà,nếu thế thì có cách nào khắc phục ko,MOD chỉ giùm với nha.Thanks

habaolinh

Super V.I.P
bạn trả lời mình nhanh 1 chút được k?thanks
Bạn add nick mình vào, mình chỉ cho:
thanhgiang1981
Máy mình hiện đang bị lỗi phần game N-GATE và mục hình ảnh trong bộ sưu tập lúc nào cũng báo rỗng,ko sao xem đc ảnh mặc dù rất nhiều anh.Mình mún up bản firmware khác nhằm mục đích khắc phục 2 lỗi trên mà,nếu thế thì có cách nào khắc phục ko,MOD chỉ giùm với nha.Thanks
Update FW xong bạn nhớ 4mat lại cả thẻ nhớ nữa là ok.

doanquocgia

E72 hạ firmware bị die, giải quyết thế nào đây các bác

Tình hình là lên version mới cho con E72 thấy chạy ko ổn, e hạ xuống bằng thằng Phonix
Giờ máy bị die
Các cao thủ giúp e với
E đã thử lại bằng JAF và Phonix đều ko được

hoanghai1992

firmware mới ổn thế mà pác lại down, có lỗi gì format máy về tình trạng ban đầu đã chứ down này nguy hiểm **

habaolinh

Super V.I.P
Bạn up lại FW mới nhất coi sao, còn BH thì mang ra Care đi, ko có BH thì mang ra hàng thôi.

nouvu2372

Thôi bạn nên đến trung tâm Bh của Nokia đi,vọc lung tung là có nguy cơ lắm đấy :ar!

doanquocgia

Thôi bạn nên đến trung tâm Bh của Nokia đi,vọc lung tung là có nguy cơ lắm đấy :ar!

E cũng định đi ra Care, mà đang về quê ở Long Xuyên, cuối tuần sau mới lên Sg, con dế nó bị vậy, chưa xử lí được liền, bứt rứt quá