• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

HaiBanh

Kinh nghiệm xương máu là dòng máy mới ko nên down fw, mà có lỡ down chết thì chạy lại bản mới nhất 1lần duy nhất thủ xem nếu ko dc thì để đấy mang ra care hoặc mang ra hàng họ có box làm chuẩn hơn, chạy tới chạy lui banh imei như chơi đấy :(

allstreet

mang ra care cẩn thận nha, nhìu topic cảnh báo care nokia làm ăn "luộc đồ" rồi đó, chúc "bồ nhí" của bro mau lành bệnh;;)

hakudo2408

Chừa rồi bác Tuấn à, ko có lần sau đâu
Ngay cuối tuần Care nó ko làm việc
Ann em rút kinh nghiệm đừng có down nhe

pác ko cần lưu ý đâu vì hầu hết ae trong pv đều có ý thức trong việc downgrade fw các dòng máy mới = die fone rùi :))

ttahoang

Không thể up dùng Phoenix 2009 để up firmware cho E52 031.012. Help...

Mình đã dùng phoenix và jaf bản mới nhất để up với mục đích hack phone, nhưng mỗi khi chuyển sang chế độ flash mode là máy không kết nối được. ai đã từng gặp tình huống này và giải quyết được giúp mình với. thanks!

skyxedapdien

anh em giúp dùm.5800 silver của mình là hàng vodafone của úc xách về,đã unlock xài phiên bản quốc tế.mọi thứ ok hết,chỉ có cái fw là cũ:20....mình đã thử up bằng nsu,*#0000# nhưng toàn cho ra fw 20...kô có fw 40...mới j hết
tìm hỉu trên diễn đàn thì cũng biết là phải làm bằng cách khác,đổi code,jaf này nọ...rồi thêm cái hack phone nữa,nhưng mình kô rành lắm,bro nào có nhã ý giúp mình thì cứ để số đt lại,đc thì hẹn ra cafe giao lưu hoặc mình gọi rồi hướng dẫn trực tiếp cho mình,kô thì mình nhờ làm dùm,cafe cà pháo mình chịu,cám ơn mọi người
mình ở tphcm,Q1

TomRyan8891_2009

bác thử dùng JAF chuyển code máy về mã 0559676 , sau đó up bằng NSU sẽ có tiếng Việt và FW mới nhất .

ttahoang

Đã giải quyết được bằng win 7. tuy nhiên, không hack phone được, cho dù đã tải thêm patch từ diễn đàn. potay.

luongvietdung

khi up firmware v40 cho 5800 bằng JAF khi đến bước USE INI hiện lên bảng select phone nhưng lại trống không có danh sack phone,ai biết giúp mình với

HaiBanh

làm thế nào để hack E90 vậy mong giúp đỡ

E90 FW 400 thì chưa có cách hack triệt để đâu, bạn xin file cer theo số imei sau đó sign file hello ox 1.03 instal vào máy, tiếp đó open helloOX lên (hình còn trâu vàng) cho nó chạy đến đoạn applying patches, lúc này máy đã bị stress thì bạn cứ install phần mềm vô tư, nhưng khi restat thì sẽ mất hack...nhưng lỗi bạn mô tả ở bài #1 thì hơi lạ, vì đa số các file .jar và các file theme thì ko cần hack vẫn install dc mà, bạn reset full máy lại thử xem sao, ko thì up lại fw lần nữa

condandatcang

Em up FW = Ovi nó down FW mới 4xx về rồi khoảng hơn 100 mb gì đấy nhưng trong quá trình cài đặt tự nhiên lai hiện thông báo mất kết nối điện thoại và phục hôif điện thoại em để 1 lúc thì điện thoại lại khởi động lại và tiếp tục thử lại up FW nhưng toàn như thế.
Mà cáp kết nối của em hoàn toàn bt không có vấn đề gì vẫn dùng để cop chương trình vào thẻ bt
Em thử cả up = NSU cũng bị lỗi tương tự như dùng ovi
các bác giúp em với cũng đến pó tay với thằng này

habaolinh

Super V.I.P
Em up FW = Ovi nó down FW mới 4xx về rồi khoảng hơn 100 mb gì đấy nhưng trong quá trình cài đặt tự nhiên lai hiện thông báo mất kết nối điện thoại và phục hôif điện thoại em để 1 lúc thì điện thoại lại khởi động lại và tiếp tục thử lại up FW nhưng toàn như thế.
Mà cáp kết nối của em hoàn toàn bt không có vấn đề gì vẫn dùng để cop chương trình vào thẻ bt
Em thử cả up = NSU cũng bị lỗi tương tự như dùng ovi
các bác giúp em với cũng đến pó tay với thằng này
4mat máy trc khi up nhé.

convitnay

giúp mình vơí máy mình up bằng jaf cứ nó thông báo vậy là sao erroor cheking cmt loader

thông báo vậy là sao các bạn xin chỉ dùm vơí help meeeeeeeeeee
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009E20
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Loader version: 09.0D.00 -> Revision: 0201
Patching CMT boot step1...
Patching CMT boot step2...
Patching CMT boot step3...
Sending RAW Loader...
....Error checking CMT loader...

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
giúp mình vơí máy mình up bằng jaf cứ nó thông báo vậy là sao erroor cheking cmt loader

thông báo vậy là sao các bạn xin chỉ dùm vơí help meeeeeeeeeee
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009E20
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Loader version: 09.0D.00 -> Revision: 0201
Patching CMT boot step1...
Patching CMT boot step2...
Patching CMT boot step3...
Sending RAW Loader...
....Error checking CMT loader...
Bạn up máy gì vậy? Nếu là dòng máy mới thì phải up = bản 1.98.65 thì mới ok.

HaiBanh

mình up bằng bản 1.98.65 beta đó máy mình là e72

bạn làm theo cách này nhé, tắt máy tháo pin ra cắm vào mở JAF lên làm các bước như khi chạy tắt nguồn , khi đến đoạn "press power on now" thì nhanh tay lắp cục pin vào nhấp nút nguồn 1 cái khi đó JAF sẽ nhận phone mà flash, nếu JAF đã tìm thấy phone rồi nhung vẫn bị lội "error init data...." thì đổi cổng usb... kiên nhẫn từ 4 tới 5 lần nhé,, vài lần ko dc thì chuyển qua flah phoenix đi, E72 dùng phoenix làm 1 phát ăn ngay...theo mình thấy mấy dòng máy mới cắm cable vào thì nó tự sạc pin(ví như n97 E72 hoặc N86...) flash với JAF hay báo lỗi linh tinh lắm, ngoài 2 lỗi trên còn lỗi "errror booting phone"...mình toàn làm cách này thành công 90% đấy, ko dc nua thi neu o SG mang máy qua mình up hộ cho

Chỉnh sửa cuối:

khanhvantang

giup mình với .khi đang up pc báo ngắt kết nối usb .sau đó máy không mở nguồn được nữa .có ai giúp mình khắc phục được ko