• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

vodang05

Bác nào có thề hướng dẫn em cách đổi code máy điện thoại bằng phoenix được không ah.!

habaolinh

Super V.I.P
Dùng Phoenix thì flash luôn đi, sao phải mất công đổi code rồi lại phải up = tool khác.

vodang05

Dùng Phoenix thì flash luôn đi, sao phải mất công đổi code rồi lại phải up = tool khác.

Nghĩa là sao hả bác,em vẫn chưa hiểu rõ lắm cái phoenix này,theo như bác nói thì có thể flash FW code khác code của máy được luôn mà ko phải đổi code ah.

habaolinh

Super V.I.P
Nghĩa là sao hả bác,em vẫn chưa hiểu rõ lắm cái phoenix này,theo như bác nói thì có thể flash FW code khác code của máy được luôn mà ko phải đổi code ah.
Đúng vậy, ví dụ bạn muốn flash máy để có TV thì chỉ cần down FW có TV về rồi dùng Phoenix flash là ok.

vodang05

Đúng vậy, ví dụ bạn muốn flash máy để có TV thì chỉ cần down FW có TV về rồi dùng Phoenix flash là ok.

Nhưng em xem ở trên diễn đàn bài J.A.F ý,thì thấy các bạn nói là phải down FW đúng mã code của máy về thì flash mới không bị lỗi,trường hợp mà một máy từ nước ngoài ko có tiếng việt nam thì đầu tiên down bản FW có chứa tiếng Việt Nam về,sau đó phải đổi code của máy cho phù hợp với code của FW minh vừa down về thì mới flash được chứ ah.!

panrai

Super V.I.P
Nhưng em xem ở trên diễn đàn bài J.A.F ý,thì thấy các bạn nói là phải down FW đúng mã code của máy về thì flash mới không bị lỗi,trường hợp mà một máy từ nước ngoài ko có tiếng việt nam thì đầu tiên down bản FW có chứa tiếng Việt Nam về,sau đó phải đổi code của máy cho phù hợp với code của FW minh vừa down về thì mới flash được chứ ah.!

nếu mà bạn chạy JAF thì ko cần đổi code đa7u bạn,mấy máy nước ngoài đem về xem nó RM mấy và vào navifirm tìm đùng FW củ nó mà có tv rùi chạy thôi ko cần đổi code đâu,trường hợp đổi code là bạn up bằng NSU thì phải đổi code,còn mình up bằng JAF thì vô tư mà up;;)

vodang05

nếu mà bạn chạy JAF thì ko cần đổi code đa7u bạn,mấy máy nước ngoài đem về xem nó RM mấy và vào navifirm tìm đùng FW củ nó mà có tv rùi chạy thôi ko cần đổi code đâu,trường hợp đổi code là bạn up bằng NSU thì phải đổi code,còn mình up bằng JAF thì vô tư mà up;;)

thế mình có cách nào đổi được RM của máy khong hả bác!

panrai

Super V.I.P
thế mình có cách nào đổi được RM của máy khong hả bác!

bạn đang định up máy gì vậy,hiện h trong PV ta có vài bạn đã đổi đc cho nhiều dòng máy lắm bạn vào xem thử xem sao

vodang05

ah` ko,đấy là em hỏi để tìm hiểu thêm thôi,hôm qua em up FW rồi,có bản đời cao hơn nhưng mà ko trùng code của máy nên em ko dám up thôi,hôm nay hỏi cho rõ hơn.Hi!

panrai

Super V.I.P
ah` ko,đấy là em hỏi để tìm hiểu thêm thôi,hôm qua em up FW rồi,có bản đời cao hơn nhưng mà ko trùng code của máy nên em ko dám up thôi,hôm nay hỏi cho rõ hơn.Hi!

pó tay ông luôn,đã chịu chơi thì cứ chơi tới luôn đi có gì đâu sợ,nếu mà có chết thì la làng lên anh em cứu cho cậu:)),mình bị hoài à có sau đâu chết riết rùi cùng quên thôi

habaolinh

Super V.I.P
Chưa nghe thấy thông tin bạn vừa nói.:(

yeuemthatlong07

Em úp con n96 lên fw 30.033 nhưng bây giờ em vào Đồng Hồ thì không thể chọn múi giờ cho máy.nó để "GMT 0:00" nhưng em không bấm vào để thay đổi được.giúp em với.

ahgnaoh_h2t

Các bạn giúp mình với,đọc bài nhiều quá hiện giờ mình lú lẫn hết rồi,.Mình dùng máy E71v200 cho minh hỏi mấy câu sau:
- Hiện giờ có mấy cách up FW,trong đó có mấy cách up online va có mấy cach up offline
- Đọc 1 số bài thì có nói đến code của máy gì gì đo.Vậy có phải code nay lien quan đến ngôn ngữ của máy?
- Mình gửi bài lên diễn đàn thì có 1 bạn hướng dẫ up offline bằng phoenix,cách này có thông dụng không,so với cách up online thì up offline thế này có khác nhau không.
- Máy mình hiện giờ không nhận cable USB mặc dù đã cài PC Siute,khi cắm cable vào thì điện thoại vẫn hỏi chọn chế độ nào,mình chọn 1 chế độ ,sau đó trên màn hình đt không thấy hiện 1 biểu tượng gì hết,còn trên máy tính thì không có biểu hiện gì,giờ có cách nào cho 2 anh em nó gặp nhau không? Mà cái v400 này có fix được cái camera khong,chứ v200 này camera tệ quá.
- Cáci bạn có thể nói rõ hơn về cái JAF và NSU được không?
Đó là thắc mắc của mình,làm ơn cho mình 1 bài hướng dẫn cụ thể luôn,cám ơn các bạn nhiều.

habaolinh

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với,đọc bài nhiều quá hiện giờ mình lú lẫn hết rồi,.Mình dùng máy E71v200 cho minh hỏi mấy câu sau:
- Hiện giờ có mấy cách up FW,trong đó có mấy cách up online va có mấy cach up offline
- Đọc 1 số bài thì có nói đến code của máy gì gì đo.Vậy có phải code nay lien quan đến ngôn ngữ của máy?
- Mình gửi bài lên diễn đàn thì có 1 bạn hướng dẫ up offline bằng phoenix,cách này có thông dụng không,so với cách up online thì up offline thế này có khác nhau không.
- Máy mình hiện giờ không nhận cable USB mặc dù đã cài PC Siute,khi cắm cable vào thì điện thoại vẫn hỏi chọn chế độ nào,mình chọn 1 chế độ ,sau đó trên màn hình đt không thấy hiện 1 biểu tượng gì hết,còn trên máy tính thì không có biểu hiện gì,giờ có cách nào cho 2 anh em nó gặp nhau không? Mà cái v400 này có fix được cái camera khong,chứ v200 này camera tệ quá.
- Cáci bạn có thể nói rõ hơn về cái JAF và NSU được không?
Đó là thắc mắc của mình,làm ơn cho mình 1 bài hướng dẫn cụ thể luôn,cám ơn các bạn nhiều.
1- Máy của bạn bị lỗi chân connect USB rồi, bây giờ muốn update online hay offline = USB đều ko đc, phải sửa hoặc ra hàng dùng cáp Fbus mới update đc.
2- Product code của máy đc coi như mã xác nhận máy đc bán tại khu vực nào, dựa vào đó khi update online sẽ tải về ngôn ngữ thích hợp, do đó đổi product code chỉ thích hợp với update online.
3- Update online là update trực tiếp qua mạng thông qua server của Nokia như NSU hoặc Ovi Suite, điều kiện là máy đang còn nguồn.. Update offline là update thông qua tools sửa chữa như JAF, Phoenix, Mx-key... và có thể chạy đc với máy mất nguồn hoặc bị die do phần mềm.

xjnhzaj

Cho mình hỏi, M vừa úp con n82 lên v35. giờ sign phần mềm vẫn bị lỗi chứng chỉ nên không cài được. M đã lấy được cer và key, trước khi up FW sign ngon ờ vậy mà giờ :-SS