• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

nguyentai8819

Bỏ vào PC nó không đọc luôn! Bạn nói đúng, thật ra mình tháo thẻ ra hơi bị ẩu :(( Vậy còn cách nào khác không zạ? Nhưng mình hoàn toàn không hiểu tại sao lại đòi mật mã như vậy, mình đã thử tất cả các mật mã như 0000, 12345. 1234, 1111,... đều không được, hix...

AquaSta

Moderator
Bỏ vào PC nó không đọc luôn! Bạn nói đúng, thật ra mình tháo thẻ ra hơi bị ẩu :(( Vậy còn cách nào khác không zạ? Nhưng mình hoàn toàn không hiểu tại sao lại đòi mật mã như vậy, mình đã thử tất cả các mật mã như 0000, 12345. 1234, 1111,... đều không được, hix...
Bạn đặt pass cho thẻ nhớ, sau khi format máy hoặc cập nhật fw thì file mmcstore đã bị mất nên máy không biết pass thẻ nhớ để truy cập, bạn mang ra hàng họ có USB để phá mã thẻ nhớ hoặc một cách nữa là quẳng bỏ
Đây là “phương thuốc” xem ra rất hữu hiệu và được áp dụng nhiều. Điều kiện để áp dụng được cách này là bạn phải có một chiếc điện thoại Nokia 9210i. Trong các loại điện thoại của Nokia, đặc biệt là có cái 9210i này có chức năng format thẻ nhớ MMC để xóa bỏ password đã được cài đặt.
Bạn bỏ thẻ nhớ có password vào 9210i rồi thực hiện lệnh format, máy sẽ hỏi password, bạn nhấn cancel để tiến hành format. Sau khi format xong thì thẻ nhớ MMC của bạn giờ đây sẽ như thẻ nhớ lúc ban đầu khi xuất xưởng, sẽ không còn dữ liệu và có password trên đó.
Cũng có nhiều máy ảnh KTS cũng có chức năng format và remove password cho thẻ nhớ MMC. Bạn cũng có thể dùng máy ảnh KTS thay cho chiếc điện thoại Nokia 9210i để thực hiện xóa bỏ password cho thẻ nhớ MMC.

cuoithu83

Bạn thử vào Phoenix, chọn Tools/Options/Product Location rồi chỉnh như hình dưới xem có được hok nha:

Em làm thử như vậy cũng không được anh ah! Cũng bị lỗi " Neither DP1.0 nor Dp2.0..." như của mafiaboylay2 . Chán! Làm mãi ko được! Em gà quá. Có ai pro chỉ bảo em cái chỗ "product location" với??Đa tạ đa tạ!
Mà em để ý cái chỗ ở thanh dưới có hiện chữ này: " superdongle not found, unable to authenticate product", ko biết có ảnh hưởng j ko nhỉ?:-?
ZL0.9850174_1_1.bmp

HIc, Dùng nic của ông anh:D

habaolinh

Super V.I.P
Em làm thử như vậy cũng không được anh ah! Cũng bị lỗi " Neither DP1.0 nor Dp2.0..." như của mafiaboylay2 . Chán! Làm mãi ko được! Em gà quá. Có ai pro chỉ bảo em cái chỗ "product location" với??Đa tạ đa tạ!
Mà em để ý cái chỗ ở thanh dưới có hiện chữ này: " superdongle not found, unable to authenticate product", ko biết có ảnh hưởng j ko nhỉ?:-?
ZL0.9850174_1_1.bmp

HIc, Dùng nic của ông anh:D
Add đường dẫn mới vào thì phải xóa đg dẫn cũ đi. VD mình để fw trong E:\phan mem\products thì vào Phoenix mình xóa hết đường dẫn cũ đi và add đường dẫn mới là E:\phan mem.

TungBach

Các bác pro giúp e với.con máy 6120 của e flash ko đc

E dùng JAF để nâng câp FW lên 7.2 hiện e đang dùng 6.1.
Đây là hình ảnh lỗi của e nó.

Flash đến đoạn này tự nhiên chậm lại.hok být lý do

Chạy đến đoạn này thỳ dừng hẳn lại lun.và xuất hiện lỗi

Đến đây e chọn Yes tiếp tục chạy nhưng ko đc .
Cuối cùng nó báo

Máy e ko tự đông khởi động lại,máy trắng màn hình.e gỡ pin,khởi động lại thì máy báo lỗi ko nhận Sim,e tháo Sim ra thỳ máy lại chạy bình thường.
Mong các bác cho ý kiến để e có thể khắc phục.

habaolinh

Super V.I.P
E dùng JAF để nâng câp FW lên 7.2 hiện e đang dùng 6.1.
Đây là hình ảnh lỗi của e nó.

Flash đến đoạn này tự nhiên chậm lại.hok být lý do

Chạy đến đoạn này thỳ dừng hẳn lại lun.và xuất hiện lỗi

Đến đây e chọn Yes tiếp tục chạy nhưng ko đc .
Cuối cùng nó báo

Máy e ko tự đông khởi động lại,máy trắng màn hình.e gỡ pin,khởi động lại thì máy báo lỗi ko nhận Sim,e tháo Sim ra thỳ máy lại chạy bình thường.
Mong các bác cho ý kiến để e có thể khắc phục.
Kiểm tra lại xem còn số imei ko, nếu còn thì mang qua mình fix lại lỗi simcard not valid cho.

doublekill99

update fw của vothien thì báo lỗi The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f123 (-2080247517)

Unable to get error message

vanhinhvu84

máy mình mua từ bên Đài Loan, mình đã đổi Product code và up firmware, đã có tiếng việt... xong sau khi hack phone và cài một số phần mềm và cũng remove một số phần mềm khác bi giờ thì khi vào trang web font tiếng việt hiển thị không chuẩn nữa, chỉ có cái đầu mục là hiển thị ngon lành, mình cũng tìm thư mục fonts xong không thấy, anh em nào đã từng gặp qua và khắc phục đc xin giúp, Mình dùng N95 8GB. FW( đã up) V35.0.001

luxubu3891

em đang dùng n85, càng update máy em càng chậm, mất 1 phút mở đc 1 tin nhắn hoặc là nhắn người khác. còn dùng *#7470* thì [nút nào á, ko nhớ rõ], thì nó vẫn như vậy, ko gì thay đổi bình thường. bác nào biết cách cài đặt lại firmware hoàn toàn mới như lúc mới mua về đc ko vậy?

arcnmsang

Up FW210 cho E71 lên FW410 bằng NSU thì mất tiếng Việt?

tình hình E71 346 fw 210.xxx up lên fw 410 thì không còn tiếng việt và các soft khác, ai biết chỉ dùm

demo_13

các bác cho e hỏi khi e up fw con 5800xm 50.0.005 bằng J.A.F thì đến đoạn stage 2 starting......... mãi ko chạy tiếp,lỗi này là lỗi gì thế :(

chuyengia

Cập nhập phần mềm cho N95

Tôi mua lại 1 chiếc N95 xách tay từ Phần Lan về, phiên bản cài đặt hệ điều hành là v21.0.016, kiểm tra trên mạng thi thấy phiên bản mới là 31.0.017, tôi đã dùng các phần mền cần thiết để uplate nó và cái đặt theo hướng dẫn nhưng đến lúc tải xong về rồi thì không thể update được. Máy tính cứ thông bào cắt kết nối cable, tôi đã thực hiện theo hướng dẫn cài đặt mà vẫn không xong.. Ai có thể giúp tôi với được không? Tôi ở Nha Trang.

NguyenTu

Super V.I.P
Tôi mua lại 1 chiếc N95 xách tay từ Phần Lan về, phiên bản cài đặt hệ điều hành là v21.0.016, kiểm tra trên mạng thi thấy phiên bản mới là 31.0.017, tôi đã dùng các phần mền cần thiết để uplate nó và cái đặt theo hướng dẫn nhưng đến lúc tải xong về rồi thì không thể update được. Máy tính cứ thông bào cắt kết nối cable, tôi đã thực hiện theo hướng dẫn cài đặt mà vẫn không xong.. Ai có thể giúp tôi với được không? Tôi ở Nha Trang.

Bạn cài update qua PC suit xem sao nhé, PC phải có kết nối internet nhé! đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm nhé!!

chuyengia

Vẫn không được, tôi đang dùng nokia ovi suite xem có được không, còn cái pc suite, nokia software update nghe chừng làm từ sáng giờ vẫn không được... Đã đọc kĩ hướng dẫn và làm theo nhưng vẫn không được...

Chỉnh sửa cuối: