• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

giúp đỡ về nâng cấp FW!

mình máy bị mất pass mặc định của nokia,mình đã nâng cấp FW như hướng dẫn trên trang nokia.com.vn,làm xong rồi mà pass mặc định vẫn ko như cũ,khi format mình nhấn 12345 thì máy báo lỗi.pác nào bít thì giúp mình với.thank!:((

conech1986

N95 sau khi update gặp vấn đề

Các bạn cho hỏi, mình xài N95. Trước khi trượt xuống thì hiện ra màn hình gồm có Music, Lifeblog, Video, N95... Hôm trước mình update lên 3.0... thấy trơn tru. Xong rồi thì máy có nhiều tính năng mới, nhưng trượt xuống thì ko hiện ra màn hình như trước nữa, mà chỉ xoăy ngang thôi. Mò ko được vì mình kém quá, nên xin được thỉnh giáo các anh em chuyên nghiệp giúp dùm mình, chân thành cám ơn !!!

demonrosso

Cho hỏi em vừa up E 61i từ 1.0633.22.05 lên 3.0633.69.00 nhưng e không cài lại được những soft trước đó từng cài được, hầu như không cài gì vào được hết. xin mấy bro giúp với

0rigami

cho hỏi là tớ dùng nokia Pc suite up cái firm của N82 từ V30>31. khi chuẩn bị xong thì máy tự tắt. ấn nút nguồn o lên, phải tháo pin ra mới lên. làm 3 lần đếu vậy. ai cho mình biết là máy mình bị sao o :(!

congtukiem

Vấn đề đổi code của N96

Máy mình thuộc type RM-472. Mình muốn cài tiếng việt cho máy nên dùng NSS đổi code của máy. Sau khi đổi xong thì dùng NSU nó báo ko có phần mềm phiên bản thích hợp. Mình dùng NSS để đổi lại code cũ nhưng nó cứ báo scan error. Mình đã xài PC suited ver 6 và NSS 1.0.38.12 nhưng vẫn ko đc. Ai bik help mình với :( THanks nhiều

bichdat

con may e71 cua minh up fw xong thi may doi code ma minh nhap code sau may va 12345 deu khong duoc ......... co ai biet cach khac phuc thi giup minh voi . thank ......thank

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

hminh2005

Tôi đã down PM Update của Nokia về và cài trên PC, backup các dữ liệu ra và nâng cấp FW. Mọi việc đều OK. Sau đó lại restore lại. Tuy nhiên do đặt nhầm lịch nên thời gian đồng hồ bị sai, nhưng bây giờ không thể nào vào trong chức năng đặt lại thời gian được ( bấm vào nó cứ đứng im). Khi vào chức năng Đồng hồ trong Ứng dụng Văn phòng nhận được thông báo " Lỗi hệ thống !". Làm thế nào bây giờ các bác ?

hieu138

hỏi về firmware

cái E71 của em mua tại trung quốc,firmware của nó là:
110.21.006
06-03-2009
RM 493
sao em up bắng nsu kô được nhỉ?

hieu138

e71 RM493 của mình firmwave tìm thấy trong navifirm của korijo là 100.21.108:(
mà cái firmwave của mình là 110.21.006
thế là thế nào?????
ai biết chỉ mình với

giúp em mấy anh ơi

tình hình là vậy nè, không hiểu sao n95-159 của em khôgn có xài được camera nữa, lúc trước xài ngon lành nhưng lúc em hack phone và cài bộ python gì đó thì camera em hôgn mở được nữa, mở lên chỉ nháy 1 cái rùi văng ra, bấm nút bên hông cũng vậy, không mở được cả 2 camera. em tìm trên diễn đàn và nghe nói up firmware gì đó có thể hết, máy em thì fimware 30.0.015, em co thể down bản 30.0.017 ở đâu ạ. có ai có thì cho em băng link mediafia gì gì đi nhé, rapid gì gì đó(tiếng anh khôgn rành và không nhớ là tên gì) em down kô được đâu ạ. giúp em với... :(:)(:)((

Zenki

Super V.I.P
tình hình là vậy nè, không hiểu sao n95-159 của em khôgn có xài được camera nữa, lúc trước xài ngon lành nhưng lúc em hack phone và cài bộ python gì đó thì camera em hôgn mở được nữa, mở lên chỉ nháy 1 cái rùi văng ra, bấm nút bên hông cũng vậy, không mở được cả 2 camera. em tìm trên diễn đàn và nghe nói up firmware gì đó có thể hết, máy em thì fimware 30.0.015, em co thể down bản 30.0.017 ở đâu ạ. có ai có thì cho em băng link mediafia gì gì đi nhé, rapid gì gì đó(tiếng anh khôgn rành và không nhớ là tên gì) em down kô được đâu ạ. giúp em với... :(:)(:)((
Bạn xem ở đây xem giúp được gì không? Có người cũng bị tình trạng tương tự đó :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=66211