• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Killer_Rose

Cho em hỏi cái này mấy bác pro firmware chỉ em với

Chả là cái N81-8GB của em em cài tầm bậy tầm bạ do ko biết n-gage của nó thuộc cái phiên bản nào h hỏng rùi , em muốn cài lại hdh mà em thấy trong này toàn update firmware em hỏi ko biết có ngu ko nữa nhưng cài lại cũng là update hả mấy bác , em mù mờ về cái khoản phần mềm điện thoại lắm bác nào hướng dẫn em cài lại HDH cái N-81 giúp em với , hay chỉ em tháo cái phiên bản N-gage cũ ra cài lại bản thích hợp với cảm ơn các bác trước nhé !!!!

tiennm

Các bác làm ơn cho hỏi: mình mới mua cái máy E52 mới, chưa update FW gì cả, giờ mình muốn cài vietmap để dùng GPS thì mình phải làm những gì ? Có cần hack FW gì như các bác nói không ? cảm ơn nhiều.

ZzSongKiemzZ

Mình có câu hỏi thế này:
Mình có E71 hàng Phần Lan
FW:Rm-357 200.21.118
Mình muốn chuyển sang dùng tiếng việt.Đã đổi code sang code TV
Nhưng code TV chỉ có ở RM-346
Vậy Up lại bằng Jaf thế nào khi đang ở RM-357

hungnguyen2907

tại sao em update con 8800 carbon của e tử 7.01 lên 10.0 mà không được vậy :(, e up qua phần mềm update của NOKIA. cứ tải xong đến phần up vào máy là bị lỗi. bác nào có cách nào up được thì chỉ giúp e với.

tuyetha

Mấy anh ơi,tối nay em up fư qua J.A.F thành công cho N70,N73 và 6131(die phone) mà kỳ lạ là cứ up cho E65 là đến phần tìm phone thì không thể thấy phone là sao vậy nhỉ.Lỗi này do đâu vậy ạ.Xin mấy anh hỗ trợ,em bí thật rồi,bực thật đấy ạ
Posted via Mobile Device

tanmai123

Cái này phải up offline mới đc.
Còn làm không đc qua mình giúp cho.

Máy mình N96 RM-247
Product code 0573555
Mình tình up lên FW 30 mà tìm hoài ko thấy có. Check trong NSU thì nó báo ko có FW mới. Lên NaviFirm cũng ko có. Pro nào có thì share cho mình với

habaolinh

Super V.I.P
Máy mình N96 RM-247
Product code 0573555
Mình tình up lên FW 30 mà tìm hoài ko thấy có. Check trong NSU thì nó báo ko có FW mới. Lên NaviFirm cũng ko có. Pro nào có thì share cho mình với

N96 ver mới nhất là:
N96 (RM-247) 30.033 v7 (APAC)
Nếu bạn muốn up offline thì vào ĐÂY lấy FW nhé.

tanmai123

N96 ver mới nhất là:
N96 (RM-247) 30.033 v7 (APAC)
Nếu bạn muốn up offline thì vào ĐÂY lấy FW nhé.

FW của APAC này có tiếng việt ko bạn. Up có cần phải đỗi product code ko . Hay cứ đưa vào JAF là quất thôi vậy?

habaolinh

Super V.I.P
FW nay có tiếng Việt, bạn không cần phải đổi code đâu, cho vào JAF quất thẳng tưng nhé.

bibadbop

up FW N73 me

các bạn cho mình hỏi, hôm nay mình up FW N73 me bằng NSU nó báo là hoàn tất mà sao lúc restar lại nó báo là : Phone star up failed, contact the retailer. mình dùng thử 4mat 4 ngón mà vẫn ko trở lại bình thường. các bạn cho mình hỏi cách khắc phục. nếu fai đem ra ngoài sửa thi fai sửa ở đâu và bao nhiêu tiền. mog các bạn wan tâm và giúp mình

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi, hôm nay mình up FW N73 me bằng NSU nó báo là hoàn tất mà sao lúc restar lại nó báo là : Phone star up failed, contact the retailer. mình dùng thử 4mat 4 ngón mà vẫn ko trở lại bình thường. các bạn cho mình hỏi cách khắc phục. nếu fai đem ra ngoài sửa thi fai sửa ở đâu và bao nhiêu tiền. mog các bạn wan tâm và giúp mình

Con này dễ phải gửi log lắm, nếu ở HN mang qua mình xem cho, hy vọng không mất log.

hvnh

cho em hỏi với khi up bằng JAF (diephone do up bằng nokia sòt ware) nó thông báo như thế này PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
vậy thì thiếu hay sai j ạ:-?

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi với khi up bằng JAF (diephone do up bằng nokia sòt ware) nó thông báo như thế này PRESS POWER ON NOW!
vậy thì thiếu hay sai j ạ:-?

Không đọc đc dữ liệu trong phone, bạn check cả cái log chạy FW lên mình xem thử nhé.

hvnh

anh xem hộ em với ,nếu ko đc thì anh chỉ giúp nơi nào sửa chữa uy tín chút ở hà nội cho em với ,tại up chết nhiều máy oy mà chưa máy nào cứa đc theo cách này nên em cũng chẳng hy vọng nhiều lắm :|
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000A68C
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.8.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-235\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_prd.core.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_018_prd.language.fpsx
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_051.1_prd.customer.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_002_000_U001.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000A68C
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

habaolinh

Super V.I.P
anh xem hộ em với ,nếu ko đc thì anh chỉ giúp nơi nào sửa chữa uy tín chút ở hà nội cho em với ,tại up chết nhiều máy oy mà chưa máy nào cứa đc theo cách này nên em cũng chẳng hy vọng nhiều lắm :|
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000A68C
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.8.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_prd.core.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_018_prd.language.fpsx
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_051.1_prd.customer.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-235\RM-235_30.011_002_000_U001.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Bạn có thể qua chỗ mình nhé. Đây là lỗi không nhận boot hoặc PC không nhận đc driver Dead USB.
Bạn thử up 1 máy vẫn còn nguồn = chế độ Dead USB để xem có nhận không nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hvnh

thanks anh em vừa thử up bằng phonex ok oy ,lần đầu tiên cứa đc máy khi up die :D vọc từ sáng tới giờ ,mấy lần trước bị die đi up nó lấy tận 200k mà sửa xong vẫn bị banh IMEI nó bảo đưa cho nó thêm 200k nữa để đặt mua IMEI ở HCM ngày mai tới mà lấy máy ,sợ we đem về lun >:)