• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

à mình đã xem bên đó trước khi viết bài rùi, và hiện giờ mình cần bản firmware 30.0.017 cho n95-1 ram-159 anh ơi, anh có hoặc ai có thì cho em xin. hjx làm ơn không cho link rapid và megaupload nhé, em hông bít tải, cho em xin link meadiafia gì đó mấy anh ui

hjx em mày mò và liều mạng up băng nsu lên 30.0.017 thành công rực rở rùi nhưng camera vẫn không xài được là sao đây hở các anh ơi! thằng bạn em sửa đt nó nói hư dây nguồn gì đó là có thể hông hở mấy anh????

NguyenDucDung

Con N80 up Firmware nào là mới nhất vậy các bạn?

5.0719.0.2 - phiên bản N80 IE
nhưng chỉ dành cho một só product code mà thôi

idisnotavailable: có thể lỗi hardware, mình biết một anh,máy a ấy ko thể bật đc bluetooth kể cả sau khi format hoặc update firmware :|

gioantoni

Có bác nào bị giống em không nhỉ, nếu bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. Tình hình là cái NSU của em nó bị sao ấy, khi khởi động nó cứ báo bị lỗi, yêu cầu cài đặt lại. Cài lại thì vẫn thế, hôm qua em mới cài lại, lúc khởi động thì nó báo phải up date, up xong thì dùng được nhưng em up firmware mới cho con N79 xong thì nó lại bị như cũ, chẳng hiểu bị gì nữa. Em cài J.A.F cũng không được, nó cứ báo là không tạo được file gì đấy trên ổ C, chán vãi. Cũng may là đã up được firmware mới rồi. Bác nào biết nó bị gì thì chỉ em với nhá :|

troly

Well-Known Member
Có bác nào bị giống em không nhỉ, nếu bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. Tình hình là cái NSU của em nó bị sao ấy, khi khởi động nó cứ báo bị lỗi, yêu cầu cài đặt lại. Cài lại thì vẫn thế, hôm qua em mới cài lại, lúc khởi động thì nó báo phải up date, up xong thì dùng được nhưng em up firmware mới cho con N79 xong thì nó lại bị như cũ, chẳng hiểu bị gì nữa. Em cài J.A.F cũng không được, nó cứ báo là không tạo được file gì đấy trên ổ C, chán vãi. Cũng may là đã up được firmware mới rồi. Bác nào biết nó bị gì thì chỉ em với nhá :|

Theo mình biết thì thằng NSU của nokia chỉ sử dụng được một lần thôi bạn à. Nếu muốn úp tiếp thì bạn phải down một thằng mới thì dùng tố thôi. Còn J.A.F thì thật sự mình kô rành lắm nhưng khi bấm trực tiếp vào nó thì kô chạy được mà mở bằng file past thì nó sẻ chạy thằng J.A.F. bạn down cái này về để chạy được J.A.F. OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4.zip:

Chỉnh sửa cuối:
trước và sau luôn anh à, cả 2 camera không cái nào mở được hết, kích hoạt nó chỉ nháy 1 cái rồi thôi không hiện lên và cũng không báo lỗi, đã up firmware rồi vẫn thế.rầu quá...em đã đem đi bảo hành rồi.cám ơn mấy anh đã tận tình giúp đỡ

vxhonghui

ai júp em với.
Tình hình là thế này. Em up con E63 lên v200 bằng NSU thì mất điện.Không bật lên được.
Sau đó em up fw v100. lại cho nó thành công bằng J.A.F
Nhưng giờ lắp SIM vào thì máy báo Sim card not vaild.
Trong lúc up lại em không lắp SIM. Em tìm trên mạng thấy vài thông tin về pm 308, hay backup lại gì gì đó...nhưng up lên v200 bị mất điện nên cũng trả biết backup kiểu gì.
Mọi người giúp em với,hix.Lần đầu tiên động đến JAF nên chưa biết j hết.

nhen_nuoc

Mình vừa UPDATE FW cho con N81 8g của mình.bản trước mình dùng có TV.Nhưng khi up xong lên phiên bản v21.0.010 thì ngôn ngữ là TA và tiếng Thái.danh bạ và phần mềm TV bị lỗi hết fonts.bạn nào có cách giúp mình ko? Mình xin cảm ơn trước nha !

AndyCuong

Supper Moderators
Mình vừa UPDATE FW cho con N81 8g của mình.bản trước mình dùng có TV.Nhưng khi up xong lên phiên bản v21.0.010 thì ngôn ngữ là TA và tiếng Thái.danh bạ và phần mềm TV bị lỗi hết fonts.bạn nào có cách giúp mình ko? Mình xin cảm ơn trước nha !

bạn dùng phần mềm NSS chang code nhé ! có thẻ tìm trên diễn đàn .

Code Tiếng Việt

0550094: Vietnam Silver

0550106: Vietnam Blue

056886533

3250 ver4.21 up ngược lại v3.24 bằng cáp có được ko mấy bác .em làm rồi nó kiểm tra xong nói là ver hiện tại là mới nhất ko thể nâng cấp fw

habaolinh

Super V.I.P
3250 ver4.21 up ngược lại v3.24 bằng cáp có được ko mấy bác .em làm rồi nó kiểm tra xong nói là ver hiện tại là mới nhất ko thể nâng cấp fw

downgrade bình thường bằng JAF qua USB mà bạn.

lienhiu

mình muốn up fw nokia 6120c v5.11 lên v6.51 thì làm thế nào.mình dùng win 7.

Hoden

Super V.I.P
mình muốn up fw nokia 6120c v5.11 lên v6.51 thì làm thế nào.mình dùng win 7.

win 7 không cài jaf đựoc bạn à...bạn up nsu thử xem

mà lộn chỗ rồi qua v3rd nha bạn đây là v5th

056886533

jaf này không cần hộp mà bạn .bạn tải về là có thể up tốt không cần box chuyên dụng đâu

hay vậy ah. minh phải download ở dâu ,va lam thế nào bạn hướng dẫn sơ cho minh được ko.