• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

cuongsaker1306

Giúp hack phone Nokia 6730c FW v31

máy e trước đây fw v11 hack = helloox2.03 ngon sau đó update lên v31 = ứng dụng update tích hợp sẵn trong máy
vừa rồi nó bị lỗi pm nên e phải chạy lại fw giờ ko hack đc = helloox đc nữa (ko hỗ trợ)
mong ae giúp
thanks !!

cuongsaker1306

máy e đang bị bệnh Phone start-up failed, contact the retailer
cắm cáp kết nối pc ko nhận
làm thế nào bây giờ T.T

anhyeuem999

a té ra máy em hàng sách tay là phải up bằng Phoenix mới úp lên được lên v35 và máy em đã trở lại tiếng việt như xưa mừng quá....hàng sách tay up bằng pc suite nhận được v30 là cao nhất à ,đã thế khi up mất tiếng việt anh em trước khi up bằng pc suite fai cẩn thận

giangvungtau

cho mình hỏi nếu update phiên bản FW của 1 máy có hệ điều hành giống mình có được ko

Mr_Tuan2710

Giúp mình với. N80 của mình bị lỗi rùi

ko biết tự nhiên khởi động máy lên chỉ hiện mỗi chữ nokia thôi, đợi một lúc sau là cả màn hình chỉ một màu trắng. Minh nghĩ là lỗi fw nên dung JAF để chạy lại fw mà vẫn ko dc, khi dùng JAF nó báo ko nhận ra phone, ai biết giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

hupchao

Cần giúp đỡ về "NẠP TIẾNG VIỆT" cho máy N95(not 8GB)

Mình mới dùng máy n95 không phải loại bộ nhớ trong 8gb.mình nghe nói loại này nạp được tiếng việt nhưng máy của mình không có ngôn ngữ đó.Mình đã thử update = Nokia firmware gì gì đó nhưng vẫn không được.Nếu ai có giải pháp thì giúp mình với nhé.Xin cảm ơn:D

xuan271

em dùng con c5 mọi lần hack đều thành công, nhưng hôm nay đang hack thi phonenix bị lỗi vậy là dead phone. nên em lên đây hỏi ngoai cach hack flash fw thì có cách nao hack an toàn hơn không. mong các bạn giải đáp em thanks nhiệt tình

habaolinh

Super V.I.P
ko biết tự nhiên khởi động máy lên chỉ hiện mỗi chữ nokia thôi, đợi một lúc sau là cả màn hình chỉ một màu trắng. Minh nghĩ là lỗi fw nên dung JAF để chạy lại fw mà vẫn ko dc, khi dùng JAF nó báo ko nhận ra phone, ai biết giúp mình với
Tốt nhất mang ra hàng chạy lại = box bạn à.
Mình mới dùng máy n95 không phải loại bộ nhớ trong 8gb.mình nghe nói loại này nạp được tiếng việt nhưng máy của mình không có ngôn ngữ đó.Mình đã thử update = Nokia firmware gì gì đó nhưng vẫn không được.Nếu ai có giải pháp thì giúp mình với nhé.Xin cảm ơn:D
Nếu máy bạn là RM-159 thì chuyển đc sang TV, còn nếu là RM-160 thì chịu.
em dùng con c5 mọi lần hack đều thành công, nhưng hôm nay đang hack thi phonenix bị lỗi vậy là dead phone. nên em lên đây hỏi ngoai cach hack flash fw thì có cách nao hack an toàn hơn không. mong các bạn giải đáp em thanks nhiệt tình
Hiện tại chỉ có cách đó thôi bạn ơi.

winsec

cho mình hỏi sao download file FW.exe đc và đúng với đt ,tìm các Fw.exe đó ở trang web nào bác biết ko?

hupchao

Nếu máy bạn là RM-159 thì chuyển đc sang TV, còn nếu là RM-160 thì chịu.

Hiện tại chỉ có cách đó thôi bạn ơi.

Bạn có thể cho mình biết cách nào để kiểm tra nó là RM-159 hay RM-160 không?Và nếu có thể mong bạn giúp mình cách nạp tiếng việt cho nó.Cảm ơn bạn :D

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi sao download file FW.exe đc và đúng với đt ,tìm các Fw.exe đó ở trang web nào bác biết ko?

Bạn có thể cho mình biết cách nào để kiểm tra nó là RM-159 hay RM-160 không?Và nếu có thể mong bạn giúp mình cách nạp tiếng việt cho nó.Cảm ơn bạn :D
Muốn biết có đúng với model điện thoại mình đang dùng ko thì kiểm tra = cách tháo pin ra xem thông số ở tem máy hay dùng lệnh *#0000# để xem.
Còn về vấn đề download có thể dùng google để tìm kiếm.