• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Mr_Tuan2710

ko biết tự nhiên khởi động máy lên chỉ hiện mỗi chữ nokia thôi, đợi một lúc sau là cả màn hình chỉ một màu trắng. Minh nghĩ là lỗi fw nên dung JAF để chạy lại fw mà vẫn ko dc, khi dùng JAF nó báo ko nhận ra phone, ai biết giúp mình với

mình đem ra quán nhưng họ bảo ko làm dc, họ cũng dung JAF giống mình thôi
ai biết có cách nào chạy lai fw hd mình với

lúc mình mới bấm vào JAF nó hiện thế này

sau khi bấm flash thì nó hiện

ai biết giúp mình với, mình xin cảm ơn và hậu tạ

hanhoai

mình đem ra quán nhưng họ bảo ko làm dc, họ cũng dung JAF giống mình thôi
ai biết có cách nào chạy lai fw hd mình với

lúc mình mới bấm vào JAF nó hiện thế này

sau khi bấm flash thì nó hiện

ai biết giúp mình với, mình xin cảm ơn và hậu tạ
Thì ấn vào Yes thôi . Cho nó chạy tiếp và chờ đợi ...

Mr_Tuan2710

bấm vào yes nó chạy một tí hiện chữ bảo bấm khởi động máy, mình bấm khởi động lại máy nó chạy thêm một lúc rùi báo ko tìm thấy phone

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000C511
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.23.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-92\
Scanning for ini files...
INI file .ini is missing. Continue searching for second ini type...
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-92\N80_5.0719.0.2-prd_western_C00_cc.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-92\N80_rofx_5.0719.0.2-prd.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-92\N80_userarea_5.0719.0.2-prd.U01
APE Variant file: ?
Languages in ppm: English,German,Russian,Bulgarian,Romanian,Ukrainian
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000C511
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

Chỉnh sửa cuối:

hupchao

Muốn biết có đúng với model điện thoại mình đang dùng ko thì kiểm tra = cách tháo pin ra xem thông số ở tem máy hay dùng lệnh *#0000# để xem.
Còn về vấn đề download có thể dùng google để tìm kiếm.

Đời máy của mình là RM-159.Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình về việc cài đặt tiếng việt cho n95 không?

habaolinh

Super V.I.P
Đời máy của mình là RM-159.Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình về việc cài đặt tiếng việt cho n95 không?
Download fw APAC ( hoặc down trực tiếp fw TV ở Navi về) rồi dùng JAF hay Phoenix update. Đã có nhiều hướng dẫn cụ thể trên 4rum, bạn chịu khó đọc trc khi hỏi nhé.

giangvungtau

mình được biết là hiện giờ ai muốn down load trên trang mediafire thì phải dùng phần mềm khác để tải,nhưng sao con nokia 6710 của mình FW 031.022 thì có thể down được bằng duyệt web mặc định của máy???liệu có phải là FW đó có thể down được mediafire đúng ko???

hailong259

ko biết tự nhiên khởi động máy lên chỉ hiện mỗi chữ nokia thôi, đợi một lúc sau là cả màn hình chỉ một màu trắng. Minh nghĩ là lỗi fw nên dung JAF để chạy lại fw mà vẫn ko dc, khi dùng JAF nó báo ko nhận ra phone, ai biết giúp mình với

Đem thợ chạy lại đi bạn, đừng mày mò mà bệnh nặng thêm

thejoker1984

cho em hỏi chút ... em có con e61i sau khi up lên fw mới nhất thì bị lỗi phím funtion các thứ tự bị loạn hết cả lên ... em up online bằng phần mềm của nokia luôn ... xin các bác cách nào để về bàn phím cũ ko ??? code của em đây 0542884

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi chút ... em có con e61i sau khi up lên fw mới nhất thì bị lỗi phím funtion các thứ tự bị loạn hết cả lên ... em up online bằng phần mềm của nokia luôn ... xin các bác cách nào để về bàn phím cũ ko ??? code của em đây 0542884
Bạn dùng Navifirm check xem code máy bạn thuộc vùng nào( EUROPE, APAC,MEA....) rồi down fw phù hợp chạy lại là ok.

Mr_Tuan2710

Đem thợ chạy lại đi bạn, đừng mày mò mà bệnh nặng thêm
thay main cho n80 hết bao nhiêu tiền vậy nhỉ ( đem thợ nó bảo kiểm tra ko thấy lỗi gì về phần cứng, còn pm nó bảo ko có dụng cụ để sữa )
mà hình như n80 phải có đây cáp riêng mới box dc thì phải
ai biết hd với

habaolinh

Super V.I.P
thay main cho n80 hết bao nhiêu tiền vậy nhỉ ( đem thợ nó bảo kiểm tra ko thấy lỗi gì về phần cứng, còn pm nó bảo ko có dụng cụ để sữa )
mà hình như n80 phải có đây cáp riêng mới box dc thì phải
ai biết hd với
Nếu ở HN mang qua mình nhé.

Tuanbik1416

Cho em hỏi đây là lỗi gì

Em vừa mua con 6700 slide rm-576 ver 32.005 có đọc bài hướng dẫn của anh hoanghai về cách hack = phoniex em làm đúng các bước mà nó lại hiện ra như thế này ai giúp em với :(( :((

currently selected data-package retrieving failed the digital signature verification failed because the signature file could not be found :((

haycuoia7

Em đang dùng E71 Fw 410 bây giờ em muốn up lên FW 500 mà không biết làm cách nào.
Bác nào biết chỉ dùm em với(tỷ mỷ 1 chút nhé các bác vì em gà lắm)
Tiện thể các bác cho hỏi luôn up lên FW 500 thì hack phone kiểu gì nữa.
Thanks các bác !!!

nongdanso

Hôm nay vừa sắm con E75 FW211.12.1 cài soft mãi không đc, nghe bảo phải hack phone thế là về tìm hiểu, đọc tràng giang đại hải cả buổi thì quyết định hack và sảy ra những lỗi sau :

- Cook Rof2 add RomPatcher : Flash bằng JAF thì Hack OK nhưng phím 1 chạm mất tách dụng, đồng thời thiếu một số APP (Có về như file rm412_2111201.11U (uda) không load được hết khi Flash)
- Cook uda add RomPatcher : Flash bằng Phoenix thì cũng Okie, các phím hoạt động bình thường nhưng cũng thiếu một số APP (Có vẻ như file UDA bị lỗi khi Cook nên không load được hết (Cook bằng NokiaCooker), không có RomPatcher)

Hiện tại Flash lại Fw Gốc 211.12.1 bằng Phoenix hoạt động bình thường
Mình muốn hỏi là có cách Cook + Flash nào cho E75 mà không sảy ra những lỗi trên không. Mục đích add RomPatcher

Chỉnh sửa cuối:

mrtoan

Mình mới sử dụng sym được 1 time không lâu. Cho mình hỏi một vài câu nhé. Mình dùng Nokia N85 xách tay từ Nga, và nghe nói có cách đổi code quốc gia rồi update FW bằng Nokia update. Mình đã từng thử tìm code nhưng thấy nhiều quá nên chẳng biết chọn cái nào. Tiện thể, hướng dẫn cách chuẩn nhất để thay code và update.

truongquoc

Rất mong được sự giúp đỡ của mấy anh về FW của Ê63

E đang xài chiếc nokia ê63 màu đỏ, vì mua lâu quá nên vừa rồi e mới up lên FW 410!
Nhưng vấn đề ở đây là e không biết sao toàn là tiếng anh không à! hix!
Mấy lần e cài nafim để tim xem có fw tiếng việt không thì máy lỗi không conect được. cả NSU cũng vậy lun.:(:((
E viết bài này mong được mấy anh giúp giùm em cái FW 500 mà có tiếng việt lun ấy, e xin chân thành cảm ơn mấy anh thật nhiều.