• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

kennho

Chào các bạn , mình đang sài con N95-8G trước đây đã up lên fw RM-320_APAC_31.0.015_v6.0_APAC , lúc này thấy máy hơi nặng nên định up lên fw 35.0.1 nhưng dùng navifirm để down fw thùi thấy nhiều quá không biết down cái nào cho đúng (có 2 fw dòng cuối cùng để là Việt Nam ) mấy bạn tư vấn dùm chọn fw nào thích hợp cho dt mình ? Thanks

cuongsaker1306

Chào các bạn , mình đang sài con N95-8G trước đây đã up lên fw RM-320_APAC_31.0.015_v6.0_APAC , lúc này thấy máy hơi nặng nên định up lên fw 35.0.1 nhưng dùng navifirm để down fw thùi thấy nhiều quá không biết down cái nào cho đúng (có 2 fw dòng cuối cùng để là Việt Nam ) mấy bạn tư vấn dùm chọn fw nào thích hợp cho dt mình ? Thanks

bạn down phiên bản có product code giống với product code trên máy nhé. Tháo pin ra là thấy

LeMyChinh

chọn FW nào cũng được mà bạn.quan trọng là đúng RM là được.nếu muốn có tiếng việt thì chọn vietnam hoặc APAC

ngockhanh1988

AE nào cho mình cái topic hướng dẫn unlock E71x dc ko?
Mình mới có 1 con E71x mún unlock mà ko tìm thấy dc hướng dẫn. AE thông cảm vi72 mới xài Nokia lần đầu, trước giờ chỉ xài HTC window mobile và android thui

habaolinh

Super V.I.P
AE nào cho mình cái topic hướng dẫn unlock E71x dc ko?
Mình mới có 1 con E71x mún unlock mà ko tìm thấy dc hướng dẫn. AE thông cảm vi72 mới xài Nokia lần đầu, trước giờ chỉ xài HTC window mobile và android thui
Muốn unlock phải mang ra hàng, ko thể tự unlock ở nhà đc.

dongdieu

chọn FW nào cũng được mà bạn.quan trọng là đúng RM là được.nếu muốn có tiếng việt thì chọn vietnam hoặc APAC

thế nhờ bạn kiếm hộ cái fw 35.0.001 n95 8gb rm 320 nha.mình cảm ơn nhiều

tatdat20

các bạn cho mình hỏi.mình dùng C5 uplate len 032.010 bằng phoenix bây h mình muốn quay về dung FW 031.022 thì phải làm thế nào,dùng phoenix up ngược lại có dc ko?,mình thử thì bị dead phone.mong các bác chỉ dẫn tận tình.em cám ơn

habaolinh

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi.mình dùng C5 uplate len 032.010 bằng phoenix bây h mình muốn quay về dung FW 031.022 thì phải làm thế nào,dùng phoenix up ngược lại có dc ko?,mình thử thì bị dead phone.mong các bác chỉ dẫn tận tình.em cám ơn
Ko đc đâu.

xaowata

Em vừa mua con 6700 slide rm-576 ver 32.005 có đọc bài hướng dẫn của anh hoanghai về cách hack = phoniex em làm đúng các bước mà nó lại hiện ra như thế này ai giúp em với :(( :((

currently selected data-package retrieving failed the digital signature verification failed because the signature file could not be found :((

Có lẽ lỗi đường dẫn chăng?! bạn nên chép tất cả vào đường dẫn này xem sao "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx"

Nov13Rainning

Các bác cho em hỏi đã có bác nào downgrade thành công E50-1 chưa vậy?E làm 2 lần với 2 pc khác nhau đều ko được hic.Cho e hỏi lun là nếu ko downgrade ko upgrade ma chỉ flash firmware có cùng version với version đang có trong máy thì dùng Phoenix hay Jaf an toàn hơn? Tại vì e chưa dùng Phoenix bao giờ,nếu mà dùng Jaf thì chỉ cần ko chọn ở 2 mục Dead Usb và Downgrade rùi flash như bình thường phải ko cac bác.Thanks!

tatdat20

các bác cho em hỏi,khi em update C5 lên FW 032.010 thì ko có rompatch mặc dù ko cần phải sing khi cài phần mềm nhưng không thể mở dc open4all,cái này có thể sữa dc ko?em cài rompatch vào nhưng vẫn ko thể bật cái patch lên dc?

habaolinh

Super V.I.P
các bác cho em hỏi,khi em update C5 lên FW 032.010 thì ko có rompatch mặc dù ko cần phải sing khi cài phần mềm nhưng không thể mở dc open4all,cái này có thể sữa dc ko?em cài rompatch vào nhưng vẫn ko thể bật cái patch lên dc?
Bạn flash = bản cook xem.

tatdat20

bác có thể nói rõ hơn cho em dc ko ạ?em mới dùng nên chưa tìm hiểu dc nhiều?

tatdat20

tình trạng là em thử cook nhưng vẫn ko ăn thua.tối nay dead phone 2 lần rồi.bác nào có thể cook FW 032.010 của C5 hộ em để em test dc ko.em update lên FW 032.010 mà ko có rompatch,ko thể open4all đc.chán quá.mong các bác giúp đỡ.

hieu_mobilehn

tình trạng là em thử cook nhưng vẫn ko ăn thua.tối nay dead phone 2 lần rồi.bác nào có thể cook FW 032.010 của C5 hộ em để em test dc ko.em update lên FW 032.010 mà ko có rompatch,ko thể open4all đc.chán quá.mong các bác giúp đỡ.

Bạn đã làm đúng như trong hình chưa ?

tatdat20

em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi.trong diễn đàn cũng có hướng dẫn cook FW cho 5800 em làm đúng như thế nhưng ko ăn thua với Fw 032.010.cài xong là dead phone lun.

hieu_mobilehn

em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi.trong diễn đàn cũng có hướng dẫn cook FW cho 5800 em làm đúng như thế nhưng ko ăn thua với Fw 032.010.cài xong là dead phone lun.

Đối với 5800 bạn phải cook file có tên là : RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 , và flash bằng JAF . còn với C5 bạn phải cook file rm645_031.022_U000.000_prd.uda.fpsx xong flash bằng phoenix như trong hình nhé ? C5 mà bạn cook như 5800 xong flash bằng phoenix thì ngủ là đúng rồi !

Chỉnh sửa cuối:

tatdat20

em cũng đã thử cook bằng file rm645_032.010_U000.000_prd.uda.fpsx nhưng vẫn ko ăn thua.có lẽ FW 032.010 của C5 tạm thời chưa thể cook dc.nếu ai có thể cook giúp em để em test thử vì sợ em làm ko đúng nên lỗi.

LeMyChinh

em cũng đã thử cook bằng file rm645_032.010_U000.000_prd.uda.fpsx nhưng vẫn ko ăn thua.có lẽ FW 032.010 của C5 tạm thời chưa thể cook dc.nếu ai có thể cook giúp em để em test thử vì sợ em làm ko đúng nên lỗi.

có hướng dẫn hack C5 =file. uda,fpsx rùi mà bạn.dùng phoenix đó.FW 032 vẫn hack được như thường.bạn có thể dùng ngay file hack của FW 031 cũng đựoc rename file cho chắc rùi hack nhé.
lưu ý 4mat máy sẽ mất hack nhé :D
bạn test với file dưới đây nhé
http://www.mediafire.com/?2xjnqnzzwyi
file patcher cho vô thẻ nhớ http://www.mediafire.com/?yqtmhqrjnne

Chỉnh sửa cuối: