• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

dalatnpt

em đang cần tìm firmware rm242 APAC hoặc cao hơn cho N5610!
ai tìm được thì p0st link lên đây naz! em tìm wai` hôk thấy :((
à em cần hơi gấp tí, mong dc giúp sớm :D

cao hơn cái này là sao nhỉ , hoz lẽ là RM 243 , RM 244 gì đó ac ac , RM242 là tên máy đó bác , còn cái ver thì bấm trên máy coi đang dùng ver nào ( vd : RM242 ver 4.81 , RM242 ver 5.56 ) thì AE mới giúp được .

AquaSta

Moderator
Các bản fw của 6120c đến hiện tại đều hack được mà, chắc bác up nó bị lỗi nên không hack được, giống E66, E63, E71

no0b_master

cao hơn cái này là sao nhỉ , hoz lẽ là RM 243 , RM 244 gì đó ac ac , RM242 là tên máy đó bác , còn cái ver thì bấm trên máy coi đang dùng ver nào ( vd : RM242 ver 4.81 , RM242 ver 5.56 ) thì AE mới giúp được .

à à, máy tui dùng RM242 v 4.81 anh em kím hộ naz

dongdieu

Ai biết máy n76 sao up fw bằng NSU thì down đc fw rồi mà lúc cập nhật vào máy thì màn hình đt cứ nhấp nháy khoảng 1p xong nó lại bảo mất kết nối với phone cắm đi cắm lại cũng ko đc cáp cắm rất chắc cũng ko đụng đến ai biết gíup dùm.

tsbv1701

các pác ơi e up thành công FW của N73ME = NSU rùi
nhưng nó bị lỗi font Tiếng Việt và đọc dc tiếng Tàu
sau đó em cài font tiếng Việt vào thì chỉ khắc phục dc phần từ điển A-V thui,còn những phần khác thì k dc như document và những chữ có dấu đều bị lỗi thành hình vuông
sau đó em dã up lại FW = JAF thì lại thất bại
(e giải nén cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 rùi chạy phần vừa giải nén dc/kế tiếp em chọn" GO " và nó báo là box driver not intalled"
rùi em tiếp tục làm thì thất bại
vậy là sao anh.sau khi thất bại dt e tự động tắt nguồn e tưởng nó die luôn rùi nhưng may là ko bị j hết).
giờ em hết dám làm lần thứ 2 rùi vì sợ die phone thiệt là chít
ai có cách giúp e với

chemi1209

N80 up bằng NSU bị trắng màn hình

Mình vừa up N80 bằng NSU nhưng sau khi máy báo update đã thành công mình bật điện thoại lên thì màn hình bị trắng, chỉ có âm thanh lên thôi. Nghe gọi vẫn bình thường nhưng màn hình ko hiển thị đc gì cả chỉ có đèn sáng thôi. Các bạn giúp mình nhé, thanks!

habaolinh

Super V.I.P
Mình vừa up N80 bằng NSU nhưng sau khi máy báo update đã thành công mình bật điện thoại lên thì màn hình bị trắng, chỉ có âm thanh lên thôi. Nghe gọi vẫn bình thường nhưng màn hình ko hiển thị đc gì cả chỉ có đèn sáng thôi. Các bạn giúp mình nhé, thanks!

Chạy lại đi nhé bạn.

no0b_master

cho em hỏi cái rm242_CareDP_21.0_All_minus_EMEA_5610XM có phải là APAC ko thế, em thấy một số 4r ở trên ghi là 5610 (RM-242) V 9.40 v21 (APAC) ở dưới link down lại là rm242_CareDP_21.0_All_minus_EMEA_5610XM
còn nữa 1 số trang cập nhật FW ghi là:
rm242_CareDP_18.0_Global.exe
Major Data Package v18.00 MCU SW (4.20, 4.80, 4.81, 6.60, 7.12, 8.30)
Published 04/09/2008 Size 476.4 MB
APAC - Phones -> 5610
File type -> Product Software & Bulletin

thì liệu rm242_CareDP_18.0_Global.exe có phải là APAC không?
trả lời em sớm nha, thanks!

habaolinh

Super V.I.P
Cái rm242_CareDP_21.0_All_minus_EMEA_5610XM là FW bao gồm cả của vùng Trung Đông và Đông Nam Á.

bibadbop

các bạn cho mình hỏi máy mình mua ở tgdd n73 me fw v4.07... hum vừa rồi có up fw bị lổi nên đem ra ngoài sửa bây giờ thành fw v4.0850.43.0.1 mình nhấn vào nút nốt nhạc trên máy thì nó ra bốn mủi tên để chọn. vậy lầ máy mình sao vậy muốn cài lại fw v4.0839....có được hok, làm ơn chỉ cách, theo như habaolinh nói thì máy mình là n73 thường nhưng sao mình vào menu cũng có app tv mobie lun ma

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi máy mình mua ở tgdd n73 me fw v4.07... hum vừa rồi có up fw bị lổi nên đem ra ngoài sửa bây giờ thành fw v4.0850.43.0.1 mình nhấn vào nút nốt nhạc trên máy thì nó ra bốn mủi tên để chọn. vậy lầ máy mình sao vậy muốn cài lại fw v4.0839....có được hok, làm ơn chỉ cách, theo như habaolinh nói thì máy mình là n73 thường nhưng sao mình vào menu cũng có app tv mobie lun ma

Máy bạn bị lỗi mang ra ngoài sửa họ đã up cho bạn ver mới nhất của N73 thường rồi, do đó khi ấn vào phím nhạc sẽ là phím mutimedia, bạn muốn flash lại FW của N73ME thì phải downgrade lại máy với ver 4.839....của ME nhé.

bibadbop

Máy bạn bị lỗi mang ra ngoài sửa họ đã up cho bạn ver mới nhất của N73 thường rồi, do đó khi ấn vào phím nhạc sẽ là phím mutimedia, bạn muốn flash lại FW của N73ME thì phải downgrade lại máy với ver 4.839....của ME nhé.

chết rồi hồi trước up bi lổi nên mới mang ra ngoài sửa, bây giờ downgrade về 4.0839 hok biết có sao hok, tai mình đọc trên các topic khác thấy nguy cơ die máy cao lắm, huhu. cái này fai nghiên cứu kỹ cái đã bạn có biết các link liên quan có thể gửi cho mnhf nhé, thank

tsbv1701

hĩ sao ko ai reply dùm mình hết vậy:(
(((các pác ơi e up thành công FW của N73ME = NSU rùi
sau đó em cài font tiếng Việt vào thì chỉ khắc phục dc phần từ điển A-V thui,còn những phần khác thì k dc như document và những chữ có dấu đều bị lỗi thành hình vuông
(e giải nén cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 rùi chạy phần vừa giải nén dc/kế tiếp em chọn" GO " và nó báo là box driver not intalled"
vậy là sao anh.sau khi thất bại dt e tự động tắt nguồn e tưởng nó die luôn rùi nhưng may là ko bị j hết).
ai có cách giúp e với
Sửa/Xóa nội dung bài này))))

Zenki

Super V.I.P
hĩ sao ko ai reply dùm mình hết vậy:(
(((các pác ơi e up thành công FW của N73ME = NSU rùi
ai có cách giúp e với
Sửa/Xóa nội dung bài này))))
Bị lỗi font thì bạn tìm Code phù hợp để up lại là được mà. Bạn tham khảo thêm ở Topic bên này nhé - http://pdaviet.net/showthread.php?t=72153