• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

jimmy_mei

bạn format thẻ nhớ thử xem
nếu ko được thì chơi luôn *#7370#
Hack thì quá dễ, hack lại, tiếc gì
chủ yếu là cer và key còn

bác này có sài 5k8 không mà nói như đúng rồi thế, 5k8 fw 40 hiện giờ hack được tui đi bằng đầu cho bác xem=))

TruongHan

Super V.I.P
THẢO LUẬN,THẮC MẮC CÁC VẤN ĐỀ,LỖI SAU KHI UPDATE FW MỚI

Đây là topic để các thành viên PV thảo luận và thắc mắc các vấn đề,lỗi phát sinh sau khi update FW mới trên các dòng máy S60v5 hiện hành.Các topic thắc mắc sai qui định sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước,Thân

mrclown

htrc e thấy có caí hellox 2.4 trong topic,down về hack thử thấ xuất hiện thêm 19 ổ điã nưã,bây giờ chẳng hack cũng chẳng caì dc j

bmw9999vn

có ai biết xử lý không?

Có vấn đề là sau khi up lên 40.0.005 thì có vấn đề là cài ứng dụng sis và jar không được, nếu sigh phần mềm sis thì xài được nhưng với ứng dụng jar thì bó tay.:-? Và còn vấn đề nữa hỏi anh em là định vị của tôi khi bật lên thì hiện rõ vị trí là giữa sông Hồng trung tâm thành phố Hà nội trong khi đó tôi đang đứng tại đất Cảng????Kỳ lạ là lần nào cũng thế mặc dù đứng ở đâu cũng vậy?????

bocapgiay

Có vấn đề là sau khi up lên 40.0.005 thì có vấn đề là cài ứng dụng sis và jar không được, nếu sigh phần mềm sis thì xài được nhưng với ứng dụng jar thì bó tay.:-? Và còn vấn đề nữa hỏi anh em là định vị của tôi khi bật lên thì hiện rõ vị trí là giữa sông Hồng trung tâm thành phố Hà nội trong khi đó tôi đang đứng tại đất Cảng????Kỳ lạ là lần nào cũng thế mặc dù đứng ở đâu cũng vậy?????

trước em dùng N73 ko có GPS ngồi ở bạch mai nó cũng định vị ra giữa sông hồng, trường hợp của bác giống hệt em lúc trước, có thể do chip định vị GPS trên máy đã tẻo

HieuXuan

CHo tôi hỏi sau khi up lên V40xxxx, khóa máy xong có cuộc gọi đến không dùng được màn cảm ứng, phải mở nút gạt bên cạnh rất bất tiện. Báo thức cũng thế. Đồng thời phần âm lịch thì biến mất luôn mới tệ. Cảm ơn các hạ đã quan tâm.

jimmy_mei

CHo tôi hỏi sau khi up lên V40xxxx, khóa máy xong có cuộc gọi đến không dùng được màn cảm ứng, phải mở nút gạt bên cạnh rất bất tiện. Báo thức cũng thế. Đồng thời phần âm lịch thì biến mất luôn mới tệ. Cảm ơn các hạ đã quan tâm.

Khóa máy mà có cuộc gọi đến thì nó xuất hiện 2 cái mũi tên chạy chạy, bạn chỉ cần vuốt lên nó là nghe được mà. Tương tự báo thức cũng thế

hadson1308

system error

sau khi up lên FW 40.0.005 thì không cài được đồng hồ nữa cứ vào cài là nó báo system error có ai đã bị gặp trường hợp như vậy chưa? và có ai khắc phục được chưa cho xin ý kiến với...

M

mousekid989

Guest
sau khi up lên FW 40.0.005 thì không cài được đồng hồ nữa cứ vào cài là nó báo system error có ai đã bị gặp trường hợp như vậy chưa? và có ai khắc phục được chưa cho xin ý kiến với...

có người đã gặp rồi, bạn 4mat máy lại sẽ hết lỗi đó. NHƯNG 4MAT THÌ SẼ MẤT HACK. Bạn sẽ lựa chọn giữa 2 cái

trước em dùng N73 ko có GPS ngồi ở bạch mai nó cũng định vị ra giữa sông hồng, trường hợp của bác giống hệt em lúc trước, có thể do chip định vị GPS trên máy đã tẻo

Ko phải chip GPS của bạn bị tẻo. Nếu tẻo thì mỗi lần bạn định vị sẽ ra 1 điểm khác.
Bình thường dùng GPS thì nó sẽ hiện lên nơi mà bắt sóng GPS xác định lần cuối cùng, nếu GPS chưa xác định được vị trí thì điểm đó vẫn ở chỗ cũ. Theo mình là bị như vậy. Còn 1 trường hợp nữa là GPS fading, nhưng cái này cũng ko thể nào làm lần nào dùng GPS cũng chỉ xác định 1 điễm thôi. (Bạn được xác định GPS ngoài sông Hồng là do fading thôi, đứng gần sông thì sẽ bị như vậy)

acura

Mình định dùng Jap để hạ FW xuống FW31 sau đó Hack máy rồi lại dùng NSU up lên FW40 được không các bác?
Máy em thỉnh thoảng đang dùng một ứng dụng như Web chẳng hạn thì máy bị sọc ngang xong màn hình trắng và tắt luôn sau đó tự khởi động lại. không biết có phải bị hư màn hình không các bác.

hauhien

bạn có cài phần mềm "V menu" không. Nếu bạn cài phần mềm này thì bạn gỡ bỏ đi, có thể do phần mềm này làm máy bạn tự khởi động lại đấy.

Hoden

Super V.I.P
Mình định dùng Jap để hạ FW xuống FW31 sau đó Hack máy rồi lại dùng NSU up lên FW40 được không các bác?
Máy em thỉnh thoảng đang dùng một ứng dụng như Web chẳng hạn thì máy bị sọc ngang xong màn hình trắng và tắt luôn sau đó tự khởi động lại. không biết có phải bị hư màn hình không các bác.

hạ fw xuống tỉ lệ die phone rất cao. 99%
bị sọc màn hình thì nên ra care cho bảo hành có thể màn hình bị lỗi rồi

acura

hạ fw xuống tỉ lệ die phone rất cao. 99%
bị sọc màn hình thì nên ra care cho bảo hành có thể màn hình bị lỗi rồi

Híc gần tết rồi mang em ra Care không bít bao giờ em mới về với mình đây.Mà không biết còn hạn của thẻ không nữa, lại còn phần mềm và ứng dụng có bị làm sao không bác Hoden???:-?

my_serect

chỉ giúp mình cách up firmware cho 5800 xách tay :((

:(( .tình hỉnh là mình có 1 chiếc 5800 đen viền đỏ xách tay,mình muốn up firmware 40 (hiện tại đang là f21).Mình up bằng NSU nhưng khi check update thì nó cứ kiu firmware mới nhất là 21 không ah? mình mới xài nên k rành nhiều lắm,mong quí nhân nào hiểu biết chỉ dùm. Thank rất nhìu!!! :D

jimmy_mei

Hàng xách tay thì chắc là RM-428 rồi, cái này không up bằng NSU được mà phải up bằng JAF thôi. Bác vào navifirm down cái fw 40 của RM-356 về rồi dùng JAF up

TruongHan

Super V.I.P
:(( .tình hỉnh là mình có 1 chiếc 5800 đen viền đỏ xách tay,mình muốn up firmware 40 (hiện tại đang là f21).Mình up bằng NSU nhưng khi check update thì nó cứ kiu firmware mới nhất là 21 không ah? mình mới xài nên k rành nhiều lắm,mong quí nhân nào hiểu biết chỉ dùm. Thank rất nhìu!!! :D

Dùng NSS đổi code rồi up lên bình thường

Bác nào biết địa chỉ Care ở Hà Nội không? Cho mình với đã cố tìm cách chữa cho em nó nhưng vẫn không cứu chữa được. Bây giờ phải đưa vào bệnh viện "care" cho các bác sỹ cứu chữa xem thế nào huhu...:(

Bác nào biết địa chỉ Care ở Hà Nội không? Cho mình với đã cố tìm cách chữa cho em nó nhưng vẫn không cứu chữa được. Bây giờ phải đưa vào bệnh viện "care" cho các bác sỹ cứu chữa xem thế nào huhu...:((

o0onhung

bác nào chỉ cho em cach up lên 30 ma ko up len 40 đc ko ạ, em tìm hoài ko đc :(

Status
Không mở trả lời sau này.