• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

tadenday

Thế hiện tại phone sống hay chết?
Thử chuyển qua Phoenix chạy xem.

phoenix cũng vậy bác ah . cứ chạy đến một nửa là nó báo lỗi . em cứ bấm vào nút nguồn là nó rung rồi hú như tàu hỏa áh .ko thấy sáng màn hình

tadenday

cám ơn các bác . em cứu được thàng cu của em rùi .:( làm từ trưa tới giờ mới xong :((

aomong41

Hack 5800 v40 với phoenix....?

Có ai hack được 5800 v40 với phoenix chưa vậy.Mình làm với phoenix hoài không được báo lỗi sai file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx này không ah.tại mình dùng file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx chứa rp để hack.chứ máy win 7 jaf không được.hiz:((

tadenday

bác nào có PKEY để chạy Ja cho em xin . cái của em bật hàng tiếng nó mới chạy được .

habaolinh

Super V.I.P
Có ai hack được 5800 v40 với phoenix chưa vậy.Mình làm với phoenix hoài không được báo lỗi sai file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx này không ah.tại mình dùng file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx chứa rp để hack.chứ máy win 7 jaf không được.hiz:((
Bạn đừng nên cóp đè file hack vào mà nên để riêng ra 1 chõ, khi flash thì add vào là ok.

tadenday

Bạn đừng nên cóp đè file hack vào mà nên để riêng ra 1 chõ, khi flash thì add vào là ok.

bạn hướng dẫn mình add với . mình dùng Ja nhưng chạy PKEY ko open được .nếu bản cooked có dùng được phoenix để flash không hả bạn ?

jinsk8r

Lần sau edit bài hoặc post chung 1 bài nhé bạn. Hơi bị spam đấy =.=

Pkey thì bạn search google hoặc 4rum ra hết, đâu có khó gì đâu.

tadenday

Lần sau edit bài hoặc post chung 1 bài nhé bạn. Hơi bị spam đấy =.=

Pkey thì bạn search google hoặc 4rum ra hết, đâu có khó gì đâu.
em có nhưng open cả 3 tieng mà nó cũng chẳng chạy cho .

nhieptieuminh

mình đọc trong forum thấy chỗ fimwarecook mình up lên thì nó hack sẵn rồi hả ??? nếu đúng thì up như thế nào ????????? mới dùng 5800 nên còn gà lắm . bạn nào biết cụ thể pm mình yahoo vantuan_bt_91 thank

nho_yeuem

Các bác cho e hỏi tý đc không ạ. E đã flash mấy bản cooked - custom Firmwares này rồi. Nhưng mà e không thể nào tìm thấy chỗ cho file " .rmp " để apply lên rompatcher được. Các pro chỉ giáo e với. VD như e muôn chép file " ResetPowerBtn.rmp " để Restar lại máy những lúc nó đơ mà chả đc. Hix.... E chép thử vào E:\Patch thì vào rompatcher không aply đc.

jinsk8r

mình đọc trong forum thấy chỗ fimwarecook mình up lên thì nó hack sẵn rồi hả ??? nếu đúng thì up như thế nào ????????? mới dùng 5800 nên còn gà lắm . bạn nào biết cụ thể pm mình yahoo vantuan_bt_91 thank
Các FW cooked đều đã hack
Các bác cho e hỏi tý đc không ạ. E đã flash mấy bản cooked - custom Firmwares này rồi. Nhưng mà e không thể nào tìm thấy chỗ cho file " .rmp " để apply lên rompatcher được. Các pro chỉ giáo e với. VD như e muôn chép file " ResetPowerBtn.rmp " để Restar lại máy những lúc nó đơ mà chả đc. Hix.... E chép thử vào E:\Patch thì vào rompatcher không aply đc.
Ko apply được do ko tương thích với đt của bạn, bạn có thể tìm những patch nào dành cho đt của mình thì khi apply sẽ sang màu xanh (1 số patch ko tác dụng vẫn chuyển màu xanh =.=)

nho_yeuem

Ko apply được do ko tương thích với đt của bạn, bạn có thể tìm những patch nào dành cho đt của mình thì khi apply sẽ sang màu xanh (1 số patch ko tác dụng vẫn chuyển màu xanh =.=)

Bác không hiểu ý e rồi. Ý e là e không thể cho file co đuôi " .rmp " vào đó để apply lên được ấy. E flash cooked thì có sẵn cả Rompatcher mà bác. Bản có sẵn Rompatcher này thi các file " .rmp " e tìm thấy trong thư mục Z:/Patches nhưng e không thể nào Paste những file đó vào được vào được để mà apply cơ. Hix:((

panrai

Super V.I.P
có cần phải dùng PKEY để chạy không bạn . dùng Pkey mình nản quá rùi .

sao lại nản vậy bạn,dùng Pkey là tốt rùi,nếu nản thì ở nhà có box đem vào chạy là ok thôi

daotrungnt

Mình Flash bản FW cooked Nhưng giờ không Fomat máy bằng *#7370# được nữa. Bro nào chỉ dùm mới.
Đánh mã *#7370# nó toàn báo thế này: "And all active calls calls and connections first"

Status
Không mở trả lời sau này.