• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
mọi người cho mình hỏi, hôm qua mình up 5800 lên fw 40.0.005 = pc suite.
Xài thấy mấy tiêu cái bàn phím Full QWERTY khi soạn tn hay văn bản rồi.
Thêm cái nữa là tối qua sau khi up xong, khi có cuộc gọi đến, có chức năng trả lời = kéo phím cảm ứng qua bên giống kiểu unlock Iphone. Sáng dậy, nó trở lại kiểu cũ, 2 nút bấm cảm ứng answer + silent
ai cho mình biết cách khắc phục tình trạng trên với

reset lại là hết. vì up fw từ NSU thì chỉ làm mới 1 phần thôi những cái cũ vẫn còn, JAF thì tải toàn bộ fw v40 hết nên không xảy ra lỗi đang chạy v40 mà vẫn còn xót 1 phần của v31. FLASH bằng JAF là tốt nhất

sieutocdo1994

Mình up FW xong thì lần khởi động đầu tiên máy sẽ thực hiện tiến trình cài đặt nhưng ko bao h hoàn thành đc wa' trình này. fw của nokia hay fw cooked đầu zậy. ai chỉ mình zới. mình sài 5800

TruongHan

Super V.I.P
Mình up FW xong thì lần khởi động đầu tiên máy sẽ thực hiện tiến trình cài đặt nhưng ko bao h hoàn thành đc wa' trình này. fw của nokia hay fw cooked đầu zậy. ai chỉ mình zới. mình sài 5800

Bạn tháo thẻ nhớ ra,khôi phục lại cài đặt gốc,khi máy đã hoàn thành tiến trình cài đặt rồi hãy gắn thẻ nhớ vào

naul1497

Bạn tháo thẻ nhớ ra,khôi phục lại cài đặt gốc,khi máy đã hoàn thành tiến trình cài đặt rồi hãy gắn thẻ nhớ vào

Tháo ra lắp vào vẫn bị thế thôi, tốt nhất là xóa hết những thư mục hệ thống trên thẻ nhớ như: system, sys, resourse, private... rồi hãy lắp vào, sẽ không bị nữa.

Thuannt8x

Mọi người cho em hỏi. Em mới xin được con nokia x6 32gb hàng xách tay, kiểm tra *#0000# thì rm-559, nhưng mở lưng máy xem thì rm-356. vào nokia xem với code của máy là 0575407 thì lại là fw của 5800 XpressMusic thế là sao ạ? mà up fw bằng wifi thì không được nó bắt phải vào pc update. Khi cắm vào pc update thì hiện là nokia x6 tải về hết rồi lại không up được nó báo là không phù hợp. như thế là sao ạ??

sieutocdo1994

Tháo ra lắp vào vẫn bị thế thôi, tốt nhất là xóa hết những thư mục hệ thống trên thẻ nhớ như: system, sys, resourse, private... rồi hãy lắp vào, sẽ không bị nữa.

thanks bạn nhìu. còn mục nào nửa hok bạn? bạn liệt kê ra dùm mình. sau khi mình xóa các mục trên thì máy ko thực hiện wa' trình cài đặt nửa

Mấy bạn cho mình hỏi mình down FW 4o về nhưng cài đặt thì nó báo như thế này

bạn nào có biết là lỗi gì ko.

naul1497

thanks bạn nhìu. còn mục nào nửa hok bạn? bạn liệt kê ra dùm mình. sau khi mình xóa các mục trên thì máy ko thực hiện wa' trình cài đặt nửa

Không có gì, chủ yếu mấy thư mục đó thôi bạn, mấy thư mục khác do các phần mềm tạo ra, không chứa các file cài đặt nên sẽ không bị quá trình installing đó nữa.

Thuannt8x

Cho em hỏi máy em là nokia x6 32gb, rm 356 bây giờ em up fw lại chọn rm559 (có tiếng việt) thì có ảnh hưởng gì không ạ?? Up sai rm vậy có die máy không ạ?

mrquyen1993

Mấy bạn cho mình hỏi mình down FW 4o về nhưng cài đặt thì nó báo như thế này

bạn nào có biết là lỗi gì ko.

à trong quá trình down về hay bị lỗi như thế mình bị một lần thế là lại phải down lại nếu ko đc đề nghị ghost lại máy ;;)

charlie110

Mọi người ơi, cho mình hỏi có bản hack HelloOX2 cho v40 chưa vậy ? mình ko biết hack = JAF kia nên ko hack đc.

Caominh171

Mọi người ơi, cho mình hỏi có bản hack HelloOX2 cho v40 chưa vậy ? mình ko biết hack = JAF kia nên ko hack đc.

Chưa được bạn àh. Mà mình thấy hack bằng JAF cũng dễ mà. Lúc đầu chưa wen thì thấy ghê ghê thui àh!

tadenday

hu hu:(:)(( các bác ơi cứu em với . em cop fw tiếng anh đã cook sang fw tiếng việt pack lại rùi flash . nó báo done rùi khởi động lại đt ko thấy lên nữa . màn hình đen thui . bác nào bít cách khắc phục giúp em cái . huhuhuhuhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
em ấn nút nguồn thấy nó rung lên một cái rồi ứ thấy lên . flash lại nhưng pc không nhận . bây giờ em ko bít phải làm sao .:(:)(:)(:)(:)(:)((

Hoden

Super V.I.P
hu hu:(:)(( các bác ơi cứu em với . em cop fw tiếng anh đã cook sang fw tiếng việt pack lại rùi flash . nó báo done rùi khởi động lại đt ko thấy lên nữa . màn hình đen thui . bác nào bít cách khắc phục giúp em cái . huhuhuhuhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
em ấn nút nguồn thấy nó rung lên một cái rồi ứ thấy lên . flash lại nhưng pc không nhận . bây giờ em ko bít phải làm sao .:(:)(:)(:)(:)(:)((

làm lại bằng JAF chế độ tắt nguồn. tải fw chuẩn v40 về rồi tiến hành làm lại , bây giờ thì nhớ là xạc cho nó có pin nhiều 1 tí có thể pin yếu dẫn đến chết phone

tadenday

làm lại bằng JAF chế độ tắt nguồn. tải fw chuẩn v40 về rồi tiến hành làm lại , bây giờ thì nhớ là xạc cho nó có pin nhiều 1 tí có thể pin yếu dẫn đến chết phone

em làm rùi nhưng nó toàn báo thế này thôi bác ơi :
Detected P-KEY: 9000A5E1
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Not found!!!

Hoden

Super V.I.P
em làm rùi nhưng nó toàn báo thế này thôi bác ơi :
Not found!!!

khi chạy nó báo vậy hay sao, gim và nó có nhận thấy phone và chọn vào INI được không hay là sao

tadenday

khi chạy nó báo vậy hay sao, gim và nó có nhận thấy phone và chọn vào INI được không hay là sao

khi em nhấn vào INI nó báo vậy . nhấn flash báo hoàn thành . rút cap ra tháo pin khởi động lại thì nó kêu như tàu lu chẳng thấy lên hình gì huhu :nó báo cmd 17 block là sao bác nhỉ :

em Ja lại nó báo nè bác :
Searching for phone...Detected P-KEY: 9000A5E1
Found
Error reading full info...
Backing up CRT...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Not found!!!
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Error booting phone...

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
khi em nhấn vào INI nó báo vậy . nhấn flash báo hoàn thành . rút cap ra tháo pin khởi động lại thì nó kêu như tàu lu chẳng thấy lên hình gì huhu :nó báo cmd 17 block là sao bác nhỉ :

em Ja lại nó báo nè bác :
Found
Error reading full info...
Backing up CRT...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Error reading phone init data...
Not found!!!
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Error booting phone...
4mat lại máy rồi flash, khi flash nhớ bỏ chọn ở backup CRT đi nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.